AOT เปิดซื้อขายวันแรกพรุ่งนี้จะเป็นไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

AOT เปิดซื้อขายวันแรกพรุ่งนี้จะเป็นไงครับ

โพสต์ที่ 1

ผมว่าต่ำกว่าจองแน่เลย.... ไม่ได้มีเจตนาจะทุบหุ้นนะครับ แค่สังเกตเห็นว่ามีแต่คนบอกอยากขายวันแรกทั้งนั้นเลย ยังคิดอยู่เลย แล้วจะมีใครอยากซื้อมั๊ยเนี่ย

มีคนบอกว่าหุ้นตัวนี้แหละจะซ้ำรอยปตท.ที่ราคาเพิ่มชนิดก้าวกระโดดจาก 35 เป็น 150 ผมว่าคงยากครับเพราะกรณี PTT ปีที่แล้วจำได้ว่า P/E แค่ประมาณ 4-5 เท่านั้นแถมจ่ายปันผลตั้ง 6% กว่า AOT นี่เข้าตลาดก็ P/E 11 ซะแล้ว ไม่รู้ว่ารายได้จะเติบโตได้แค่ไหน

ผมก็กำลังเชียร์ให้ AOT ปิดเหนือจองเหมือนกันนิดเดียวก็ยังดี ไม่ได้มีหุ้นหรอกครับ แต่เคยอ่านเจอมีคนแนะนำว่าถ้าหุ้น IPO ที่เข้าแล้วปิดต่ำกว่าจอง ตัวต่อไปห้ามซื้อเด็ดขาดเพราะจะเป็นขาลงสมบูรณ์แบบ

ทายเล่นสนุกๆครับ อย่าคิดจริงจังมาก :D
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เห็นข่าวทุบหุ้นอะครับ เรื่องรองเท้าเขียวอะไรนี่แหละ
Solo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

รองท้าเขียว จะทำให้ คนมี หน้าเขียวหรือไม่ครับ

แต่ผมคิดว่า น่าจะเปิดเหนือจองก่อนครับ สัก 47-50 บาท แต่ตอนจบวัน ไม่อยากเดาครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
man

โพสต์ที่ 4

ได้ยินว่านอกตลาดรับซื้อ 48บาท
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 5

:P วันแรกคงดูดี

แต่ต้องออกแรงดัน

แต่วันต่อไป จะรักษาหน้าตาหรือเปล่าคอยดูกันอีกทีล่ะครับ
นายสต็อก

ลุ้นหุ้นจองวันรุ่งขึ้น

โพสต์ที่ 6

ขณะแวะไปอ่านที่เว็บ Settrade.Com เห็นมี Banner บริการตรวจสอบรายชื่อ
ผู้จองหุ้น การท่าอากาศยาน (AOT) จึงแวะไปตรวจอีกรอบ...

Message Box Pop Up บอกว่า " ขอแสดงความยินดีด้วย ใบจองซื้อเลขที่...
คุณได้รับจัดสรรหุ้นสามัญ ของบริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน)
จำนวน ๕๐๐ หุ้น" :)

ไม่รู้ว่าจะใจชื้น หรือ ตุ้มๆต่อมๆดี... ราคาหุ้นในตลาดไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

"โอมมมมมม!...เพี้ยง! ขอให้สูงกว่าจองไว้นานเท่านาน สาธุ!" ผมคงต้องนั่ง
สวดภาวนา เคาะกะลา ป๊อกๆ พลางๆซะแล้ว .... :roll:

หมายเหตุ:
ใครที่จองหุ้น AOT ไว้ก็ลองไปตรวจผลได้ที่นี่ครับ...
http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... x_aot.html
ล็อคหัวข้อ