vote ผู้ที่ทำประโยชน์ให้กับ Webและสมาชิก มากที่สุดในแต่ละQ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

vote ผู้ที่ทำประโยชน์ให้กับ Webและสมาชิก มากที่สุดในแต่ละQ

โพสต์ที่ 1

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:อยากเสนอให้มีการ vote ให้กับผู้ที่ทำประโยชน์ให้กับ Web และ สมาชิก มากที่สุดในรอบ Q แต่ละ Q และมีรางวัลเกียรติยศ (เล็กๆน้อยๆ) ทุกๆ Q ก็น่าจะดีนะครับ
เสนอว่า Vote แล้ว ให้คณะผู้บริหาร Web ไปพิจารณาอีกครั้ง เสียงคณะผู้บริหาร Web เป็นเสียงชี้ขาด
การ Vote ไม่ต้องแสดงผลจะดีกว่าแสดงครับ
.......น้องใหม่ เสนอได้แค่นี้ครับ........ยังไงหากผิดพลาด อภัยให้ด้วยนะครับ..
อนุสนธิจากที่พี่เด็กใหม่ไฟแรง
ได้เสนอไว้ในกระทู้ "โมเดลวีไอ"ที่ท่านชื่นชอบ
ผมเห็นดีเห็นงามด้วย
และได้คุยกับพี่เด็กใหม่ไฟแรงว่าจะไปช่วยกันหารางวัลเป็นของชำร่วยนิดๆหน่อยๆ
ให้กับท่านที่ได้รับโหวตในแต่ละQ
เพื่อเป็นกำลังใจ ยกย่องคนที่ทำประโยชน์ให้ส่วนรวมในสายตาสมาชิก
(สำหรับการโหวตตามกระทู้นี้ถือเป็นการโหวตในส่วนของQ2/2008
ผมให้เวลาตัดสินใจได้จนถึงวันสุดท้ายคือ30มิย2008เลยครับ)

เอ่อ...มีข้อแม้อยู่นิดเดียว
เพื่อให้การโหวตครั้งนี้โปร่งใส
สามารถโหวตให้สมาชิกท่านใดก็ได้แบบโอเพ่น
แต่เนื่องจากผมเป็นคนตั้งกระทู้
มีกติกาว่าห้ามโหวตให้ผมเป็นระยะเวลา1ปี
จนกว่าจะถึงQ2/2009
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
mprandy

โพสต์ที่ 2

เอาแบบความรู้สึก (gut) ของแต่ละคนล้วน ๆ เลย หรือว่าจะตั้งนิยามหรือ criteria ไว้หน่อย
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
RONNAPUM
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ในแง่ของคำแนะนำและผู้ให้ความรู้ คอยสอนผมคอยแนะนำผม เมื่อมีความสงสัยผมโหวต ให้ อ.มนตรี  ครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
por_jai

โพสต์ที่ 4

mprandy เขียน:เอาแบบความรู้สึก (gut) ของแต่ละคนล้วน ๆ เลย หรือว่าจะตั้งนิยามหรือ criteria ไว้หน่อย
ใจผมว่าโอเพ่นครับ
แต่ถ้าสมาชิกจะอธิบายว่าเพราะอะไรเพิ่มเติมมาด้วยก็จะดีมากครับ

อาจารย์มีอะไรจะsuggestเรื่องcriteria โพสลงมาได้เลย
ตอนนี้คนยังโหวตไม่เยอะ
ปรับแต่งทันครับ
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ผมขอโซ้ยก่อนเลยแล้วกัน
โหวตพี่ฉัตรชัยครับ

หลายๆครั้งที่"น้ำกำลังเชี่ยว"ในหุ้นหลายๆตัว
แต่แกก็เสี่ยงเอาตัวเข้าไปขวางเพื่อคอยเตือนสติน้องๆครับ

ที่สำคัญพี่แกเป็นตัวอย่างที่ดีของการเป็นวีไอจริงๆ คงเส้นคงวามากๆ

ตั้งแต่ผมเริ่มลงทุนมาก็มีมากมายหลายครั้งที่ผม"หลุด"ไปเก็งกำไร
ไม่ว่าจะเป็นการเก็ง fund flow หุ้นบิ๊กแคป หรือ เก็งผลประกอบการรายไตรมาส
แต่ผมจะรู้สึก"ละอายใจ"ทุกครั้งที่ได้อ่านแนวทางในการลงทุนของพี่ฉัตรชัย
แล้วสติก็จะกลับมาอยู่กับตัว  :lol:
(แต่จะว่าไปผมอาจโดนสาปให้ต้องลงทุนแนวนี้ก็ได้เพราะเก็งกำไรทีไร เจ๊งทุกที :lovl: )

