มีข่าวดีมาบอก...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 1

:8) พอดีได้อ่านกระทู้ของน้องกูรูขอบสนามในห้องนั่งเล่น
     เรื่อง"ห้องสมุดของกองทุนรวมอยุธยา"
     ผมว่าจะมาตั้งกระทู้เรื่องนี้พอดี
     เพราะวันนี้ได้คุยกับพี่เ้ด็กใหม่ไฟแรง
     พี่เขาว่า ทางดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนาได้คุยกับทางผู้บริหารของ
     "ห้องสมุดจัดการกองทุนรวมอยุธยา"
     เรื่องการขอเข้าไปใช้ห้องสัมนาของที่นี่ในนามของเวบไทยวีไอ
     ในกรณีที่เวบเรามีธุระปะปังต้องเจรจาความ พบปะสังสรรค์
     สอนหนังสือ หรือแม้กระทั่งจัดสัมนาในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง
     ทางผู้บริหารจะดูแลให้แม้กระทั่ง
     จะจัดเตรียมเรื่องน้ำดื่ม-กาแฟให้เรียบร้อย
     ถ้าเป็นธุระของเวบจริงๆ
     ขอผมไปเซอร์เวย์รายละเอียดอีกรอบก่อน
     แล้วจะมาเล่าให้ฟังเพิ่มว่ามีกฏกติกามารยาทอะไรบ้าง

ผมว่าเป็นโอกาสอันดี
     เพราะพระอาจารย์หลายๆท่านคุยกับผมมานานแล้ว
     ว่าถ้าผมจัดสถานที่ให้ได้
     จะยอมมาสอนเรื่องพื้นฐานก็ดี,บัญชีก็ดี,เทคนิคก็ดีให้น้องๆในเวบ
     ได้รู้ว่ามีที่มาที่ไปอย่างไร
     เอามาใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง
     หลายๆท่านอยากจัดสอนจัดสัมนาให้น้องๆในเวบแบบราคามิตรภาพ
     แต่ถ้าไปจัดที่โรงแรมก็โดนชาร์จค่าสถานที่ค่าอาหารค่าบริการตามราคาตลาด
     แล้วก็ต้องโอนเงิน โอนทอง วุ่นวายขายปลาช่อน

ช่วงนี้เนื่องจากได้รับฉันทานุมัติ จากผู้บริหารของกองทุนรวมอยุูธยา
     ก็เรีียนเชิญให้พระอาจารย์ของผมหลายๆท่านที่เคยคุยกันไว้
     มาใช้บริการที่แสนสดวกทั้งความจุ,การเดินทาง
     ตลอดจนอุปกรณ์ประกอบการนำเสนอ
     ติดต่อผมมาได้เลยครับ

ส่วนสมาชิกมี requestอะไรบ้างก็โพสเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีครับ
     จะได้เป็น 2-way communication
     เดี๋ยวจะกลายเป็นเกาไม่ถูกที่คันไป
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 2

:8) แหะ แหะ  ขอขอบคุณมากๆครับ :bow:  :bow:  :bow:
กูรูขอบสนาม
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ข่าวดีจริงๆครับ
เอาตัวอย่างรูป Lounge เอ๊ย ห้องสมุด AYF ACCESS PL@CE มาให้ชมก่อน

http://www.ayfunds.com/ayf4u/mainpage.html

ห้องสัมมนาจุได้ประมาณ 80 คน อยู่บนชั้นลอยที่มีเสาบัง
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 4

:cool:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ สำหรับข่าวดีๆ
:)
Ramese

โพสต์ที่ 6

ข่าว ดีจิงๆครับ พี่
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 7

มีที่ชุมนุมชาวยุทธ แล้วเหรอ ยอดเยี่ยมจริง
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 8

ขอด้วยคับ 1 ที่

(อ้าว ยังไม่เริ่มจองหรอกเหรอ)

:twisted:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
nz

โพสต์ที่ 9

ชุมชนชาว ThaiVI นี่เจ๋งจิงๆครับ
มีเหตุผล, พอประมาณ, มีภูมิคุ้มกัน
DarkBot

โพสต์ที่ 10

แจ่มมากๆคับ จะได้มีโอกาสเป็น VI กะเค้าซะที
พร้อมสมัครเป็นลูกศิษย์กะอาจารย์ VI ทั้งหลายคับ
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

เป็นข่าวดีจิง :cool:   :cool:  :cool:
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
cryptonian_man

