sabina นี่น่าจองหรือไม่ ช่วยวิเคราะห์กันหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Pu121Thai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

sabina นี่น่าจองหรือไม่ ช่วยวิเคราะห์กันหน่อย

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

สงสัยต้องรอ vi สาวๆ

หรือไม่ก็ vi ข้าวใหม่ปลามัน มาใบ้ครับ

วันก่อน ดูโฆษณา เขาบอกว่า

มีกางเกง innovation สำหรับสาวๆ
ที่ใส่แล้วสะโพก กระชับ

ดูแล้วน่าสนใจมากเลยครับ

แต่เห็นเป็นยี่ห้อ วาโก้นี่นา
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
RONNAPUM

โพสต์ที่ 3

crazyrisk เขียน:สงสัยต้องรอ vi สาวๆ

หรือไม่ก็ vi ข้าวใหม่ปลามัน มาใบ้ครับ

วันก่อน ดูโฆษณา เขาบอกว่า

มีกางเกง innovation สำหรับสาวๆ
ที่ใส่แล้วสะโพก กระชับ

ดูแล้วน่าสนใจมากเลยครับ

แต่เห็นเป็นยี่ห้อ วาโก้นี่นา

กางเกง innovation  หรือสนใจคนใส่ครับ  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

สาวๆๆใน TVI มีกี่คนล่ะเนี่ย
ช่วยมาตอบกระทู้นี้ทีน่าครับ

ซาบีน่า เปรียบเทียบกับ วาโก้
ใครเป็นที่หนึ่งหรือที่สอง ในตลาดนี้
และ ถ้าไม่เป็นที่หนึ่งหรือที่สอง ใครละที่เป็นผู้นำตลาดนี้
:)
ส.สลึง

โพสต์ที่ 5

ปัจจัยเสี่ยง สาวๆ ยุดใหม่มีแนวโน้มจะนาโบรกันมากขึ้น :ep:
aor_vi

โพสต์ที่ 6

เคยมีการคุยกันมาบ้างแล้ว ตามนี้ค่ะ  :D
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 727&star=0
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 7

หายไปซะนานเลยคับ คุณ aorvi

ตั้งแต่ไม่มี  เกมส์อัจฉริยะ เลยไม่มีโอกาสได้สนทนาธรรมกันเลยนะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
aor_vi

โพสต์ที่ 8

ใช่เลยตั้งแต่ไม่มีรายการอัจฉริยะข้ามคืน ก็ไม่ค่อยได้คุยกับหมอเค

แต่ก็ไม่ได้หายไปไหนก็ยังเข้าเวบอยู่ประจำแต่ว่าไม่ค่อยได้โพส

เพราะว่า ความรู้เรื่องการลงทุนยังน้อย ส่วนมากถนัดเรื่องไร้สาระ  

ที่จริงรายการอัจฉริยะข้ามคืน ก็ไปทำใหม่ที่ ช่อง 5

แต่รูปแบบไม่ค่อยชวนติดตาม ตอนท้ายรายการก็มีรหัสมาให้ถอดด้วย

แต่ก็ไม่ค่อยได้ดู ช่วงนี้ต้องให้เวลากับการอ่านหนังสือมากขึ้น

เพราะว่าซื้อมาตุนไว้ซะเยอะแยะ อ่านหนังสือเยอะ ๆ จะได้มีเรื่องมา

สนทนาธรรม กับเค้าบ้าง  :D
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
Frodo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

บมจ.ซาบีน่า กำหนดราคาหุ้นที่เสนอขายแก่ประชาชนทั่วไปครั้งแรก(IPO) หุ้นละ 32 บาท จะขายในวันที่ 2,6 และ 7 พ.ค.นี้ ซาบีน่า ซึ่งทำธุรกิจผลิตและจำหน่ายชุดชั้นในภายใต้เครื่องหมายการค้า"Sabina" ,"Sabinie" ได้ระบุในไฟลิ่งของสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (ก.ล.ต.)ว่า จะเสนอขายหุ้น IPO จำนวน 10.5 ล้านหุ้น มูลค่าที่ตราไว้(พาร์)หุ้นละ 5 บาท บริษัทจะเงินที่ได้จากการะดมทุนครั้งนี้ไปใช้เป็นเงินทุนหมุนเวียนในการดำเนินธุรกิจ

