ถามเรื่อง ผลกระทบต่อราคาหุ้นของ บ. ที่หมดBOI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
SEHJU
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

ถามเรื่อง ผลกระทบต่อราคาหุ้นของ บ. ที่หมดBOI

โพสต์ที่ 1

บ. ที่ BOI หมดอายุนั้น เช่น หมดในปี 2553 แสดงว่า ในปีภาษี 2554 ก็ต้องเสียภาษีเต็มอัตรา ในไม่เกินเดือนมีนาคมของปี 2555 ผมอยากทราบว่า การที่ บ. นั้นต้องจ่ายภาษีเพิ่ม จะส่งผลกระทบกับบริษัทอย่างไร เพราะกำไรต้องลดลงและจะส่งผลต่อราคาหุ้นอย่างไร ช่วยเราประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ... หรือขอ เป็น case study ก็ได้ครับ
โพสต์โพสต์