LOSO ตัวปลอมที่ templeboxing !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

LOSO ตัวปลอมที่ templeboxing !!!!

โพสต์ที่ 1

พอดีเมื่อกี้ เวลาประมาณเที่ยงคืน ......

มีน้องมาคุยด้วยว่าพี่โลโซ แวะมาเยี่ยม templeboxing ด้วยเหรอครับ ..............

ผมงงเลยครับ ..........

ผมไม่เคยไปที่นั่น ....................

แล้วน้องเขาก็ให้ลิงค์อันนึงมาให้ผมดู ..............

http://www.templeboxing.com/index.php?topic=1161.0

(อาจมีการแก้ไขข้อความหลังจากผมโพสต์กระทู้ที่นี่หรือadmin.ที่นั่นอาจลบกระทู้ไปแล้ว )

ไม่น่าเชื่อ คนเราจะทํากันได้ขนาดนี้ ................

อํามหิตจริงๆ ...............

จะเอาทั้งเงินและทําลายคนอื่นด้วย ...........

ผมขอบอกเลยนะครับ ว่าที่templeboxingไม่ใช่ผม
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
LOSO

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณadmin.ของtempleboxingครับ ที่ลบกระทู้นั้นไปแล้ว ..............

เห็นน้องเขาว่าadmin.จัดการบล๊อคชื่อนั้นไปแล้ว ...........

ขอบคุณครับ...............

เฮ้อ ................

คนที่ทําก็นักลงทุนนี่แหละ ............

มีเงิน
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
mario
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 3

ผมก็เห็นกระทู้นี้ ยังสงสัยว่าพี่ Loso ไม่น่าจะ Post แบบนี้ เล่นปลอมทั้ง username ทั้ง avatar แต่สำนวน ไม่เหมือน
สังคม webboard สมัยนี้ต้องระวังเรื่องข้อมูลข่าวสารมากๆครับ  :evil:
The basic ideas of investing are to look at stocks as business,
use the market's fluctuations to your advantage,
and seek a margin of safety.

Investing is not about big returns ,it's about safety of principal and satisfactory returns.
templeoboxing.com
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เรื่องตัวปลอมตัวจริงทางเราก็คงไม่อาจทราบได้นะครับ และคงไม่ได้เข้าไปตรวจสอบให้กับทุกคนด้วย แต่ลักษณะข้อความที่โพสต์ ทำให้เชื่อได้ว่า มิได้มีเจตนาดีต่อนักลงทุนและผู้อ่าน ทีมงานฯ จึงลบข้อความนั้นทิ้ง ไม่ได้เกี่ยวกับยี่ห้อของชื่อผู้โพสต์แต่ประการใด

เมื่อผู้โพสต์โพสต์ซ้ำอีกสองครั้ง ทีมงานฯ จึง ban user ท่านนั้นออกจากระบบไปแล้วครับ

ทีมงาน www.templeboxing.com
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

อืม  :D  :D  :D  มีตัวปลอม เหมือนสมัย ตลาดหุ้นดอทคอมเลยแฮะ

Loso LOso LOSo LOSO LoSo lOsO LOS0 L0S0 L0S0

ประมาณนี้ปะ อิอิ
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 6

เอาใจช่วยเวปมาสเตอร์ของ www.templeboxing.com
ให้แก้ไขข้อผิดพลาดและสามารถป้องกันเหตุอันไม่สมควร
ที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 7

^
ไม่แน่ใจแล้ว ข้างบน
เฮียเจ๋ง เฮียคลายเครียดตัวจริงรึเปล่า  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

555 สมัยก่อนนะ ต้องใช้ log in ไปสู้เลย

คือใช้ Jeng jing jing
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 9

ต.หยวนเปียว เขียน:^
เฮียเจ๋ง เฮียคลายเครียดตัวจริงรึเปล่า  :lol:
jung_oh

โพสต์ที่ 10

อ่า นึกว่า พี่ LOSO ตัวจริงๆซะอีก แต่ผมได้หุ้นจากพี่ LOSO ตัวปลอมมาด้วยนะครับ

พอดี เมื่อวานเข้าไปเล่นมา ตอนค่ำๆ เห็นเลย PM ไป อ่ะคับ

มีแนะนำหุ้นพื้นฐานดีมาตัวนึง (หรือ 2 ตัวหว่า)

