ถามเรื่อง warrant ของ KSL

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

KSL แจก warrant ให้ผู้ถือหุ้นในอัตรา 10 หุ้นต่อ 1 warrant ใครรู้มั่งว่าถ้าเราถือหุ้น KSL อยู่ต้องทำยังไงจึงจะได้ครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
naris
ผู้ติดตาม: 60

Re: ถามเรื่อง warrant ของ KSL

โพสต์ที่ 2

เอก เขียน:KSL แจก warrant ให้ผู้ถือหุ้นในอัตรา 10 หุ้นต่อ 1 warrant ใครรู้มั่งว่าถ้าเราถือหุ้น KSL อยู่ต้องทำยังไงจึงจะได้ครับ
เอาข่าวมาจากไหนครับ ผมตกข่าว ถ้าแจกจริงถือไว้เฉยๆ เดี๋ยวwจะเข้ามาในพอร์ตเองครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
metro

Re: ถามเรื่อง warrant ของ KSL

โพสต์ที่ 3

naris เขียน: เอาข่าวมาจากไหนครับ ผมตกข่าว ถ้าแจกจริงถือไว้เฉยๆ เดี๋ยวwจะเข้ามาในพอร์ตเองครับ
ข่าวออกได้สักพักแล้วครับพี่นริศ แต่ราคาใช้สิทธิ์รู้สึกจะอยุ่ที่ประมาณราคา 17 บาท ครับ

:D
เอก

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ แต่อยู่เฉยๆตัว warrant ก็เข้าพอร์ตเราเองใช่มั้ยครับ ส่วนจะใช้สิทธิหรือเปล่าก็อีดเรื่องนึงใช่มั้ยครับ
     ช่วงนี้ราคาน้ำตาลขึ้น 5บาทต่อกิโลผมว่าอย่างน้อยก็มีผลบวกกับ KSL อยู่แล้วนะครับ แต่ภาวะเงินเฟ้อระดับสูง 6.2%แบบนี้มันมีผลกระทบกับหุ้นในกลุ่ม ค้าปลีก อาหาร มากน้อยแค่ไหน ผมว่ามันทำให้อำนาจเงินในการซื้อของลดลงนะครับ รัฐบาลปรับค่าแรง ปรับราคาข้าว น้ำตาล อื่นๆขึ้น แต่ราคาสินค้าก็แพงตามแบบนี้มันก็ไม่ได้ทำให้อำนาจการซื้อเพิ่มขึ้นจริงมั้ยครับ ใครมีบทวิเคราะห์ตรงนี้มั้ยครับช่วยแชร์หน่อยครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
webthailandman

โพสต์ที่ 5

แจก warrant เกิด dilution
กำไรถุกแบ่งเพิ่ม ปันผลต่อหุ้นน้อยลง
ข้อดี ใช้ปั่นราคาหุ้น รายย่อยดีใจได้ warrant มาเก็งกำไร
โพสต์โพสต์