กองทุนวายุภักดิ์ (Vayu1)ราคาต่ำกว่า10บาทน่าสนใจหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กองทุนวายุภักดิ์ (Vayu1)ราคาต่ำกว่า10บาทน่าสนใจหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

วันนี้เห็นราคาต่ำกว่า 10 บาท น่าสนใจหรือเปล่าครับ
เพราะเท่าๆๆที่รู้มาน่ะครับ

1.กองทุน Vayu1 นี้มีต้นทุนหุ้นที่ราคาต่ำ เพราะเป็นราคาหุ้นของปีที่แล้ว

2. หุ้นที่มีอยู่ในพอร์ต ซื้อมาในราคาส่วนลดด้วยน่ะครับ (แต่ไม่รู้เท่าไหร่น่ะครับ)

3 กองทุน Vayu1 มีการสำรองเงินไว้สำหรับจ่ายปันผลขั้นต่ำไว้แล้วน่ะครับ

เลยอยากทราบความเห็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User

โพสต์ที่ 2

ผมจำได้ว่าถ้าคุณซื้อได้ที่ 10 บาทได้ 3% แน่ๆ งั้นถ้าเราซื้อที่ราคาน้อยกว่า 10 บาท แล้วถ้ายังจ่ายในอัตราที่ 10 บาทได้ 3% งั้นเราก็ได้มากกว่า 3 แน่นอน แถมยังมีการโฆษณาตอนนั้นด้วยว่าให้ 3 % แน่ๆ เพราะว่ามีเงินสำรองพร้อมจ่ายไว้แล้ว น่าจะมั่นคงนะ คงต้องดูข้อมูลอีกทีนึง ลืมไปแล้ว เพราะว่าไม่ได้สนใจในตอนแรก
Expecto Patronum!!!!!!
VAYU1

VAYU1 ตอนนี้น่าซื้อมั๊ย

โพสต์ที่ 3

http://www.bbznet.com/scripts/view.php? ... r=numtopic

มีคำตอบว่า VAYU1 ตอนนี้น่าซื้อมั๊ย
ล็อคหัวข้อ