ลงทุนตัวไหนดี ช่วงนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 296

โพสต์ที่ 1

ถ้าเพื่อนเพื่อนพี่มีเงินสดสด ยี่สิบล้านบาท จะลงทุนซื้อหุ้นตัวไหนครับ ในช่วงนี้ เพราะอะไรครับผม
Small Details Make a Big Difference
hongvalue
ผู้ติดตาม: 277

โพสต์ที่ 2

short หุ้นปิโตร 10 ล้านบาทครับ :lol:

อีกสิบล้านเก็บไปแต่งเมีย

555555
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
i_sarut
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

20 ล้าน  :shock:  :shock:  :shock:

อยากมีมั่ง แหะๆ  :oops:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
sai

โพสต์ที่ 4

hongvalue เขียน:short หุ้นปิโตร 10 ล้านบาทครับ :lol:

555555
พี่ลูกอีสานเคยเล่าว่าการลงทุนที่ผิดพลาดในชีวิตของเค้าคือการซื้อรถซีวิค ถ้าไม่ซื้อเงินก้อนนั้นจะเติบโตมากกว่านี้หลายเท่า  
อีกสิบปีข้างหน้าน้องฮงจะมาเล่าประสบการ์ณการลงทุนที่ผิดพลาดของตัวเองคือการแต่งเมีย เพราะเงินก้อนนั้นจะเติบโตหลายสิบเท่า แต่ตอนนี้ภรรยาผมโตขึ้นเพียง3 เท่ากว่านั้น ( อ้วนขึ้น ) อิอิ
Small Details Make a Big Difference
Luty97
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 5

sai เขียน:
พี่ลูกอีสานเคยเล่าว่าการลงทุนที่ผิดพลาดในชีวิตของเค้าคือการซื้อรถซีวิค ถ้าไม่ซื้อเงินก้อนนั้นจะเติบโตมากกว่านี้หลายเท่า
หลักของความสมดุล
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 6

hongvalue เขียน:short หุ้นปิโตร 10 ล้านบาทครับ :lol:

555555
ทำไมมั่นใจจังครับ ว่า หุ้นปิโตรจะลง
หรือ มั่นใจว่าน้ำมันจะลง อย่างที่โซรอสบอก
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 7

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ถ้าเพื่อนเพื่อนพี่มีเงินสดสด ยี่สิบล้านบาท จะลงทุนซื้อหุ้นตัวไหนครับ ในช่วงนี้ เพราะอะไรครับผม
เงินมีพอแล้ว เสนอว่าลงทุนซื้อความรู้ก่อนครับ อ่านหนังสือเยอะๆ เยอะมากๆ

อย่าเพิ่งเข้ามาเล่นเลย พักนี้ สภาวะเซียนฝากแบงค์ ( เลิกเล่น )
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

8

โพสต์ที่ 8

5 5 5 5 5

ขำอ่ะ...  หุ้นลง แต่น้ำหนักเมียขึ้น..  โยงกันเข้ามาได้เนาะ...
warut21
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

เลือกเมียดีเงินสิบล้านจะโตกว่านี้หลายเท่า เลือกไม่ดีเงินสิบล้านจะโดนยึดไปหมดนะคับ  :D
sai

โพสต์ที่ 10

[quote="warut21"]เลือกเมียดีเงินสิบล้านจะโตกว่านี้หลายเท่า เลือกไม่ดีเงินสิบล้านจะโดนยึดไปหมดนะคับ
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 11

frog2 เขียน: ทำไมมั่นใจจังครับ ว่า หุ้นปิโตรจะลง
หรือ มั่นใจว่าน้ำมันจะลง อย่างที่โซรอสบอก
ข่าวมาบอกว่า กำลังการผลิตใหญ่ๆที่อิหร่านจะเปิดปลายปีนี้ (แต่ผมว่าบางทีอาจเลื่อนอีกรอบก็ได้นะครับ เพราะเขาเลื่อนมาปีหนึงแล้ว) ดูราคาPTTARก็ลงมารับข่าวแบบหูตูบไปแล้ว(จาก50เหลือ22บาทภายใน100วันทำการ คงเพราะมีข่าวมาอีกว่าราคาเหมาะปีหน้าสมควรอยู่ที่14บาท :vm: และก็มีข่าวลอยตามลมตอนoppdayว่าปีหน้าว่าราคา PTA MEGจะรูดมหาราช ถ้าอย่างนั้นก็มีข่าวว่ากำไรPTLจะกำไรกระโดดต้นปีหน้าเหมียนกัน

จบข่าว
สรุปว่ามีแต่ข่าว
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
cryptonian_man
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 12

[quote="sai"][quote="warut21"]เลือกเมียดีเงินสิบล้านจะโตกว่านี้หลายเท่า เลือกไม่ดีเงินสิบล้านจะโดนยึดไปหมดนะคับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์