ด้านการช่วยงานเวป ผมก็เห็นพี่แกไปช่วยทุกงานเลย

และสุดท้ายไตรมาสนี้พี่แกพาหลายๆคนไปช่วยๆกันรวยจาก wg ครับ :lovl:
(ข้อนี้แซวขำๆนะครับอย่าคิดมาก)
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

เดี๋ยวไว้ จะโหวตให้ตัวเอง q หน้า โทษฐานไม่โพสต์ในหุ้นตัวไหนเลย -> ไม่เพิ่มทุนซักตัว  :lovl:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

[quote="sunrise"]เดี๋ยวไว้ จะโหวตให้ตัวเอง q หน้า โทษฐานไม่โพสต์ในหุ้นตัวไหนเลย -> ไม่เพิ่มทุนซักตัว
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
Akajon

โพสต์ที่ 8

#1 โหวตคุณป้อม สำหรับความมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดี เป็นศูนย์กลางสำหรับน้องๆ พี่ๆ ดับไฟร้อนเย็นได้ตลอด

#2 โหวตคุณฉัตรชัยครับ สำหรับความเสมอต้นเสมอปลาย และมั่นคงในความคิด เป็นต้นแบบที่ดี

จริงๆ มีหลายคนที่ทำประโยชน์ แต่โหวตมากไปคงผิดกติกา (โหวต 2 นี่ก็ผิดแล้ว)

ปล. ดร.นิเวศน์ เชิญทีไร แกก็ไม่ค่อยปฏิเสธ แบ่งเวลามาให้ความรู้เสมอๆ
vision

โพสต์ที่ 9

ความรู้สึกแรกที่ผมเห็นกระทู้นี้คือ ผลที่ได้จะเป็นผลในแง่ลบ ไม่ใช่ผลบวกที่จะเป็นกำลังใจหรือกระตุ้นให้ทำดีแต่อย่างใด

แต่ความรู้สึกผมไม่จำเป็นต้องถูก และผมก็ควรบอกว่าคิดยังไง ไม่ควรนั่งนิ่งเฉยๆ

ตามกระทู้ผมให้คุณฉัตรชัยจากการต่อสู้เรื่อง WG ครับ (ผมไม่มีหุ้นตัวนี้)
cryptonian_man

โพสต์ที่ 10

เรากำหนดเป็นด้านต่างๆ ได้ไหมครับ เพราะโอเพ่นเนี่ย มันตัดใจเลือกได้ยากอ่ะครับ พี่ๆ ทุกคนให้อะไรหลายอย่างกะเวบนี้แหละน้องทุกคนอ่ะครับ ตัดใจเลือกไม่ถูก

อย่างพี่ครรชิตที่มุ่งมั่นพัฒนาโปรแกรมแข่งกะบิล เกตต์ อิอิ หรือพี่ฉัตรชัยที่ให้ความรู้ มุมมองอยู่ตลอด พี่พอใจที่คอยเบรคอารมณ์ให้กลับมาสู่ความสบายใจได้ เป็นต้นอ่ะครับ

พี่พอใจลองแบ่งเป็นด้านๆ ไหมครับ แบบประกวดออสการ์อ่ะครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 11

ผมคิดว่าน่าจะเป็นบวกนะครับ
เพราะเราจะช่วยกันมองแต่แง่บวกเท่านั้น
รวมทั้งผู้ที่ได้รับ Vote สูงสุดใน Q นี้ ก็ยกขึ้นหิ้งไปเลย ไม่มีสิทธิ์ใน Q ต่อๆไปครับ  ปีนึ่งก็ได้อย่างน้อย 4ผู้ทำประโยชน์สูงสุด และจะทะยอยกันมาเรื่อยๆครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
por_jai

