การแข่งขัน SETClick2WIN 2008

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
กล้วยไม้ขาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สมัครฟรี พร้อมลุ้นรางวัลมากมาย

อ่านรายระเอียดและสมัครได้ที่ ครับ

https://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp

:D
charnengi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 2

เล่นจบไปได้ 9 พันก่าๆ เป็นเทรดเดอร์ ไม่ไหวจริงๆด้วย
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 3

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ระยะเวลาสั้นไปหน่อย แค่ 4 เดือนเอง

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะประยุกต์ใช้แนวคิดของ VI ไม่ได้นะครับ
เพียงแต่มีเรื่องระยะเวลาทีต้องนำมาคิดเพิ่มในการเลือกหุ้น

อีกอย่างน่าเป็นโอกาสให้มือใหม่อย่างผม สัมผัสสนามจริงนะครับ

แถมถ้าฟลุ๊คได้รางวัลมาจะได้เอามาเพิ่มทุนในการลงทุนได้ครับ

:D
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 4

ใครสมัครแล้ว มารายงานตัวกันเร็ววววววววว

จะได้รู้เผื่อมีพวกเราได้รางวัล อิอิ  :D

ผมสมัครแล้ว ชื่อที่ใช้ fantasista ครับ
beammy

โพสต์ที่ 5

ผมคงไม่เหมาะกับ SET CLICK2WIN ซักเท่าไหร่

คนละแบบกับทฤษฎีการลงทุนที่ผมใช้อยู่อย่างสิ้นเชิงเลยครับ

ขืนไปเล่น ผมคง งง ตัวเองว่า ทำอะไรอยู่  :oops:

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ไม่เหมาะกับผมเท่านั้นเอง

:8)  ...
K o S o L

โพสต์ที่ 6

สมัครแล้วครับ แต่คิดไม่ออกว่าจะเล่นไงดี หุ้นที่เราถืออยู่ก็ไม่น่าจะขึ้นได้ใน 4 เดือน ... จะเล่น trade ก็ไม่มีเวลา เลยตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลย รออย่างเดียว... รอให้คิดออกว่าเล่นไงดี  :lol:
ผมมือใหม่ครับ
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 7

ผมก็มือใหม่ครับ   :D

โจทย์ค่อนข้างยาก สำหรับแนว VI จริง ๆ

แถมช่วงเวลาที่ให้แข่ง ไม่ใช่ช่วงที่จะมีปันผลซักเท่าไหร่

ยากครับ แต่อยากรู้เหมือนกันว่า แนว VI กับ day trade
ใน 4 เดือนจะให้ผลลัพธ์เป็นยังไงอ่ะครับ

ผมว่าแนวทางที่น่าจะเข้าท่าน่าจะคล้าย ๆ แนว Temple boxing นะครับ
zolomon
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

ปีที่แล้วเกือบได้รางวัล ... อีกประมาณสองอันดับเอง

ปีนี้ก็เล่นด้วย
แต่ก็ต้องทำใจครับว่าถ้าลงทุนแบบ VI รับรองไม่ได้เกิดครับ
เพราะคนชนะนี่เฉียด ๆ ร้อยเปอร์เซ็นต์เลย
ผมเล่นด้วยอารมณ์ลองเก็งกำไรดู ก็สนุกดี
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 9

halfglass ครับผม  เพิ่งสมัคร ไปเมื่อวันที่ 8 ครับผม

โครงการนี้ดีนะครับ  ช่วยให้หายมือคันได้เยอะเลยครับ
เวลาอยากซื้อขายหุ้นแต่ไม่อยากใช้เงินจริงๆ อย่างตอนนี้นะครับ  :lol:  :lol:

week ที่แล้วคนที่ได้ที่หนึ่งกำไร 30% กว่าในอาทิตย์เดียว  อยากรู้จริงๆทำไงอะ :shock:  เก่งจริงๆ

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
abscisic

โพสต์ที่ 10

น้ำครึ่งแก้ว เขียน:          
halfglass ครับผม  เพิ่งสมัคร ไปเมื่อวันที่ 8 ครับผม

โครงการนี้ดีนะครับ  ช่วยให้หายมือคันได้เยอะเลยครับ
เวลาอยากซื้อขายหุ้นแต่ไม่อยากใช้เงินจริงๆ อย่างตอนนี้นะครับ    

week ที่แล้วคนที่ได้ที่หนึ่งกำไร 30% กว่าในอาทิตย์เดียว  อยากรู้จริงๆทำไงอะ   เก่งจริงๆ

ขอบคุณครับ  

ผมว่าเค้าฟลุคนะครับ

โพสต์ที่ 11

abscisic wrote:
น้ำครึ่งแก้ว wrote:

เวลาอยากซื้อขายหุ้นแต่ไม่อยากใช้เงินจริงๆ อย่างตอนนี้นะครับ    

week ที่แล้วคนที่ได้ที่หนึ่งกำไร 30% กว่าในอาทิตย์เดียว  อยากรู้จริงๆทำไงอะ   เก่งจริงๆ

ขอบคุณครับ  

ผมว่าเค้าฟลุคนะครับ
ตัวจริงรึเปล่าครับเนี้ย  อยากรู้จังครับ ว่าคุณ abs ซื้อตัวไหนครับเนี้ย
ของผม วันศุกร์ยังบวกอยู่  พอวันนี้ติดลบแล้วครับผม  ฮ่าๆๆๆๆ อันดับร่วงกราวน์เลย

ขอบคุณครับ
abscisic

โพสต์ที่ 12

ขอบอกว่ามั่วๆจริงๆ ครับ ไม่ได้ดูอะไรเลย เลือกมั่วๆๆ EMC พอดีโชคดีนะครับ ซื้อต่ำสุด ขายได้สูงเกือบสุดพอดี ผมว่าเล่นแบบนี้เสี่ยงเกิน เล่นแบบ vi เหนื่อย(ใจ)น้อยกว่า

โพสต์ที่ 13

อืมมม   emc  เหรอครับ อืมมมสุดยอดเลยวัด ได้เสียเลยนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้หาตัวแรงๆ ตัวละสิบกว่าตังบ้างดีกว่า แต่ส่วนมาก ตลท เค้าไม่ค่อย
ยอมเลยครับผม พวก warrant ก็ไม่ให้สงสัยไม่อยากให้เราเจ๊งเยอะมั้งครับ :lol:
กะจะซัด  ccet-w1 ซะหน่อย  ตลาดไม่ให้ก็ไม่เอาครับ

ขอบคุณครับ
CEO

โพสต์ที่ 14

รางวัลเป็นเงินลงทุนใน TDEX จะเอาเข้าพอร์ตให้

เขาต้องการโปรโมต TDEX ใช่ไหมครับนี่

ผู้รู้ช่วยอธิบาย TDEX ให้เข้าใจง่ายๆได้ไหมครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
โพสต์โพสต์