PE ตลาดไทย เคยต่ำสุดที่เท่าไร ?? มีใครจำได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
oonngg51
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

PE ตลาดไทย เคยต่ำสุดที่เท่าไร ?? มีใครจำได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

พี่ๆ ท่านใด มีประสบการณ์มาแชร์ให้น้องๆ ฟังหน่อยครับ
เอาทั้งวิธีคิด PE แบบรวม/ไม่รวม บมจ.ที่ขาุดทุนได้ยิ่งดี

แล้วก็หุ้นบลูชิพบ้านเรา เคยลงกันไปได้ถึง PE เท่าไร
( วิกฤติรอบก่อนๆ รู้สึกจะหนักจน บมจ.ขาดทุนกันทั่วหน้า อาจจะ PE ไม่มีก็ได้ )

แต่วิกฤติรอบนี้ ไม่น่าเชื่อจะทำให้ บมจ. ถึงขั้นขาดทุนกันได้นะครับ
เงินทองหน่ะมายา ข้าวปลาสิของจริง
ข้าวของเครื่องใช้ก็มายา สุขีใจกายถึงดีจริง
ภาพประจำตัวสมาชิก
kmphol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ช่วงปลายปี44
set=270 PE=4.9
ช่วงนั้นน่าลงทุนสุดสุดครับ
แต่ผมเองก็ยังไม่เริ่มลงทุนเหมือนกัน :cry:
โพสต์โพสต์