ท่านผู้ใดเข้าไปอยู่ในหอเกียรติยศแล้วบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ท่านผู้ใดเข้าไปอยู่ในหอเกียรติยศแล้วบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

มาเป็นวิทยาทานให้ด้วยก็ดีนะครับ

Tuesday, 8 April 2008
หอเกียรติยศ
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

ในธรรมเนียมของฝรั่งนั้น
anakinnet

โพสต์ที่ 2

ตกตั้งแต่ข้อแรกแล้วครับ แต่ว่าจะลองสู้ดู 10 ปี ถ้าไม่รวยกลับมาจนใหม่ยังทัน
In the long run, We are all dead.
phobenius

โพสต์ที่ 3

ลงเงิน 1 บาท เพื่อให้ได้เป็น 40 บาทในสิบปี ผลตอบแทนทบต้นนี้ต้องเกือบร้อยละ 45 ต่อปี สี่สิบเท่า

ลงเงิน 2 บาท เพื่อให้เป็น 40 บาทในสิบปี ผลตอบแทนทบต้นเกือบร้อยละ 35 ต่อปี ยี่สิบเท่า

ลงเงิน 4 บาท เพื่อให้เป็น 40 บาทในสิบปี ผลตอบแทนทบต้นเกือบร้อยละ 25ต่อปี สิบเท่า

จะเป็นเงินล้านก็คูณล้านเข้าไปนะครับ

อยากเป็นเซียน ผลตอบแทนทบต้นต่อปีเฉลี่ย ก็น่าจะมากกว่าร้อยละ 25
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

hall of fame นี่ไม่รู้ครับ
แต่
hall of flame นี่คงมีเยอะอ่ะ
. . .
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

:wink:

เส้นทางสำคัญกว่าเป้าหมาย
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

hall of fame ของท่านดร. เนี่ยดูท้าทายจัง
.....Give Everything but not Give Up.....
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 7

ผมว่าลุงขวดคนนึงแล้วล่ะที่น่าจะเข้าข่าย  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
terati20

โพสต์ที่ 8

ผมอยู่ใน   Hall of Shame  มานานเเล้วครับ

ใครสนใจมาร่วมได้

:8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้ยังไม่ถึง

ขอให้เป็นฝันอย่างนึงของชีวิตละกันครับ
ไม่ต้องแข่งกับคนอื่น ขอแค่ให้เป้าหมายตัวเองถึงก็พอแล้วครับ  :lol:

ผมว่าหลายๆคนในนี้อีกหน่อยก็คงถึงแน่นอนครับ
ปัญหาคือ ยังลงทุนกันไม่ถึง 10ปีนี่แหละ  :D
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 10

ผมว่าเงื่อนไข ข้อที่ 2 ถ้าเปรียบกันจริงๆ แล้ว  

คน  รวย น่าจะได้เปรียบกว่าคนจน

เพราะ

คนจน  ทุน 10000  ถือหุ้นกำไร 100% อาจจะใช้เวลา 5 ปี

ก็เก่งสุดๆแล้ว

ได้เงิน มา เป็น 20000 แล้ว...    

กลับกัน.. คนเริ่มต้น ที่มี ทุนหนา...

manipulate ได้  โดยเฉพาะในตลาดหุ้นไทย...

น่าจะได้เปรียบกว่า

ถ้าไม่สะดุดขาตัวเองซะ่ก่อน
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
beammy

โพสต์ที่ 11

ผ่านแค่ข้อเดียวครับ 555 อีกนานเลยกระผม  :8)  ...
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 12

โหดจริงๆๆๆ
เงื่อนไขคือ ต้องชนะค่าเฉลี่ยของตลาดเกือบทุกปีเลยล่ะนั้น
อืมๆๆๆ
น่าสนใจ ไว้ทำได้ก่อนแล้วมาโพสใหม่
:)
:)
SMITHS

โพสต์ที่ 13

[quote="beammy"]ผ่านแค่ข้อเดียวครับ 555 อีกนานเลยกระผม
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 14

...ไม่ผ่านซักกะข้อ แต่อย่างน้อย ก็กำไรเกิน30%สองปีติดกันแล้ว...
...เหลือหนทางอีกแค่8ปีเอง...เฮ้อ...
...ยังงี้ ถ้าใครทำกำไรสิบเด้งในหนึ่งปี ไปยืนรอไว้เลยได้มั้ย?... :roll:
โพสต์โพสต์