ถ้าอยากซื้อหุ้นที่ขึ้นเครื่องหมาย SP ต้องทำอย่างไรครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
anakinnet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าอยากซื้อหุ้นที่ขึ้นเครื่องหมาย SP ต้องทำอย่างไรครับ?

โพสต์ที่ 1

แบบไปประกาศหาคนที่มีหุ้นที่เราต้องการ แล้วซื้อขายกันแบบไม่ผ่านตลาดน่ะครับ ต้องไปจัดการเรื่องใบหุ้นยังไงครับ?
In the long run, We are all dead.
anakinnet

โพสต์ที่ 2

:pray:  วอนผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์กรุณาตอบด้วยนะคร้าบบบ.. :pray:

ซื้อขายแบบโฉนดที่ดินหรือเปล่าที่ต้องมีสลักหลังอะไรกันแล้วต้องไปแจ้งให้กับศูนย์รับฝากหลักทรัพย์รับรอง (เดาล้วนๆ)
In the long run, We are all dead.
KB

โพสต์ที่ 3

ที่ใบหุ้นมีให้สลักหลัง ก็ให้เจ้าของเขียนว่าจะมอบให้ใคร แล้วก็ต้องถ่ายสำเนาบัตรประชาชนมาด้วย ได้มาแล้วเราก็เอาเข้าพรอตผ่านมาร์เรา ไม่มีค่าใช้จ่าย
โพสต์โพสต์