What's happen to BH ??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Image&Word
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าเกิดอาไรขึ้นกับ BH นะครับ ถึงได้ตกเอา ตกเอา
มีข่าวอะไรหรือเปล่าครับ วานผู้รู้ช่วยบอก
Nothing Impossible
Just Image and Do it.
Image&Words
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

น่าจะถามว่าเกิดอะไรขึ้นกับ BH และ BGH มากกว่า  ที่ก่อนหน้านี้  ขึ้นเอา ๆ จน PE มากกว่า30-40 เท่า

ถึงวันนี้ก็ยังต้องตอบให้ได้ว่าในเชิงการลงทุนเราสมควรให้ PE สูงๆกับหุ้นโรงพยาบาลหรือไม่
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

ตลาดจะเป็นผู้ตอบ แต่สำหรับผม...
รอแค่โอกาสครับ :8)
chaiyos

โพสต์ที่ 4

ลองไปใช้บริการดูหรือยังครับ
เอาผลการไปเยี่ยมชมกิจการมารายงาน

ไปมาเดือนก่อน คนไข้เต็มเลย
พยาบาลบ่นกับอุบให้ได้ยินกันหลายคนว่าคนไข้เยอะ ทำงานไม่ได้พัก
รอหมอประมาณ 1 ชม
นึกว่าไป รพ รัฐบาล แบบ 30 บาท

หมอหน้าเป็นตูดเลย ตรวจแบบลวกๆ ให้รีบเสร็จ
ถามอะไรก็ไม่ค่อยอยากจะตอบ

เลยลองหาเรื่องไปตรวจอีกแผนก
ก็เป็นเหมือนกัน
แต่รอหมอเร็วหน่อยประมาณ 15 นาที
แต่ไปรอ พนักงานเทคนิคเฉพาะทางอีก 15 นาที
ได้ยินพยาบาลโทรตามกันให้วุ่นเลย

ไปมาเมื่อวาน
คนไข้โหลงเหลง เงียบเหงา
แต่รถเยอะมาก ไม่รู้คนไข้ไปไหนหมด
รอหมอนาทีเดียว
ต้องมีการส่งเคสไปที่แลบพยาบาลบอกให้รอฟังผล 1 ชม
เลยขอลงไปกินข้าวก่อน
กินไปครึ่งเดียว
พยาบาลโทรมาตามบอกให้ไปหาหมอฟังผล
บอกว่ากินยังไม่เสร็จ
ผ่านไปอีก 3 นาที พยาบาลโทรมาตาม
บอกให้ไปหาหมอก่อน หมอจะรีบกลับบ้าน

อึม

ความรู้สึกผสมๆ งงๆ

เลยไม่รู้ว่า ผ.ถ.ห. จะดีใจหรือเสียใจดี

คงต้องหาเรื่องป่วยอีกไปดูเรือยๆ หุหุ

ส่วนตัวรู้สึกไม่ค่อยประทับใจมาก
และก็เห็นช่วงนี้สมิตติเวชโหมโฆษณาเยอะเหมือนกัน
ทำเอาอยากลองเปลี่ยนไปใช้บริการดูบ้าง

แต่ทีขำสุด ลองไปดูคู่แข่งที่ BNH มา
ขากลับได้โปสการ์ดมา 1 อันแนบมาในถุงยา

เป็นรูปรถพยาบาลสวย พร้อมข้อความบอกว่า
โปรโมชั่นพิเศษ ลดค่าบริการเรียกใช้รถพยาบาล
จาก 1400 บาท เหลือเพียง 110 บาท

อึม

ไม่ค่อยแน่ใจว่าอยากเก็บเอาไว้เผื่อใช้เป็นบัตรส่วนรถ
เวลาฉุกเฉินดีหรือเปล่า

เลยโปสการ์ดเอาไปให้หมาแทะเล่นแทน
^.^
Tick...Tick...Tick...Tick...Tick
hagrid

โพสต์ที่ 5

ค่าเงินบาทแข็งขึ้น น่าจะมีผลกระทบกับลูกค้าต่างประเทศบ้างมั้งครับ
Tlk
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

บุคลากรภายในหลายแผนกถูกซื้อตัว
anakinnet

โพสต์ที่ 7

teelek เขียน:บุคลากรภายในหลายแผนกถูกซื้อตัว
ใครซื้อไปหรอครับ  หรือว่า SVH จะมาทวงคืน?
In the long run, We are all dead.
บัวพ้นน้ำ

โพสต์ที่ 8

ผมว่า  โอกาสนี้น่าจะยังเป็นจังหวะทยอยลงทุนที่ดีนะครับ  ถ้ามองกันยาว ๆ ธุรกิจนี้ยังไปได้ดีในเมืองไทย :lol:
Life is charity
Tlk

โพสต์ที่ 9

BGH
Tlk

โพสต์ที่ 10

ผมว่า  โอกาสนี้น่าจะยังเป็นจังหวะทยอยลงทุนที่ดีนะครับ  ถ้ามองกันยาว ๆ ธุรกิจนี้ยังไปได้ดีในเมืองไทย

ผมเห็นด้วยนะครับคุณัวพ้นนำ้
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

คนไข้ส่วนหนึ่งเป็น แขก นะครับ
บางครั้ง แขกมามาก บางครั้งแขกมาน้อย

พอดีเพื่อนผมเค้าบอกมาน่ะครับ

เคยสังเกตไหมครับ

เวลาหุ้นตกลงต่ำมากๆ เช่น มค 51 bbl เหลือ 110 บาท
ตอนนั้นมีแต่คนบ่นว่า sub prime จะลามมาแล้ว
หุ้นธนาคารแย่แน่ๆ

ตอนนี้ มีแม้กระทั่งการคาดคะเน ว่า bbl จะมีกำไรเหลือล้น

คนที่จะลงทุนคงต้องพิจารณาเองครับ
และลงทุนในหุ้นที่เรารู้จัก น่าจะปลอดภัยมากกว่านะครับผม
มีความสุขกับการลงทุนนะครับ :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
ssaran

โพสต์ที่ 12

วันนี้ 31.50 บาท/หุ้น แล้วนะ
margin of safety
โพสต์โพสต์