โพสต์ที่ 12

atsu เขียน: หลายๆครั้งที่"น้ำกำลังเชี่ยว"ในหุ้นหลายๆตัว
แต่แกก็เสี่ยงเอาตัวเข้าไปขวางเพื่อคอยเตือนสติน้องๆครับ
เมื่อหลายปีก่อนมีละครคนติดกันงอมแงม
พี่แท่งเล่นเป็นพระเอกบอร์ดี้การ์ด
น้องแหม่มคัทลียาเล่นเป็นนางเอกเจ้าหญิง
เรื่อง "อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า"
พี่แท่งในเรื่องชื่อ "น้ำเชี่ยว"

ต่อไปผมจะแซวพี่ฉัตร ผมจะเรียกแกว่า พี่น้ำเชี่ยว
ระวังตัวให้ดีครับ
ผมจะเริ่มเรียกในงานมีตติ้งที่กุ้งเต้น ที่กำลังจะมาถึงนี้
Akajon

โพสต์ที่ 13

เหรียญมี 2 ด้าน ความเห็นก็มี 2 แง่

เรามองจากซ้ายก็เห็นด้านนึง มองจากขวาก็เห็นด้านนึง

ปิดตามันซะ ก็ไม่เห็นอะไรเลย
por_jai

โพสต์ที่ 14

cryptonian_man เขียน:เรากำหนดเป็นด้านต่างๆ ได้ไหมครับ เพราะโอเพ่นเนี่ย มันตัดใจเลือกได้ยากอ่ะครับ พี่ๆ ทุกคนให้อะไรหลายอย่างกะเวบนี้แหละน้องทุกคนอ่ะครับ ตัดใจเลือกไม่ถูก

อย่างพี่ครรชิตที่มุ่งมั่นพัฒนาโปรแกรมแข่งกะบิล เกตต์ อิอิ หรือพี่ฉัตรชัยที่ให้ความรู้ มุมมองอยู่ตลอด พี่พอใจที่คอยเบรคอารมณ์ให้กลับมาสู่ความสบายใจได้ เป็นต้นอ่ะครับ

พี่พอใจลองแบ่งเป็นด้านๆ ไหมครับ แบบประกวดออสการ์อ่ะครับ
พี่เด็กใหม่ตอบแทนผมไปแล้วนะคร้าบ
พี่คริปโหวตใครไปในQนี้ Qหน้าก็โหวตอีกท่านก็ได้
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:ผมคิดว่าน่าจะเป็นบวกนะครับ
เพราะเราจะช่วยกันมองแต่แง่บวกเท่านั้น
รวมทั้งผู้ที่ได้รับ Vote สูงสุดใน Q นี้ ก็ยกขึ้นหิ้งไปเลย ไม่มีสิทธิ์ใน Q ต่อๆไปครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 15

ผมขออนุญาต  โหวตให้คุณเล็กครับ

ปิดทองหลังพระตั้งแต่ก่อตั้งเวปเลย :P
por_jai

โพสต์ที่ 16

wazzu เขียน:#1 โหวตคุณป้อม สำหรับความมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดี เป็นศูนย์กลางสำหรับน้องๆ พี่ๆ ดับไฟร้อนเย็นได้ตลอด
#2 โหวตคุณฉัตรชัยครับ สำหรับความเสมอต้นเสมอปลาย และมั่นคงในความคิด เป็นต้นแบบที่ดี
แหมไม่ให้โหวตคุณพอใจ ก็มาโหวตคุณป้อม
พี่วาซนี่ท่าทางเก่งภาษาบาลี
อย่างนี้นับเป็นโหวตให้พี่ฉัตรนะครับ
one man
one vote
ส่วนตัวผมโหวตให้ฮิลลารี่  ครับ
ประธานาธิบดีผิวสีนี่อเมริกาเคยมีแล้ว
ผมเคยดูหนัง 24 ชื่อเดวิด ปาล์มเมอร์หรือไงเนี่ย
เลยไม่รู้จะโหวตให้บารัค ได้ไง
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

เลือกไม่ถูกเลย

แต่คนเราที่ซึ้งในน้ำใจของเค้า เราให้พี่ครรชิตค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
007-s

โพสต์ที่ 18

โหวตยากมากค่ะ

เฮียฉัตร พี่ครรชิต ป๋าพอใจ สามคนนี้ สม่ำเสมอพอกัน

:wink:
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 19

ใช่ครับ โหวตยาก เพราะหลากหลาย

แต่เวปนี้ เป็นเวป VI

ต้นแบบที่เด่นชัดสุด ตอนนี้ ก็เห็นจะเป็น....

