มีใครไปลงทุนหุ้น ต่างประเทศ บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครไปลงทุนหุ้น ต่างประเทศ บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นมี บล ฟิลลิป จัดสัมนาไป มีกูรูใน web หลายคน
ไปฟัง

มีใครลองไปเปิดพอร์ต ลงทุนเเล้วบ้าง ผลเป็นยังไง ?
work  บ่ครับ ?
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
A man from the Islay

พอเห็นบ้างน่ะครับ

โพสต์ที่ 2

เพื่อนผมบางคนเปิดพอร์ตไว้กับเพื่อนคนนึงที่ทำอยู่ ML ที่ S'pore. ผมเห็นเพื่อนผมโดยรวมๆก็กำไรกันพอสมควรน่ะครับ ส่วนใหญ่เห็นที่ชอบซื้อๆกันก็

China Mobile ( Listed ที่ HK), Toyota ( JP) หนะครับ.....เห็นบอกๆว่าอยากจะรอๆดูเรื่อง Credit Default Swap ที่ US ว่าจะมีอะไรอีกมั๊ย ต่อจาก CDOs หนะฮ่ะ อาจจะเป็นปีครับ เห็นพวกเค้าก็ยังอยากซื้อพวก Citi, Lehman Bro ( US) ( แต่วีคนี้อาจจะโดนซื้อไปแล้วหละครับ, เขาว่ามา) เพียงแต่ว่าตอนนี้ยังต้องรออีกซักพักครับ

สนใจตลาดไหนเหรอครับ?
terati20

Re: พอเห็นบ้างน่ะครับ

โพสต์ที่ 3

A man from the Islay เขียน:สนใจตลาดไหนเหรอครับ?
สนใจ  USA  อะครับ เเต่อยากรู้ว่ามีใครลองเปิด กับ บล ฟิลลิป เเล้วใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง? เหมือนว่าระบบมันค่อนข้างซับซ้อน ต้อง ขอ เเบงค์ชาติตอนนำเงินออก อะครับ

:8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
A man from the Islay

โพสต์ที่ 4

ขอโทษครับ งั้นผมไม่ทราบจริงๆครับ แต่ถ้ากับ ML (เมอร์ริล ลินช์) ไม่ยากน่ะครับ ใช้เวลาเปิด 1 เดือน เอาเงินฝากไว้รอก่อนเป็นสกุลไหนกับเค้าไว้ก็ได้

เห็นส่วนใหญ่เค้าก็ฝากกันเป็น HK Dollar(เค้าว่าเป็น under valued มาก) ลุ้นให้ unpegged หนะครับ ไม่ก็ออสซี่ดอลล่าร์เพราะดอกดี (7.5%)

ของฟิลิป ผมไม่ทราบจริงๆครับ........แต่ถ้าเป็นของ ML ผมอาจจะพอแนะนำได้น่ะครับ เอาเงินออกไม่ยากครับ
chode

โพสต์ที่ 5

ML รับขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ 1 แสนได้ไหมครับ
โพสต์โพสต์