บ. น้ำประปาไทยเป็นไงบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kk-rich
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เปิดจองวันจันทร์นี้แล้ว ผู้เชี่ยวชาญช่วยวิเคราะห์ที
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

:8) ลองอ่านไฟลิ่งที่เขาส่งกลต.ก่อนดีไหมครับ
     คำถามกว้างไปหน่อย
     ถ้าได้เป็นข้อๆจะวิจารณ์วิเคราะห์จุดที่เป็นข้อเด่น ข้อด้อยได้ง่ายขึ้น
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 3

ข้อด้อยเห็นชัดเจน
ขายแก่ประปาเจ้าเดียวเท่านั้น โดนผูกขาดคนซื้อ
งานนี้ถ้าไม่เพิ่มมีสิทธิ์ โดนกดรายได้เอาง่ายๆๆ
แบบที่พี่มนบอกไว้ครับ
ถ้าทำมาค้าขายกับญี่ปุ่น ปีต่อไปต้อง down ต้นทุนให้ได้ กี่% ก็ว่ากันไปครับ
:)
:)
kk-rich

โพสต์ที่ 4

ผมว่าผูกขาดมันก็ผูกทั้งผู้ซื้อและผู้ขายแหละนะครับ ที่น่ากังวลผมกังวลเรื่องหนี้สินที่เขากู้มาลงทุนมากกว่า แต่ชดเชยด้วยการที่เขาก่อตั้งบริษัทมาเกือบ 10 ปีแล้ว  ถ้าวัดด้วยสูตรคณิตศาสตร์ทางการเงินอาจได้ผลตอบแทนไม่สูงนักในช่วงแรกๆ แต่ผมว่าในอนาคตโลกมีความเสี่ยงในเรื่องของการขาดแคลนอาหารและน้ำดื่ม เพราะสภาพอากาศและอัตราการเจริญเติบโตของประชากร ประเทศซาอุฯและแถบ ตอ.กลาง ตอนนี้ก็กว้านซื้อบริษัทผลิตอาหารของประเทศอื่นกันใหญ่แล้ว
kk-rich

โพสต์ที่ 5

จองไป 20,000หุ้น@4.5บาท ครับ ประเดิมตัวแรกใน port เลย กะเก็บยาว และดูสถานการณ์สักระยะ
kk-rich

โพสต์ที่ 6

kk-rich

โพสต์ที่ 7

โห ไม่มีใครบอกเลย http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=30282
โพสต์โพสต์