ส่วนอีก 2 ตัว ไม่แน่ใจว่าหุ้นปั่นหรือป่าว แต่คิดว่า หุ้นปั่น

ได้มา ก็เอาไปศึกษาต่อนะครับ เพราะ มีตัวนึง ผมก็กำลังเก็บอยู่เหมือนกัน :D
jung_oh

โพสต์ที่ 11

jung_oh เขียน:อ่า นึกว่า พี่ LOSO ตัวจริงๆซะอีก แต่ผมได้หุ้นจากพี่ LOSO ตัวปลอมมาด้วยนะครับ

พอดี เมื่อวานเข้าไปเล่นมา ตอนค่ำๆ เห็นเลย PM ไป อ่ะคับ

มีแนะนำหุ้นพื้นฐานดีมาตัวนึง (หรือ 2 ตัวหว่า)

ส่วนอีก 2 ตัว ไม่แน่ใจว่าหุ้นปั่นหรือป่าว แต่คิดว่า หุ้นปั่น

ได้มา ก็เอาไปศึกษาต่อนะครับ เพราะ มีตัวนึง ผมก็กำลังเก็บอยู่เหมือนกัน :D

อ่อ แต่ลึมด่าตัวปลอมเลย

ผมก็เคยนะครับ ถูกอ้างชื่อ แล้วมาโพสในเว็บบอร์ด แบบเสียๆหายๆ

จิ๊ดเลยคับ (เข้าใจความรู้สึกพี่ LOSO) น่าจะจับตัวมาให้ได้ แล้วเอามาประนาณนะครับ ต้องบอกว่า สันดานเสียจริงๆพวกนี้
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 12

[quote="ปรัชญา"][quote="ต.หยวนเปียว"]^
เฮียเจ๋ง เฮียคลายเครียดตัวจริงรึเปล่า
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 13

มิน่า ผมก็สงสัยว่า

คนที่ไปงานจิบเบียร์เนี่ย

ใช่พี่ หมอกัน กับ พี่ little boy ตัวจริงหรือเปล่า

ไม่เห็นแสดงฝีมือเลย..
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
poppo

โพสต์ที่ 14

crazyrisk เขียน:มิน่า ผมก็สงสัยว่า

ใช่พี่ หมอกัน กับ พี่ little boy ตัวจริงหรือเปล่า

ผมก็ว่า ที่งานใช่หมอ k ตัวจริงหรือเปล่า ไม่เห็นแสดงฝีมือเลย สาวแฮงมาเยี่ยมถึงโต๊ะ อยากเห็นลีลาว่าจะเยี่ยมสมคำร่ำลือหรือเปล่า :lol:  :lol:  :lol:
จงทนอด และอดทน
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 15

poppo เขียน:
ผมก็ว่า ที่งานใช่หมอ k ตัวจริงหรือเปล่า ไม่เห็นแสดงฝีมือเลย สาวแฮงมาเยี่ยมถึงโต๊ะ อยากเห็นลีลาว่าจะเยี่ยมสมคำร่ำลือหรือเปล่า :lol:
แผ่วเบา

โพสต์ที่ 16

ตัวจริงตัวปลอม  ไม่ใช่เรื่องง่ายที่ทีมงานแต่ละเว็บจะจับได้ไล่ทัน

จึงเป็นเรื่องที่เราจะต้องสังเกตุกันเอง
เพราะถ้าเราโดนหลอก
ก็เรานี่เองที่เจ็บตัว
เรื่องสำนวนในการเขียนก็อาจจะช่วยแยกได้บ้างว่าจริงหรือเก๊
แต้ถ้าถึงขนาดเลียนแบบสำนวนเข้าไปด้วย ก็คงปวดหัวไม่ใช่น้อย

หวังว่าคงไม่ปลอมชื่อเซียนๆใน tvi กันหมดนะครับ
ได้โปรด :pray:  :pray:  :pray:

ยังไงก็ละเว้นพี่ลูกอิสาน พี่ฉัตร พี่นริศด้วยนะครับ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

วิธีสังเกตุใครจริงหรือปลอมให้ดูที่ Regular ที่ใต้ชื่อ
อย่างคุณ LOSO ในกระทู้นี้อันนี้ตัวจริง
:D
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 18

poppo เขียน:
ผมก็ว่า ที่งานใช่หมอ k ตัวจริงหรือเปล่า ไม่เห็นแสดงฝีมือเลย สาวแฮงมาเยี่ยมถึงโต๊ะ อยากเห็นลีลาว่าจะเยี่ยมสมคำร่ำลือหรือเปล่า :lol:
สติมา ปัญญาเกิด
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 19

