รบกวนถามหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ถ้าเราซื้อหุ้นไว้ 2 โบรคอย่างละเช่นซื้อ se-ed ไว้ที่ 0.25%ใน asp และอีก 0.25%ใน asl รวมกันเป็น 0.5%เวลาประกาศรายชื่อผู้ถือหุ้นโหญ่จะมีรายชื่อเราขึ้นมาไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
saleman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้าคุณใช้ชื่อเจ้าของบ/ชคนเดียวกัน ก็น่าจะเห็นนะครับ เพราะว่าในบริษัท ที่เรามีหุ้นอยู่ เค้าจะมีรายชื่อผู้ถือหุ้นอยู่ทุกคน โบรกแค่เป็นตัวกลางในการซื้อขาย
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

เห็นเป็นชื่อเดียวกันครับ
ถ้าใช้ชื่อเดียวกัน

แต่ระวังเรื่องที่อยู่น่าครับ
เพราะถ้าหากคนละโบรกเกอร์แต่คนละที่อยู่
มันส่งหนังสือเชิญให้สองที่เลยน่าครับ
:)
:)
โพสต์โพสต์