จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

โพสต์ที่ 331

เด็กตัวเล็กๆ เขียน:ขออนุญาตลงชื่อไปด้วยครับ ยังทันไหมครับ
ทันครับ ไว้จะอัพเดตชื่อให้
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 332

ภรรโยโฟเบีย เขียน:หูย....
ไปกันตั้งร้อยฝ่าๆ
แล้วจะพอมีที่ยืนเหลือให้กระผมอีกสักคนไหมครับเนี่ยะ...

ช่วงนี้พอว่าง แต่ไม่รู้ภรรยาที่เคารพจะอนุมัติไหม
เอาเป็นว่าพี่พอใจยังไม่ต้องใส่ชื่อละกันนะครับ

ถ้าแว๊บไปได้จะขอไปอาศัยยืนดมๆเบียร์ด้วยคนครับผม
ผมจองตั๋วยืนไว้เช่นกัน
คิดถึงโจ๊กเสมอครับ
GoldFish
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 333

ขอลงชื่อไปด้วยครับ   2ที่  

Goldfish Krub
por_jai

โพสต์ที่ 334

[quote="GoldFish"]ขอลงชื่อไปด้วยครับ
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 335

โห...120กว่าคนแล้ว
ผมสมาชิกกลางใหม่กลางเก่า อยากไปแต่กลัวไม่ค่อยรู้จักใครซักเท่าไหร่ครับ ผมจะเหงามั้ยครับ... :roll:  
จองตั๋วยืนเผื่อให้ผม1ที่ด้วยนะครับ
por_jai

โพสต์ที่ 336

กล้วยทอด เขียน:
มีบัตรกับเค้าเหมือนกัน ถ้าพอช่วยเหลืองานได้
กล้วยทอดส่งให้ได้นะคะ
prasits
ผู้ติดตาม: 4

ไปด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 337

จอง 1 ที่ด้วยครับ
prasits (พี)
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 338

por_jai เขียน:
มีบัตรกับเค้าเหมือนกัน ถ้าพอช่วยเหลืองานได้
กล้วยทอดส่งให้ได้นะคะ
lucifer

โพสต์ที่ 339

ไปด้วยครับ 1ที่
เด็กใหม่ครับ  :oops:   :oops:
pikgoro

โพสต์ที่ 340

จอง 1 ที่คับ

เด็กใหม่เช่นกันคับ
Zumo

โพสต์ที่ 341

พี่ por_jai ครับ รบกวนขอจองเพิ่มอีกที่ครับผม  ^^
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 342

ผมว่า

มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่ไปไหมคับเนี่ย

เผลอๆ เกิดยอดไปถึง 150 คนขึ้นมา...

สงสัยต้องรบกวนพี่บู ต้องลองเช็ค เรื่องที่จอดรถสำรองไว้บ้างแล้วล่ะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 343

ครับผม จะลองเช็คให้นะครับ ลูกพี่
Rabbit VS. Turtle
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 344

เดี๋ยวกลายเป็นว่า ปีนี้ไม่ต้องจัด Meeting แล้ว
เพราะมีงานจิบเบียร์มาแทน
กลัวอย่างเดียว
ตำรวจมา เพื่อ ซ่องซุมคนมากกว่า 5 คนขึ้นไป
:)
:)
พยูน

โพสต์ที่ 345

หาข้อมูลไม่เจอ ว่างานเริ่มกี่โมงนะครับ :)
น้องใหม่ครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ เริ่มวันนี้เพื่อวันหน้าครับ
leksmile

โพสต์ที่ 346

[quote="lucifer"]ไปด้วยครับ 1ที่
เด็กใหม่ครับ
leksmile

โพสต์ที่ 347

งานจิบเบียร์ครั้งนี้ทำ alltime high เปล่าเนี่ย คนเยอะมากๆ
crazyrisk

โพสต์ที่ 348

Mr. Boo เขียน:ครับผม จะลองเช็คให้นะครับ ลูกพี่
พี่บูครับ

พรุ่งนี้ นัด บ่าย 2 นะคับ...

