จากการลงทุนที่ผ่านมา ใครคิดว่าตัวเองรวยแล้วบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

จากการลงทุนที่ผ่านมา ใครคิดว่าตัวเองรวยแล้วบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อยากทราบความรู้สึกของแต่ละท่านว่าปัจจุบันนี้คิดว่าตัวเองรวยแล้วหรือยัง ถ้ายังไม่รวย คิดว่าอีกนานเท่าไหร่จะเดินไปถึงจุดหมายที่คิดไว้ครับ
Boring Stock Lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เอาเป็นแบบว่า รวยขึ้นได้มัย หรือมีเงินมากขึ้น

ไม่มีเป้า ทำเพราะชอบ ชอบที่ทำครับ

.
cryptonian_man

โพสต์ที่ 3

ยังไม่รวยอ่ะครับ

อีกนานแค่ไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าจะลงทุนไปเรื่อยๆ ครับ เพราะรู้สึกว่าสนุกกะการลงทุนมาก ถึงเพิ่งจะเริ่มได้ไม่นาน ลองผิดลองถูก มาหลายตัว แต่คิดว่ายังไงก้อจะลงทุนต่อไปเรื่อยๆ อ่ะครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ยังไม่รวยครับ

อีกนานเท่าไหร่ก็ยังไม่รู้

แถมปีนี้จนลงจากต้นปีอีกต่างหาก  :lol:
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ตั้งแต่ลงทุนมา ผม "รวย" ความรู้ขึ้นเต็มเลย
"รวย" เพื่อนด้วย คุยกับใครเรื่องหุ้น เป็นถูกคอขึ้นทันที นี่ไม่รวมเพื่อนจาก tvi

ส่วน "รวย" ตังค์นี่ก็มาไกลมากๆจากตอนเริ่มต้น ถ้าไม่ได้ลงทุนคงไม่ได้ "รวย" เท่านี้

รวยเป็น comparative และเป็น ปัจเจก นะ แล้วแต่ใครจะนิยาม
. . .
BOONPARUEY

โพสต์ที่ 6

...   รวยขึ้นเรื่อย ๆ ...

...   ความหมายของคำว่ารวย โดยส่วนตัวหมายถึง เงิน, มีเวลาไปใช้เงิน, เพื่อน ,สุขภาพ ,ความหวัง, ความฝัน,เสรีภาพ,ไม่เป็นลูกจ้างใคร,เดินทางท่องโลกได้ตามใจปรารถนา,ได้มีเวลา
ปฎิบัติธรรมตามควร   ...

...    ข้างต้นนั้นก็มีครบตามควรตามหลักสายกลาง นะ   ...

...     :cheers:  :cool:  :man:  ...
... " บุญ คือ เสบียงของคนไม่ประมาท "  พุทธตรัส ...
โพสต์โพสต์