อยากทราบระยะเวลาการลดค่าการกลั่นดีเซลครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
vivitawin
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อยากทราบระยะเวลาการลดค่าการกลั่นดีเซลครับ

โพสต์ที่ 1

หลังจากโรงกลั่นน้ำมันในกลุ่ม PTT 4 แห่ง ประกอบด้วย PTTAR, TOP, IRPC และ BCP ตอบรับข่าวการลดค่าการกลั่น เพื่อนำเงินมาสมทบกองทุนน้ำมัน ในอัตราไม่เกิน ลิตรละ 1 บาท ของการผลิตน้ำมันดีเซล เพื่อให้รัฐบาลนำมาใช้ลดผลกระทบจากราคาน้ำมันที่สูงขึ้นมากในขณะนี้ โดย PTT และโรงกลั่นในเครือ จะหาข้อสรุปเรื่องการจัดเก็บเงิน และการนำเงินไปช่วยเหลือกลุ่มอุตสาหกรรมใด ภายใน 1 สัปดาห์ พร้อมกันนั้น กระทรวงพลังงาน เตรียมขอความร่วมมือจาก SPRC และ ESSO เพื่อให้เข้าร่วมโครงการด้วย
มีใครพอทราบไหมครับว่า
ลดค่าการกลั่นดีเซลลิตรละ1บาท ตลอดไป หรือว่า ชั่วคราว??

ถ้าชั่วคราวเป็นโอกาส??

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

อ่านข่าวแค่ 3-6 เดือนค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
mamalover
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

แล้วทำไมหุ้นน้ำมันลงเยอะเนอะ
แต่ฟังวิทยุ เค้าบอกว่า ราคาน้ำมันดิบลงอ่ะค่ะ
โพสต์โพสต์