เจอกันที่หน้าประตูทางเข้าเลยละกันนะคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
por_jai

โพสต์ที่ 349

พยูน เขียน:หาข้อมูลไม่เจอ ว่างานเริ่มกี่โมงนะครับ :)
เริ่ม6โมง  เลิกก็ร้านปิดนั่นแหละครับ
por_jai

โพสต์ที่ 350

:8) อัพเดตรายชื่อล่าสุดครับ
     อันดับ1-56
รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 351

:8) 57-92

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 352

:8) 93-134
รูปภาพ
NightStalker

โพสต์ที่ 353

จองตั๋วยืนด้วยคนครับ
ผมตัดสินใจช้าไปนิด
ตอนแรกคิดว่าจะติดเรื่องงาน
ตอนนี้เคลียร์แล้วครับ
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
crazyrisk

โพสต์ที่ 354

ถ้ายอดครบ 150

จะมี

ฉลองอะไรไหมครับ

:8)
por_jai

โพสต์ที่ 355

:8) หลังจากที่ท่านอ.นิเวศน์กับอ.ไพบูลย์ได้โฆษณาเวบนี้
     on air มาหลายงาน
     ปรากฏผลให้เห็นเป็นรูปธรรมอย่างน้อย2อย่าง
     อย่างแรกคือเดี๋ยวนี้มีสมาชิกใหม่ๆเข้ามาสมัครเป็นสมาชิกเวบเพิ่มมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
     อย่างที่สองก็คงงานจิบเบียร์ประจำไตรมาสนี่แหละครับ
     มีสมาชิกลงชื่อมางานกันเกินร้อยคนมามากทีเดียว
     แล้วก็มีสมาชิกใหม่ๆมากันเยอะมาก เกินกว่าครึ่ง
     แฮ่...วันงานจะคุยกันให้ครบทุกคนได้อย่างไร ยังไม่รู้เลย
     คงต้องขอแรง พี่ๆสมาชิกประจำงานจิบเบียร์
     ต้องช่วยๆกันคุย ช่วยกันตอบคำถามเรื่องหุ้นเรื่องการลงทุน

งานจิบเบียร์หลายๆรอบแล้ว
     ผมเองไม่ค่อยได้เจอหลายๆคนในเวบที่ผมคิดถึงเหมือนกัน
     ท่านอ.นิเวศน์นี่ไม่ต้องพูดถึง ถูกล้อมหลายชั้น ผมเข้าไปไม่ถึง
     ถูกยันออกมาทุกที
     อย่างหมอศรรามนี่ก็สนิทกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยกันหรอกครับ
     พี่ฉัตรอีกคน มีแต่คนมารุมถามโน่นนี่ ผมอยากถามอะไรบ้าง
     ไม่เคยถึงคิว
     โยกับบลูบลัดนี่เจอกันตอนopp dayบ่อย ก็ไม่ค่อยได้คุยกัน
     เดี๋ยวนี้ผมเข้าไม่ติดเหมือนกัน
     ตอนกินข้าวสมัยก่อนยังเจอที่ร้านอาหารของตลท.บ้าง
     เดี๋ยวนี้ทั้งสองคนนี่ สงสัยเบื่อร้านนี้แล้ว
     พี่ลิ้นจี่ก็นานๆมาที เวลามา คนไหนที่รู้มาคอยคุยคอยถามเรื่องหุ้นเรือที่พี่เขาไม่ธรรมดาเลย
     ยกตัวอย่างมาไม่กี่คนนี้ก่อนเพื่อจะบอกว่า
     คนที่มานี่มีคนเก่งๆมากันเยอะเลยนะครับ
     ผมนะรู้ แต่น้องๆสมาชิกใหม่สิไม่รู้
     ผมเลยจะพยายามทำโพยไว้ให้พี่ๆน้องๆสมาชิกใหม่ไว้
     ว่าใครชำนาญทางด้านไหน
     จะได้เลือกคุยเป็นการเฉพาะให้คุ้มกับที่อุตส่าห์เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลามางานนี้
     อย่าลืมนะครับไม่ได้คุยเพราะเข้าไม่ติดไม่เป็นไร
     อย่างน้อยต้องขอเบอร์โทรไว้ให้ได้ครับ
por_jai

โพสต์ที่ 356

:8) จากโพยรายชื่อด้านบน
เบอร์หนึ่ง ท่านอ.ดร.นิเวศน์ ตัวจริงเสียงจริงพอร์ตใหญ่จริงๆ
por_jai

โพสต์ที่ 357

เบอร์13
por_jai

โพสต์ที่ 358

:8) มาต่อครับ

เบอร์49 ผมเคยถือยูอีซีตั้งแต่10บาท ไปขายหมูที่25กับ28
por_jai

โพสต์ที่ 359

:8) หน้าท้ายๆเซียนที่ผมรู้จักชักจะเหลือน้อยมาว่ากันต่อ
      พิมพ์โพยนี้เดินเข้างาน แล้วเล็งที่อกเสื้อที่แปะสติ๊กเก้อร์ชื่อไว้เลยครับ
     แล้วจะรู้ว่ามางานนี้ไม่เสียเที่ยว เสียเวลา