ซาบีน่า ได้จัดสรรหุ้นส่วนใหญ่ให้แก่ผู้มีอุปการคุณประมาณ 6.95 ล้านหุ้นที่เหลือจะจัดสรรบุคคลทั่วไปและพนักงานของบริษัท โดยหุ้นจะเข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย(ตลท.) โดยมีบริษัทซิกโก้ แอดไวเซอรี่ เป็นบริษัทที่ปรึกษาการเงิน
miracle

โพสต์ที่ 10

IPO เกือบเท่าเจ้า วาโก้เลย
chode

โพสต์ที่ 11

settrade น่าจะเอางบบริษัทIPO ปีที่แล้วมาลงให้ดูนะครับ
ขี้เกียจไปหาในหนังสือชี้ชวนมันยาวเหลือเกิน
raruen

โพสต์ที่ 12

แพงไปครับ

กำไรปีล่าสุด eps ประมาณ 3 บาท
น่าสนใจตรงกำไรโตต่อเนือง
ปี 48->49 โต 45%
ปี 49->50 โต 20%

ขายสัก 20 บาท จะน่าซื้อครับ
เผ่งอังๆ
ส.สลึง

โพสต์ที่ 13

raruen เขียน:...กำไรโตต่อเนือง ปี 48->49 โต 45%
ปี 49->50 โต 20%...
งบรวม ปี 48 กำไร 212 ล้าน
ปี 49 กำไร 171 ล้าน
แล้วก็ปี 50 กำไร 122 ล้านนี่ครับ :? ...
niyom_value

โพสต์ที่ 14

ครับ เท่าที่ผมเคยไปเดินดูชุดชั่นในสตรี ตามห้าง จะเห็นว่า Sabina จะเป็นตลาดเด็กถึงวัยรุ่นครับ (ไม่ได้ดูที่ Size นะครับ ดูที่ลวดลาย)

ส่วนตัว ผมก็ว่าทำออกมาน่ารักดี บางตัวก็น่ารักแกมเซ็กซี่เล็กๆ ครับ สะดุดตาดีครับ (อิอิ)

ส่วนเจ้าอื่น อย่างวาโก้ ไทรอัม ก็ดูเพลนๆ ครับ อาจจะคนละตลาด

ส่วนเรื่องความนุ่นนวลเมื่อสวมใส่ ผมเคยถามคนที่ใช้ เขาก็ว่าดีครับ นุ่มดี (ถามลึกกว่านี้ไม่ได้ครับ)

เป็นความคิดเห็นสวนตัวนะครับ ถ้าเพื่อนคนไหนมีอะไรเพิ่มเติมก็มาเล่ากันบ้างนะครับ ส่วนคุณผู้ชายผมคิดว่า น่าจะให้ความเห็นได้ดีครับ เพราะเป็นสินค้าเพื่อผู้ชายเราโดยเฉพาะ แฮะๆๆ :oops:   :oops:  :oops:
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 15

เข้าไป download หนังสือชี้ชวนได้ที่นี
http://www.ssec-online.com/2005/Download/index.asp

ผมมองว่าแพงไปนะ ลองศึกษากันครับ
เปิดจอง 2 และ 6-7 พค นี้
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 16

อยากรู้เหมือนกันน่าจับน่าจองหรือเปล่า  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

พอดีเป็นข้อมูลที่รับฟังมาเกี่ยวกับชุดชั้นในสตรีนะครับ
(ตอนคุยเนี่ยอายมากเลย แต่เพื่อ ThaiVI ผมยอม :D )

การเลือกชุดชั้นใน โดยเฉพาะ "บราเซียร์"

ยี่ห้อดังๆที่มีหุ้นให้ซื้อขาย เช่น wacoal /sabina (comming soon)
ราคาค่อนข้างสูง (เป็นความเห็นสำหรับคนที่ตอบคำถามผมนะครับ)

คนที่ซื้อ มีหลายคนที่เลือกซื้อชุดชั้นในที่ขายตามตลาด

ก่อนหน้านี้ผมก็นึกว่าที่ขายตามตลาด ทรงอาจไม่สวย/พอดี
แต่เค้าบอกว่า แล้วแต่จะเลือกครับ

