หมีมาเยือนตลาดหุ้นแล้ว ใครทำอะไรอยู่บ้างครับบบบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 291

หมีมาเยือนตลาดหุ้นแล้ว ใครทำอะไรอยู่บ้างครับบบบ

โพสต์ที่ 1

บางคนเค้าว่าจะเตรียมกระสุนไว้ยิงหมี
บางคนขายทิ้งกลัวหมีตะปป
ส่วนตัวผมขอแกล้งตายก็แล้วกันครับเดี๋ยวมันมาดมกลิ่นถ้ามันนึกว่าตายแล้วคงจะจากไปเองเหอเหอ
Small Details Make a Big Difference
Kuruni
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ซื้อสิครับ จะไปทำอย่างอื่นได้ยังงัย :lol:
...

โพสต์ที่ 3

นั่งรอ garden ครับ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
beammy

โพสต์ที่ 4

ซื้อเพิ่มครับ  :8)  ...
wr

โพสต์ที่ 5

ซื้ออย่างระวัง
ในตัวที่จะผ่านภาวะสภาพคล่องฝืดปนต้นทุนเฟ้อได้
รับภาระหนี้สินได้ในช่วงยอดขายอาจแย่
เป็นสินค้าที่จำเป็น และช่วยลดต้นทุนให้ลูกค้าได้
Basketman

Re: หมีมาเยือนตลาดหุ้นแล้ว ใครทำอะไรอยู่บ้างครับบบบ

โพสต์ที่ 6

sai เขียน:บางคนเค้าว่าจะเตรียมกระสุนไว้ยิงหมี
บางคนขายทิ้งกลัวหมีตะปป
ส่วนตัวผมขอแกล้งตายก็แล้วกันครับเดี๋ยวมันมาดมกลิ่นถ้ามันนึกว่าตายแล้วคงจะจากไปเองเหอเหอ
ผมหนีหมีไปฟังเพลงครับ
ฟังเพลง
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 7

รอต่างชาติซื้อก่อนครับ  
รอผลการเมืองว่านายกประกาศยุบสภา
ที่สำคัญรอผลQ2...
i_sarut
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ผมรอเก็บเงิน ซื้อก่อนผล Q2 ออก  :lol:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
u4321603

โพสต์ที่ 9

ผมก็ซื้อเข้า Port แล้วเหมือนกัน แต่ซื้อเข้ามากๆ หมีมันตะปปพุงแตกอาจตายได้เหมือนกันครับ :lol:
"The Pursuit of Happyness"
Money = Time x VI
ellevoid

โพสต์ที่ 10

นิยามของ Bear market จาก investopedia ครับ เห็นว่าน่าสนใจดีเลยขออนุญาตเอามาลงนะครับ :)
What does it Mean?   A market condition in which the prices of securities are falling or are expected to fall. Although figures can vary, a downturn of 15-20% or more in multiple indexes (Dow or S&P 500) is considered an entry into a bear market.

Investopedia Says... When you see a bear what do you do? Tuck in your arms and play dead! Fighting back can be extremely dangerous because it is quite difficult for an investor to make stellar gains during a bear market unless he or she is a short seller.
ที่มา http://www.investopedia.com/terms/b/bearmarket.asp
All that is necessary for the triumph of evil is that good men do nothing.
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 11

ไม่ทำอะไรครับ

ผมยึดหลัก "หมีสองตัวอยู่ตลาดเดียวกันไม่ได้"

ป.ล. คุณ basketman link ฟังเพลงไม่เวิร์คครับอย่างเข้าไปฟังบ้าง
1000

โพสต์ที่ 12

หมีมาก็แกล้งตายสิครับ อิอิ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 13

1000 เขียน:หมีมาก็แกล้งตายสิครับ อิอิ
   ไม่ต้องแกล้งตายหรอกครับ  ตอนนี้กำลังจะตายจริงๆ
akkhapon

โพสต์ที่ 14

น่าจะตกต่ออีกสักห้าสิบจุดนะ...
nathapon_m

โพสต์ที่ 15

akkhapon เขียน:น่าจะตกต่ออีกสักห้าสิบจุดนะ...
ขอเหตุผลประกอบด้วยครับ  ถ้าพูดลอยๆแบบนี้ จะเหมือนหมอดูตามตลาดนัด

มากกว่านักลงทุนนะครับ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 16

akkhapon เขียน:น่าจะตกต่ออีกสักห้าสิบจุดนะ...
 ไอ้ หยา อย่าไปท้ามันนะครับ ฝรั่งมันมีหุ้นเยอะ เดียวมันหมั่นไส้
ทิ้งอีก หกหมื่นล้าน มีหวังลงไปอีก ร้อยจุด   ตอนนี้กระสุนผมเหลือน้อยแล้ว
sai
ผู้ติดตาม: 291

โพสต์ที่ 17

ส่วนตัวพี่พี่คิดกันว่าหุ้นจะลงอีกมากไหมครับ ส่วนตัวยังมองไม่เห็นทิศทางการหยุดขายของต่างชาติเลยครับ ต้องให้เงินบาทหยุดอ่อนค่าก่อนมั้งครับ ไม่งั้นเค้าคงไม่หยุดแน่เลยครับ
Small Details Make a Big Difference
beammy

โพสต์ที่ 18

Radio เขียน:
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 19

เที่ยวนี้สงสัยจะไม่ใช่หมีแพนด้าแล้วคับ

แต่เป็นหมีฮอนด้ามันแรงเกินห้ามจัยยยยยยย
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
nathapon_m

โพสต์ที่ 20

sai เขียน:ส่วนตัวพี่พี่คิดกันว่าหุ้นจะลงอีกมากไหมครับ ส่วนตัวยังมองไม่เห็นทิศทางการหยุดขายของต่างชาติเลยครับ ต้องให้เงินบาทหยุดอ่อนค่าก่อนมั้งครับ ไม่งั้นเค้าคงไม่หยุดแน่เลยครับ

ที่เงินบาทอ่อนค่ามากๆ เนี่ย ก็เพราะต่างชาติเทขาย  เอาดอลล่าห์กลับหรือเปล่าครับ  เงินบาทมันจึงอ่อน

เงินบาทอ่อน  เพราะ ต่างชาติเอาดอลล่าห์ออกกลับประเทศ
thumbman2001
ผู้ติดตาม: 42

โพสต์ที่ 21

เห็นด้วยกับคุณ wr ครับ
ตอนหุ้นขึ้นแรงๆ ไม่ค่อยกล้าซื้อ มันแพง
พอลงมา ค่อยกล้า แต่ก่อนซื้อต้องหาข้อมูล
วิเคราะห์แนวโน้มธุรกิจและบริษัทให้ดี ให้แน่ใจก่อนนะครับ
โพสต์โพสต์