เบอร์97  ป๋าเล็กสไมล์ ตัวจริงหน้าเฉยๆก็ยิ้มแย้มเหมือนชื่อ
           ป๋าเขาเป็นคนอารมณ์ดี คุยเรื่องหุ้นได้ทั่งวัน
           ผมจะบรรยายป๋าเขาทีไร ผมจำได้แต่เรื่องที่แกผ่านตลาดตอน1700มา200ได้
           เป็นผมคงจะไม่รอดมาได้แน่ๆ
เบอร์98  พี่สุเทพนี่รุ่นเดียวกับพี่ขวด พอร์ตผมก็ว่าพอๆกัน
           วันนั้นเจอกันที่งานopp day แอร์
           พี่เขาเจอผม บอกวันงานขอไปด้วยคน ลงชื่อให้ด้วย
           ต้องฝากโยดูแลพี่เขาด้วยนะครับ
           เพราะสมาชิกดท่านอื่นผมไม่แน่ใจว่ารู้จักพี่เขาหรือเปล่า
เบอร์107 น้องอันเล็กเอ๊ยอเล็กซ์ จิกโก๋วรจักร
            ตอนวิเคราะห์กลุ่มโรงพยาบาลกับค้าปลีก
           ที่หัวหินด้วยกัน แกบอกพี่ผมได้คำตอบสุดท้ายแล้ว
           ไปถามแกดูเอาเองนะครับ ว่าได้คำตอบอะไรมา
เบอร์110 น้องฮง แกขึ้นพรีเซนต์หนแรกที่งานมีตติ้งใหญ่ของเวบที่ฟอร์จูน
            ผมก็ทึ่งแล้วนะในวันนั้น
            ล่าสุดเจอกันที่งานopp dayยูอีซี
            ถามว่าถืออะไรอยู่บ้าง เพราะอะไร มีสตอรี่อะไรหรือ
            แกก็ค่อยๆบรรยายให้ผมฟัง เนิบๆ เนียนๆ
            ผมฟังแล้วก็คิดว่ารักษาเนื้อรักษาตัวให้ดีๆ
            มีสิทธิเป็นระดับยอดฝีมือได้ครับน้องคนนี้  
เบอร์111 เจ้าบิ๊กนี่พวกไม่ยอมออกหน้าเหมือนกัน งำประกายน่าดู
            ศิษย์ร่วมรุ่นที่หัวหิน
            ทุนซีพีออล คงไม่แพ้ใครในเวบครับ  
เบอร์120 บุเรงนองหรือหมอแดน เพิ่งหนีความรำคาญมาจากเชียงราย
            เพราะพี่เจน น้องกั๊ม เจ้าไผ่ ถามตัวไหนดีไม่หยุดหย่อน
            เท่าที่ผมทราบ
            หมอเขาถือหุ้นขายเคมีกับเม็ดพลาสติคอยู่ครับ
            เจอก็ถามรายละเอียดเพิ่มได้
crazyrisk

โพสต์ที่ 360

จะไม่พูดถึง เบอร์ 5 กันสักหน่อยเหรอครับ

เซียนวีไอ ผู้มีมิตรแท้ มากกว่า ศัตรูถาวร  

ถ้าไม่นับรอยแผลบนศีรษะ  ที่พลาดด้วยความจำใจ
คงไม่มีผู้ใดทำร้ายเขาได้  แข็งแกร่งและดุดันราวกับอายุเพิ่งจะยี่สิบ

ใครถามเซียนท่านนี้ เกี่ยวกับแอร์บางตัว  ว่า ทำไมถึงมองขาด
ราวกับ นั่งไทม์แมชชีนมาจากอนาคต  และ ทำไมใครๆถามก็จริงใจ
ตอบชัดๆ ว่า "อย่าเพิ่งซื้อ"    เหตุผลอะไร ต้องไปถามเซียนท่านนี้เอง

ถ้าเปรียบแล้ว เซียนท่านนี้ หาจับตัวไม่ยาก แต่ฝีมือล้ำลึกไม่มีที่สุด

นอกจากวิชาเม้มmoney  วิชาวิเคราะห์ ทั้งลึกและลับ
วนพื้นฐาน ข้ามสู่กึ่งพื้นฐาน โดยไม่ต้อง inside ใดๆ
ยากจะมีใครเทียบได้..    หากมีใครถามว่า แก่นของวิชาืของเซียนท่านนี้คือไร

ผมคาดเดาได้ว่า  "เรียนรู้ตลอดชีวิต"  เป็นไม้ตาย ที่ไร้เทียมทานอย่างสาหัสที่สุด