รอเงินปันผลนานเท่าไหร่กัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ปกติรอเงินปันผลนานเท่าไหร่ครับ  ผมรอมา 25 วันแล้วยังไม่ได้อ่ะครับ  :oops:
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
beammy

โพสต์ที่ 2

ดูดีๆ ครับ

วัน XD กับ วันกำหนดจ่ายเงินปันผล บางทีห่างกัน 2 เดือนยังมีเลยครับ  :8)  ...
RONNAPUM

โพสต์ที่ 3

[quote="beammy"]ดูดีๆ ครับ

วัน XD กับ วันกำหนดจ่ายเงินปันผล บางทีห่างกัน 2 เดือนยังมีเลยครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
007-s

โพสต์ที่ 4

ผมถือตัวเดียวสองที่  บ. SCB จ่ายให้ผมแล้วแต่ บ.ซิมิ ไม่เห็นจ่ายเลยทำไมช้าจังก็ไม่รู้  ....
ไม่น่าเกี่ยวนะคะ
หุ้นบริษัทเดียวกัน ไม่ว่าจะถือกี่โบรค ต้องจ่ายพร้อมกัน
เพราะเงินออกจากบริษัทที่เราถือหุ้น ไม่เกี่ยวไรกะโบรคนะ

ต้องเช็คดูแล้วค่ะ ว่าเกิดไรผิดพลาด
ขั้นแรกเช็คไปที่โบรคก่อนว่าทำไม เขาจะเช็คไปที่ศูนย์รับฝาก หรือเราจะเช็คเองก็แล้วแต่

แต่ต้องมีไรพลาดแหงๆ เป้นต้นว่า โบรคนึงส่งเขียนที่อยู่แจ้งของเราผิดพลาดหรือไม่ เวลาที่แจ้งกะศูนย์รับฝาก อะไรทำนองนี้

โดยสรุปคือ ถ้าหุ้นตัวเดียวกัน ส่วนที่ถือในโบรค a จ่ายมาแล้ว แต่ในโบรค b ยังไม่จ่าย ...อย่างนี้เกิดผิดพลาดทางเทคนิคแน่นอนค่ะ
RONNAPUM

โพสต์ที่ 5

[quote="007-s"][quote]ผมถือตัวเดียวสองที่
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

รอคืนภาษีนานกว่านั่งรอปันผลจากบริษัทที่จดทะเบียน
:)
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 7

ได้วันเดียวกับที่ประกาศว่าจะจ่ายเงินปันผลนั่นแหละครับ โอนเข้ามาทางบัญชีธนาคาร
โพสต์โพสต์