คิดถึง พี่ ryuga และ พีี่ chartchai madman

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

คิดถึง พี่ ryuga และ พีี่ chartchai madman

โพสต์ที่ 1

ไม่เห็นออกมาทำกราฟสถิติ

หุ้นดีแต่ลงเอาๆ

ช่วงนี้ ยิ่งตลาดแดงดีเดือดด้วยครับ

สงสัยหายไปเก็งกำไรน้ำมันอยู่แถว ตะวันออกกลางกันแล้วแน่ๆ

ระวังเจอสงครามนะครับ

เป็นห่วง....

แล้ว CM study ไปถึงไหนแล้วครับ

พี่ ryuga ผมว่า ถ้าพี่เอา ราคาปัจจุบันเป็นตัวตั้ง

แล้วเอา target โบรค เป็นตัวลบ

จะเหลือหุ้น อีกสักกี่ตัวเนี่ย.....

แล้วถ้าหากว่า โบรค ท้ัั้งหลาย ออกมาประสานเสียงว่า

หุ้น ต้องแดงอีกเยอะแยะ กันถ้วนหน้า

สงสัย ได้เวลากลับไปซื้อใหม่แล้วมั๊งเนี่ย....
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
chartchai madman
Verified User
ผู้ติดตาม: 6

ถึงหมอเค

โพสต์ที่ 2

ถึงหมอเคที่เคารพ
 ผมยังไม่ได้หายไปไหนครับ ช่วงนี้ผมกำลังเซ็งสุดขีดกับชีวิตการลงทุนของผม แม้ที่ผ่านมามันจะให้ผมตอบแทนดีพอสมควร แต่เมื่อเร็วนี้ผมกับพบว่าวิธีการและกลยุทธ์ที่ผมใช้ตลอดมาในการลงทุน กับแพ้วิธีการและกลยุทธ์แบบไม่ต้องใช้สมองมากนักในการเลือกหุ้น(ผมแพ้ ป.4)  ผมต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่ในการกลับมาศึกษาและทบทวนพอสมควร แต่รับรองว่ายังไม่ได้ออกจากสนามการลงทุนครับ หุ้นในพอร์ตยังอยู่ ครับ โดยเฉพาะ ptt,pttep,egco,stanly,tvo ตอนนี้ยังไม่ซื้อเพิ่มตัวใดอีก เก็บสะสมเงินเดือน,ปันผล และกลับไปศึกษาทบทวน หาทางพิสูจน์ให้กระจ่างแจงก่อนว่า กลยุทธ์แบบไม่ใช้สมองมันชนะพอร์ตการลงทุนของผมได้ติดต่อกันหลายๆปีได้อย่างไร
                                                              ขอแสดงความนับถือ
                                                             chartchai madman
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 3

มาให้กำลังใจครับ  :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สวนหย่อม
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

กลยุทธ ป.4??!  :lol:  :lol:
(ชอบชื่อนี้ครับ)
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 5

พี่ chartchai  คงหมายถึง

การที่ ปีเตอร์ลินซ์ ไปถาม เด็กป . สี่ ให้ลองเลือกหุ้นแล้ว

เด็กป. สี่ เลือกหุ้น หมากฝรั่งยอดนิยมกับ ทอย อาร์อัส หรือเปล่าครับ

รบกวน พี่ชาติชาย อธิบายสักนิดนะครับ

ผม กำลังคิดหนักครับ
ขนาดพี่ชาติชาย ซึ่งทำการบ้านมากกว่าผมร้อยเท่าพันเ่ท่า แล้วบ่นแบบนี้

สงสัย ผมคงต้องคิดหนักแล้วล่ะครับ

:cry:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

แพ้เด็กป4
น่าจะหมายถึงการลงทุน แพ้ดรรชนีมากกว่า

ผิดเป็นครู สู้ๆ แล้วกลับมาอีกรอบครับ :D
HI.ผมเอง

Re: ถึงหมอเค

โพสต์ที่ 7

[quote="chartchai madman"]ถึงหมอเคที่เคารพ
beammy

โพสต์ที่ 8

กำไรมากน้อยไม่ว่า ขออย่าให้ขาดทุน

ทบต้นไปเรื่อยๆ เด๋วรวยเองครับ  :8)  ...
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 9

beammy เขียน:กำไรมากน้อยไม่ว่า ขออย่าให้ขาดทุน

ทบต้นไปเรื่อยๆ เด๋วรวยเองครับ  :8)  ...
ตอนนี้ผมขอแค่เท่าทุนครับ อิอิ
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

[quote="newbie_12"][quote="beammy"]กำไรมากน้อยไม่ว่า ขออย่าให้ขาดทุน

ทบต้นไปเรื่อยๆ เด๋วรวยเองครับ
โพสต์โพสต์