คุณน้ำเชี่ยว คร้าบบบบบบ....
humdrum

โพสต์ที่ 20

"Its not greed that ruin the world, but envy.

:?
cryptonian_man

โพสต์ที่ 21

ตกลงผมโหวตให้พี่ครรชิตก่อนละกันครับ แบบว่าขอโปรแกรมพี่เขาไปหลายรอบ แถมพี่ครรชิตก้ออุตส่าห์พัฒนาโปรแกรมมาให้ใช้กันอย่างไม่หยุดยั้งจริงๆ

ส่วนพี่พอใจเดี๋ยวผมโหวตให้ แต่ไว้รอต่อพี่น้ำเชี่ยวละกันครับ อิอิ  :D
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
por_jai

โพสต์ที่ 22

[quote=".^O-O^"]"Its not greed that ruin the world, but envy.
por_jai

โพสต์ที่ 23

[quote="cryptonian_man"]ตกลงผมโหวตให้พี่ครรชิตก่อนละกันครับ แบบว่าขอโปรแกรมพี่เขาไปหลายรอบ แถมพี่ครรชิตก้ออุตส่าห์พัฒนาโปรแกรมมาให้ใช้กันอย่างไม่หยุดยั้งจริงๆ

ส่วนพี่พอใจเดี๋ยวผมโหวตให้ แต่ไว้รอต่อพี่น้ำเชี่ยวละกันครับ อิอิ
nuy35

โพสต์ที่ 24

vote ให้พี่ครรชิต ครับ
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 25

nuy35 เขียน:vote ให้พี่ครรชิต ครับ
ตามนี้เลยครับ พี่ครรชิตไม่เคยหยุดเสียสละเลยครับ
augustz

โพสต์ที่ 26

Vote พี่ ครรชิต ครับ

โปรแกรมที่พี่ครรชิตพัฒนา สุดยอดครับ
Speculators deal with greed.

Investors deal with fear.
Akajon

โพสต์ที่ 27

ถ้าดูดาวกระจาย จะมีโหวตประจำสัปดาห์ กับตลอดกาล

โหวตกี่ครั้งก็ตลอดกาลก็ป๋าเบิร์ด

พี่ครรชิตขึ้นหิ้งเป็นตลอดกาลได้เลยครับ แกสม่ำเสมอตั้งแต่แรกเริ่มจนตอนนี้
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 28

อือ.. มันเลือกยากอยู่นา......

มีหลายท่านเลยครับเลือกไม่ถุก

ของดใช้สิทธิแล้วกันครับ...
por_jai

โพสต์ที่ 29

wazzu เขียน:ถ้าดูดาวกระจาย จะมีโหวตประจำสัปดาห์ กับตลอดกาล

โหวตกี่ครั้งก็ตลอดกาลก็ป๋าเบิร์ด

พี่ครรชิตขึ้นหิ้งเป็นตลอดกาลได้เลยครับ แกสม่ำเสมอตั้งแต่แรกเริ่มจนตอนนี้
Qหน้าผมคงเพิ่มกติกาข้อนี้เข้าไปตามพี่เด็กใหม่แนะนำครับ
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน: ผมคิดว่าน่าจะเป็นบวกนะครับ
รวมทั้งผู้ที่ได้รับ Vote สูงสุดใน Q นี้
ก็ยกขึ้นหิ้งไปเลย ไม่มีสิทธิ์ใน Q ต่อๆไปครับ  
ปีนึงก็ได้อย่างน้อย 4ผู้ทำประโยชน์สูงสุด
และจะทะยอยกันมาเรื่อยๆครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 30

ปักหมุดไว้ด้วย
เพราะถ้านานวันไปกระทู้นี้ร่วงไปอยู่หน้าสองหน้าสาม หรือหน้าหลัง
ทำให้การโหวตครั้งนี้ไม่สามารถบรรลุตามประสงค์ของพี่พอใจได้

แต่ตอนนี้ยังไม่โหวตดีกว่า
เพราะ ถ้าให้เลือกตอนนี้ ต้องร้องเพลง ละลายของน้อง Four และ Mod ก่อนดีกว่า

:)
:)
โพสต์โพสต์