น้ำมัน 135 เหรียญ เงินเฟ้อไม่ต้องพูดถึง หุ้นตัวได้ผลบวกครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 291

น้ำมัน 135 เหรียญ เงินเฟ้อไม่ต้องพูดถึง หุ้นตัวได้ผลบวกครับ

โพสต์ที่ 1

ส่วนตัวผมชอบหุ้นกลุ่มโรงแรม และ โรงพยาบาล เพราะเค้าต้องปรับราคาเพิ่มขึ้นตามภาวะเงินเฟ้ออยู่แล้ว แต่ส่วนมากสองธรุกิจนี้ มีการลงทุนไปอยู่แล้ว เงินเฟ้อจึงไม่ส่งผลกระทบต่อต้นทุนในการดำเนินงานมากนักครับ
Small Details Make a Big Difference
akekarat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ก็แน่นอนว่าต้องเป็นตัวที่ต้นทุนเท่าเดิม แต่ขายได้ราคาแพงขึ้น
โพสต์โพสต์