ข่าวดีสำหรับคนที่หาซื้อหนังสือ ตีแตก อยู่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
AuI_a VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ข่าวดีสำหรับคนที่หาซื้อหนังสือ ตีแตก อยู่

โพสต์ที่ 1

วันนี้เพื่อนผมโทรมาบอกว่า ไปเดินที่งาน money expo มาแล้วพบว่ามีบูธหนังสือของซีเอ็ด เข้าไปดู พบว่า มีหนังสือตีแตก editionใหม่ล่าสุด  มาวางขาย ผมเลยถามด้วยความไม่แน่ใจว่า หน้าปกเป็นยังไง เค้าบอกว่า เป็นรูปดร.นิเวศน์ ถือไพ่ 4 A กับ  King (จำสีดอกไม่ได้)  :rofl:  :rofl:

(ดีนะไม่ใช่ถือ  5 A แบบโจวซิงฉือ)  :lol:  งานนี้ใครเสาะหา ถามหากัน คงจะไม่ต้องลำบากไปหยิบยืมกันให้ลำบากแล้วนะครับ แถมหน้าปกยังเท่มากซะขนาดนั้นด้วย

อ้อ แล้วก็มีหนัสือเล่มใหม่ของ ดร. ด้วยนะครับที่รวบรวมบทความชุดล่าสุด ต่อจาก รวยหุ้นอย่างพอเพียงครับ  ชื่อ ลงทุนหุ้นในชีวิต อะไรประมาณนี้แหละครับ ถ้าจำไม่ผิด ยังไงลองไปหาอ่านแล้วอุดหนุน หรือถ่ายรูปปกมาลงให้เพื่อนๆดูกันด้วยก็ดีนะครับ (ผมก็ฟังมายังไม่เห็นของจริงเลยเหมือนกัน)  :8)  :8)
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

ตามร้านซีเอ็ด มีวางทั่วไปครับ

ผมกดไปสองเล่มเมื่อเดือนที่แล้ว
ellevoid

โพสต์ที่ 3

มีวางขายตาม se-ed ทั่วไปครับ ทั้งสองเล่มเลย ตีแตก กับ ลงทุนเพื่อชีวิตด้วยหุ้น

ปล. ผมซื้อ "วิถีเซียนหุ้นมูลค่า" จาก money expo เพิ่งเปิดเจอว่าข้างในมันพิมพ์ขาดไปหลายหน้า ตอนนี้งานหมดไปแล้วเปลี่ยนเล่มใหม่ก็ไม่ได้ T.T
ภาพประจำตัวสมาชิก
dunkphunkorn

โพสต์ที่ 4

ผมเพิ่งได้หนังสือจิตวิทยาการลงทุน งาน money expo ที่ se-ed ล่ะคับ

นึกว่าจะไม่ได้อ่านซะแล้ว
นักลงทุนฝึกหัดครับ
โพสต์โพสต์