พอเทียบแล้ว ที่ตลาดราคา 100 กว่าๆ - 200 กว่าบาท
คุ้มกว่ายี่ห้อดังๆ

แต่ก็ขึ้นกับรสนิยม ความเชื่อ และประสบการณ์การใช้เสื้อชั้นในยี่ห้อนั้นๆมาก่อน

สรุปก็คือ

ไม่ใช่ว่าทุกคนจะใช้เสื้อชั้นในยี่ห้อดัง
และยังมีบางยี่ห้อ / ชึดชั้นในที่ไม่มียี่ห้อ แต่คุ้มค่า
(เรียกว่า ชุดชั้นใน VI ได้ไหมหนอ :D )

มีความสุขกับการลงทุนนะครับ

ข้อมูลเป็นความเห็นส่วนบุคคลเพียงไม่กี่คน โปรดใช้วิจารณะญานนะครับผม
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
...

โพสต์ที่ 18

ต.หยวนเปียว เขียน:อยากรู้เหมือนกันน่าจับน่าจองหรือเปล่า  :lol:
อย่างแรกคงใช่ครับแต่อย่างหลังไม่รู้  :la:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 19

Sabina Doomm ของเค้าดีจริงครับ คันปากอยากเล่า eiei
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
leksmile

โพสต์ที่ 20

Alastor เขียน:Sabina Doomm ของเค้าดีจริงครับ คันปากอยากเล่า eiei
ก็เล่ามาซิ คันหูอยากฟัง :wink:
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 21

leksmile เขียน: ก็เล่ามาซิ คันหูอยากฟัง :wink:
เดี๋ยวแฟนมาอ่านจะเป็นเรื่องนะครับ 555

ว่าแต่รีบๆส่งการ์ดมานะ อย่าลืม :P แล้วดีอย่างไร หลังไมค์ก็ได้นะครับ ตอนนี้เรื่องคันตา เหมือนกัน
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 22

คร้าบพี่ กำลังติดต่อโรงพิมพ์แล้วครับ อยากได้ของดีราคาไม่แพงเลยใช้เวลานิดนึง แต่ทันแน่ๆครับ :)

เจ้า Sabina ผมเห็น office อยู่แถวๆอรุณอัมรินทร์ ใกล้บ้านผมเอง มีรถขนสินค้า paint รูปยกทรง(และของที่อยู่ข้างใน)วิ่งเข้าวิ่งออก ท่าทางจะกิจกรรมทางการขายเยอะดีนะครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
pipat66

โพสต์ที่ 23

ไม่แน่ใจว่าสินค้าประเภทนี้จะถูกสินค้าจีนกับเวียดนาม

มาตีตลาดได้รึเปล่าครับ ตลาดมีการแข่งขันกันสูงไหมครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 24

เดิมผมเคยอยู่ที่โรงงาน genaform ที่นั่นทำชุดชั้นในยี่ห้อ victoria secret ครับ

เป็นยี่ห้อที่เป็นงาน hand made และไม่ขายในประเทศ ส่งออกอย่างเดียว
และส่งให้ฝรั่งเป็นส่วนใหญ่ เพราะ cup เล็กสุดคือ 34 D และที่แบบว่า manager บอกว่า หมอใช้ห่มนอนได้เนี่ย

48 DDD+(อย่าคิดลึกนะครับ)
ช่วงแรกมีกำไรมาก เปิดมาหลายปี

แต่พอค่าแรงที่จีนถูก
เค้าก็ย้ายฐานการผลิตไปจีน
แล้วโรงงงานก็ปิด

ตอนนี้ลองสอบถามคนแถวนั้น โรงงานก็ยังไม่ได้ทำกิจการอะไรเพิ่มเติม
กลายเป็นโรงงานร้างไป

จริงๆผมว่า ถ้าเราพัฒนาคน หรือสิ่งอื่นๆที่มากกว่าการ
"มองและแก้ไขที่องค์ประกอบภายนอก"
ซึ่งจะทำให้คนมีคุณภาพ และจะดียิ่งขึ้นถ้าส่งเสริมคนดี

เขียนไปเขียนมา กลายเป็นนอกเรื่องป่าวเนี่ย  :D

หุ้นน่าจองไหม ผมไม่แน่ใจ
แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่แน่ใจเหมือนกัน

จะลองดูหลังจากหุ้นเข้าสู่ตลาดสักพักก็ได้นะครับ
มีความสุขกับการลงทุนนะครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
miracle

โพสต์ที่ 25

ระวังกันหน่อยล่ะกัน
ติดป้ายลด 30% 25% 20%
โพสต์โพสต์