Jeng เขียน:อืม  :D  :D  :D  มีตัวปลอม เหมือนสมัย ตลาดหุ้นดอทคอมเลยแฮะ

Loso LOso LOSo LOSO LoSo lOsO LOS0 L0S0 L0S0

ประมาณนี้ปะ อิอิ

จะทราบได้ไงครับ ว่า จริงๆเป็นตัวจริงหรือปลอม  :?:
แบบ ตย ข้างบน เขี่ยนคําเดียวกัน แต่เล่น กับ อักษร

นึกๆแล้วคล้ายกับ กรณีคุณ เฟยหง
มีคนรู้จักกับคุณ เฟยหง ในgreenbullเล่าให้ฟังว่า คุณเฟยหง
ยืนยันว่า สาเหตุที่มาอยู่ ใน greenbull เพราะว่า
ถูกปลอม ชื่อ เข้าthaivi  ทําให้ชื่อเสียง เสียหายไปแล้ว
แต่ผมก็ อดสงสัยเพราะสมัยนั้น มีการcheck แล้วนี่ว่าเป็น เฟยหงจริง
หรือ คนcheckๆผิด   เราก็ไม่รู้

แล้วใน thaiviมีกี่ LOSO ครับ พี่เจ๋ง :?:  จะได้ระวังครับ

Tvi meeting หรือ จิบ เบียร์ คราวหน้า เชิญ พี่LOSO มาพูดบ้างดีใหมครับทุกๆคน
หรือไม่ก็ ออก Money Talk
เพราะพี่ LOSO เก่งมากๆขนาดมี่คนปลอมชื่อ  พวกเราน่าจะเชิญมาเผยแพร่ วิชาบ้าง

por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 20

[quote="Rocker"]
นึกๆแล้วคล้ายกับ กรณีคุณ เฟยหง
มีคนรู้จักกับคุณ เฟยหง ในgreenbullเล่าให้ฟังว่า คุณเฟยหง
ยืนยันว่า สาเหตุที่มาอยู่ ใน greenbull เพราะว่า
ถูกปลอม ชื่อ เข้าthaivi
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Little Boy

โพสต์ที่ 21

crazyrisk เขียน:มิน่า ผมก็สงสัยว่า

สาวแฮง คงไม่ใช่สเป็คหมอกันมั้งครับ เลยออมฝีมีไว้ใช้กับคนที่ใช่ดีกว่า

ส่วนผม..วันนั้นเขินครับ :oops:  ช่างภาพจับตาช็อทเด็ด รัวชัตเตอร์ยิบยับนอกห้องยิ่งกว่ากล้อง AF ต่อมโรแมนติกเลยไม่ทำงาน ว่าแล้วก็ก้มหน้ากินปูกับพี่เพื่อนต่อดีกว่า  :B
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย

โพสต์ที่ 22

ชื่อผมแบบนี้ คงไม่มีใครปลอมเอาไปใช้นะครับ  :lol:  :lol:  :lol:
wj
ผู้ติดตาม: 293

โพสต์ที่ 23

ในโลกของอินเตอร์เนต มีตัวจริงตัวปลอมด้วยหรือครับ
Capo

โพสต์ที่ 24

wj เขียน:ในโลกของอินเตอร์เนต มีตัวจริงตัวปลอมด้วยหรือครับ
ถ้าโลกอินเตอร์เนตมันอยู่ได้เองโดด ๆ โดยไม่ต้องสัมพันธ์กับโลกภายนอก

ก็คงไม่มีตัวจริงตัวปลอมอะไรครับ
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
Alastor

โพสต์ที่ 25

[quote="poppo"]

Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
atsu

โพสต์ที่ 26

[quote="Alastor"][quote="poppo"]

Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 27

Little Boy เขียน: สาวแฮง คงไม่ใช่สเป็คหมอกันมั้งครับ เลยออมฝีมีไว้ใช้กับคนที่ใช่ดีกว่า
เอ่อ ผมว่า คลอเรท อร่อยกว่าแฮงแน่ๆ  :roll:
โพสต์โพสต์