แนะนำหนังสือพิมพ์ธุรกิจรายสัปดาห์หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
izac44
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำหนังสือพิมพ์ธุรกิจรายสัปดาห์หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เมื่อก่อนอ่าน Bizweek แต่มันปิดไปแล้ว... ก็ลองๆเปลี่ยนหลายฉบับแล้ว แต่ยังไม่โดนเลยครับ ทั้งประชาชาติ, ฐานฯ พี่ๆ มีฉบับไหนดีๆ แนะนำหน่อยสิครับ หรือว่ามีที่อ่านไหนที่น่าสนใจบ้างครับ อยากได้ลักษณะประมาณว่า "ภาพรวมเศรษฐกิจ แนวโนม ฯลฯ" ที่คล้ายๆกับ Bizweek อะครับ... ขอบคุณนะครับ

*อ้อ... ผมทราบว่า Bizweek ไปอยู่ใน กรุงเทพฯธุรกิจวันจันทร์ แต่ผมอยากหาหนังสือพิมพ์รายสัปดาป์อะครับ
You Look, but You don't See
You Hear, but You don't Listen
ภาพประจำตัวสมาชิก
Raphin Phraiwal
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

วันก่อน search ใน google ครับ เกี่ยวกับหนังสือพิมพ์ธุรกิจ เลยเจอ Link นี้ใน wikipedia ครับ เป็นหนังสือพิมพ์ธุรกิจ ทังรายวัน รายสามวัน และรายสัปดาห์ครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3% ... 4.E0.B8.88
รักในหลวงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวชอบ ฐานเศรษฐกิจ นะครับ แต่มันเป็น 2 ฉบับต่อสัปดาห์ อ่ะ  :oops:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์