เปิดเสรีใบอนุญาตฯ 14 โบรกฯเตรียมตัวเจ๊ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakasak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดเสรีใบอนุญาตฯ 14 โบรกฯเตรียมตัวเจ๊ง

โพสต์ที่ 1

หมายความว่ายังไงครับ แล้วมีโบรกไหนจะเจ็งบ้างครับ แล้วเราต้องเปลี่ยนโบรกย้ายหุ้นไหมครับ
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 2

ขอรายละเอียดข่าวหน่อยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

โพสต์ที่ 3

ถ้าเปิดเสรีจริง thaivi ตั้งโบรกเองเลยครับ
บทวิเคราะห์อ่านเอาจากห้องร้อยหุ้น  :lol:

เวลาvisit company ติดต่อง่ายกว่าเดิมด้วย
235dolphin

โพสต์ที่ 4

การเปิดเสรีเท่าที่จำได้เคยทำแล้วแข่งกันเจ๊งครับ เริ่มจากผู้บริหารหนุ่มไฟแรงไปฟาดฟันกับผู้บริหารสูงไวที่หาลูกค้าไม่เป็น เป็นแต่แข่งขันด้านราคาเริ่มกันที่ เล่นฟรี ขอให้มาเล่น เถอะ ให้รายใหญ่ 0% ขอให้มาเล่นส่วนโบรกต้องจ่ายให้ตลาด 0.005%แก่ตลาด แบบว่าเล่นฟรีแล้วโบรกก็จ่ายค่าธรรมเนียมให้ตลาด ไม่ดีเลย ทำให้ระบบเสียหายมาก แต่พอแข่งกันเจ๊งได้ซักพักก็เริ่มรู้ซึ่งถึง สัจธรรมว่าทำต่อไปพวกเราตายแน่ ก็เลิก

มาเป็นแบบทุกวันนี้  ผมคิดว่าจะเปิดเสรีใหม่เนี่ยเค้าคงเตรียมรับมือกับการแข่งกันตายไว้พอสมควรนะ แบบว่าเดาเอานะครับ แบบอาจจะเก็บค่าธรรมเนียมในการขอตั้งโบรกใหม่ค่อนข้างสูง มีระเบียบค่อนข้างเข้มงวด คงไม่ถึงกับปล่อยให้เป็น โบรกห้องแถวเหมือนใน ฮ่องกง มั้งครับ คิดว่าถ้าเปิดเสรีรอบนี้ น่าจะไม่เหมือนรอบที่แล้ว บอกอีกที่ว่าคิดเองนะครับเดานะ ผมตั้งใจว่าจะดูสถานะการณ์ซักพักตอนนี้ขอให้มันประกาศเปิดจริง ๆ ผมจะเลือกโบรกที่ มีความสามารถในการดึงลูกค้ารายใหญ่ให้อยู่กับโบรกได้โดยไม่ต้องลดค่าคอมครับ เท่าที่สังเกตุดูตอนนี้บรรดาขาใหญ่หลายราย หรือนักการเมืองหลายคนก็ไปถือหุ้นในบริษัทหลักทรัพย์กันอยู่พอสมควรแล้วมั้งครับ
anakinnet

โพสต์ที่ 5

อยากให้เปิดเสรีกองทุนรวมมากกว่าครับ

ตอนนี้ข้อจำกัดเยอะเหลือเกิน เปิดเองม่ายด้าย...
In the long run, We are all dead.
chode

โพสต์ที่ 6

anakinnet เขียน:อยากให้เปิดเสรีกองทุนรวมมากกว่าครับ

ตอนนี้ข้อจำกัดเยอะเหลือเกิน เปิดเองม่ายด้าย...
เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้เก็บค่าบริหารกองทุนกันสูงๆ
โพสต์โพสต์