มือใหม่ขอคำแนะนำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
eggeggegg
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เพิ่งเป็นสมาชิกวันแรกเลย ต้องการลงทุนควรจะอ่านหนังสือเกี่ยวกับหุ้นเล่มไหนดี ขอบคุณ
ภาพประจำตัวสมาชิก
toro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ลองเข้าไปในฟอรัม "ร้อยคนร้อยเล่ม" ดูนะครับ มีพี่ๆ ใจดีที่นี่เค้าแนะนำไว้เป็นอย่างดี  :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
Verified User

โพสต์ที่ 3

หรือจะลองเข้า SE-ED (อันนี้่ไม่ได้ใบ้หุ้นนะครับ อิอิ) หาหนังสือของดร. นิเวศน์ หรือหนังสือที่แปลโดยพี่WEB คุณพรชัย รัตนนนทชัยสุข
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์