ถ้าน้ำแข็งขั่วโลกเหนือละลายเร็วกว่าที่นักวิทยาศาสตร์เร็วขึ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าน้ำแข็งขั่วโลกเหนือละลายเร็วกว่าที่นักวิทยาศาสตร์เร็วขึ้น

โพสต์ที่ 1

เศรษฐกิจในโลกจะเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่หรือไม่คับ

เพราะพื้นที่เกษตร และอยู่อาศํยน่าจะมีความเปลี่ยนแปลง
ครั้งใหญ่

สิ่งที่ตามมาการย้ายถิ่นฐาน  ไปหาพื้นที่ทีดีกว่า
จะเกิดขึ้นอย่างไร ในระบบทุนนิยม  ที่ทุกอย่าง
ถูกซื้อด้วยเงินตรา
chode
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ปูนซีเมนต์จะขายดีขึ้นครับ เพราะเอาไปทำเขื่อนกันน้ำทะเล ถมที่ๆต่ำกว่าระดับน้ำทะเลที่สูงขึ้น  
เมืองที่อยุ่ใกล้น้ำทะเลที่มีเงินจะไม่ย้ายครับ
เมืองที่ไม่มีเงินถึงต้องย้ายครับ

เมืองที่ไม่มีเงิน
ดักกา บังกลาเทศ

เมืองที่มีเงิน
นิวยอร์ก
ลอนดอน
เซี่ยงไฮ้

เมืองที่กำกึ่ง
กทม. ท่วมเฉพาะบางที่ ไม่ท่วมเฉพาะบางที่ ศึกษากันเอาเองครับ
hot

โพสต์ที่ 3

การน้ำแข็งละลายเร็ว สิ่งหนึงที่ควรระวังคืออุณหภูมิ
น้ำทะเลที่จะสูงขึ้น  จะมีผลทำให้เกิดภาวะธรรมชาติที่
ผิดเพี้ยงได้เหมือนกัน
icque

โพสต์ที่ 4

นี่ผมว่าก็ผิดเพี้ยนไปเยอะแล้วนะครับ  :?
pink of the world

โพสต์ที่ 5

สิ่งหนึ่งที่ควรคำนึง เราควรจะช่วยกันคนละไม้คนละมือนะค่ะ เพื่อโลกของเรา และเพื่อสิ่งมีชีวิตที่อยู่บนโลก เพราะมนุษย์คือผู้ทำร้ายธรรมชาติ ชีวิตของเราจะต้องอยู่ต่อไปแบบรู้คุณค่าค่ะ

:bow:  เรียนรู้ที่จะอยู่ด้วยการให้ให้มากกว่าการรับนะค่ะ
pink of the world

โพสต์ที่ 6

เศรษฐกิจในโลกโดยส่วนรวมเปลี่ยนแปลงแน่ค่ะ โดยเฉพาะสินค้าการเกษตรและประชาชนที่จะโดนผลกระทบนี้มากที่สุดจะเป็นโซนแอฟริกาในกลุ่มคนที่ยากจนอยู่แล้วค่ะ และโลกที่สามอีกหลายๆประเทศจะต้องยื่นมือให้ความช่วยเหลือซึ่งตรงนี้ต้องรวมถึงประเทศเราด้วยแน่นอน เพราะเราก็เป็นหนึ่งในประเทศที่ผลิตอาหารได้ในปริมาณที่สามารถส่งออกได้ค่ะ
hot

โพสต์ที่ 7

ในขณะที่พื้นที่ปกติ เริ่มปัญหาจากโลกร้อน
แล้วพื้นที่ที่น้ำแข็งละลายใช่จุดที่ปลอดภัย
ในโลกหรือเปล่าคับ
teetotal

โพสต์ที่ 8

ปลูกมะละกอ ช่วยลดโลกร้อนกันไหมครับ
ไปขอเม็ดจาก คนเข็นรถขายผลไม้
เอาไปปลูกตามที่ว่างเปล่า
ปลูกแล้ว ไม่ต้องสนใจ
นก จะกิน ก็เป็นบุญ
คนจะกินก็เป็นทาน
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
ellevoid

โพสต์ที่ 9

teetotal เขียน:ปลูกมะละกอ ช่วยลดโลกร้อนกันไหมครับ
ไปขอเม็ดจาก คนเข็นรถขายผลไม้
เอาไปปลูกตามที่ว่างเปล่า
ปลูกแล้ว ไม่ต้องสนใจ
นก จะกิน ก็เป็นบุญ
คนจะกินก็เป็นทาน
ไม่มีใครทำหรอกครับ เพราะประชาชนคนไทยส่วนใหญ่เป็นสมาชิกของสมาคม NATO ครับ [No Action, Talk Only]

อีกสมาคมคือ NATbO มีสมาชิกหลักเป็นนักการเมืองครับ [No Action, Talk (bullshit) Only]

ปล. มีใครอยากสมัครเป็นสมาชิกไหมครับ? ตอนนี้ผมเป็นตัวแทนเขตฯอยู่ครับ  :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jane
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

:shock:  :shock:  :shock:

เพิ่งเคยได้ยินชื่อสมาคมที่สองวันนี้เอง...

ชอบมากค่า...

:lol:  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์