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณน้า เอ๊ย พี่พอใจมากๆเลยครับ

เห็นรูปที่น้ากูรู แนบมาให้ดูแล้ว ขอบอกว่าบรรยากาศเยี่ยมมากเลยครับ แต่งไฟสลัวเนี่ย นึกว่าเลาจน์จริงๆ ครับ อิอิอิ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 13

So cool ครับ ดูรูปแล้วนึกว่าร้านกาแฟ  :lol:

เชียร์ให้คุณพอใจติดต่อได้ลงตัวโดยเร็วครับ เผื่อจะได้ใช้กับคอร์สบัญชีที่กำลังรวมพลอยู่ตอนนี้เลย  :pray:
V_accy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณมากครับ
terati20

โพสต์ที่ 15

เคยไปใช้บริการเเล้วครับพี่ บรรยากาศดีเเต่รู้สึกจะเปิดในเวลาทำงานอย่างเดียว ดูหรูหราน่าไปหลับดี เเต่ไม่มีกาเเฟฟรีนะ

:8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
eyebrow

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับสำหรับข่าวดีๆ   จะคอยติดตามเพื่ออนาคตที่ดีครับ :oops:
Jimmy

โพสต์ที่ 17

เยียมเลยจะได้มีโอกาสเป็นศิษย์อาจารย์ทั้งหลาย   :lol:  :lol:

=========================
ชีวิตมีแค่สองหมื่นกว่าวันจะมัวรอมันไปถึงไหนก้าวเดินออกไปแล้วทำมัน
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 18

แหล่ม......ครับ   :cool:  :cool:  :cool:
สติมา ปัญญาเกิด
por_jai

โพสต์ที่ 19

:8) วันนี้ไปsurveyมาแล้วครับ
Qคุง

โพสต์ที่ 20

ขอบคุณครับ :cool:  :cool:
แม่แฝด3

โพสต์ที่ 21

:lol:  :lol:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณครับพี่พอใจเป็นหน้าสื่อในการหาพื้นที่ในการเรียนรู้ของพวกเรา
:)
yutt

โพสต์ที่ 23

สมาชิกใหม่เพิ่มขึ่นเรื่อยๆ ถ้าพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ใน ThaiVI มาสอน มาแบ่งปันเรื่องพื้นฐานก็ดี ,บัญชีก็ดี ,เทคนิคก็ดี, แนวคิดก็ดี, แบ่งปันประสบการณ์ก็ดี น่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะครับ...

อย่างคุณ drypoint ก็ถามถึงเรื่องนี้ว่า thaivi จะมีจัดอบรมอีกไหมครับ
- http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 453#414453
drypoint เขียน:อยากให้มีจัดอบรมครับ คนที่เพิ่งศึกษาจะได้มีโอกาสเรียนรู้เพิ่มเติม
ถือโอกาสรวบกระทู้ซะเลย...ฮิฮิ
kiri

โพสต์ที่ 24

เยี่ยมไปเลย ขอบคุณดร.ไพบูลย์ พี่พอใจ พี่กูรูขอบสนาม และเจ้าของสถานที่ด้วยค่ะ
leksmile

โพสต์ที่ 25

อยากให้หมอเคเปิดสอนวิธีพิชิตใจสาวอ่ะครับ ขอสมัครคนแรกเลย ฮ่าๆๆๆๆ
mac69

โพสต์ที่ 26

ดีจังมีที่สถิตแล้ว  :)
Mr.K

โพสต์ที่ 27

สุดยอดครับ
Sarida Worakijthamrong

ขอเรียนด้วยคน

โพสต์ที่ 28

ไม่ทราบว่าพี่ๆ จะจัดอบรมเทคนิคต่างๆเมือไหร่คะ ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะคะ  ขอบคุณค่ะ
BHT

โพสต์ที่ 29

ห้องสมุดนี่อยู่ที่ไหนอ่ะครับ ตึกออฟฟิศเซนทรัลเวิลด์ป่ะ
por_jai

โพสต์ที่ 30

BHT เขียน:ห้องสมุดนี่อยู่ที่ไหนอ่ะครับ ตึกออฟฟิศเซนทรัลเวิลด์ป่ะ
อยู่ฝั่งเดียวกันกับแบ๊งค์กรุงศรีเพลินจิต
ตรงข้ามเซ็นทรัลชิดลม
ชื่อตัวตึก เพลินจิตทาวเออร์
โพสต์โพสต์