สัมนาปีนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 1

เราจะจัดไหมครับ

ถ้าจัดจะเอาวันที่เท่าไหร่

และรูปแบบจะเป็นอย่างไรดีครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 2

:8) แฮ่...จะมาใช้พวกผมอีกแล้ว ...ใช่ม๊า...
      มีอะไรช่วยได้...สำหรับท่านประธานคนนี้...ยินดีเสมอ
      เรื่องคิดไม่ค่อยเก่งนะ...มัวแต่หาหุ้นอยู่
      คิดได้รูปแบบดีๆจะมาบอก

พวกเก่าๆออกโรงกันไปเยอะแล้ว
      ผมว่าถ้าเชิญพี่ริวงะ มาวิเคราะห์ทำสถิติหุ้นในรอบปีหรือหลายๆปีในด้านต่างๆให้ดู
      หรือพี่ครรชิตมาบรีฟเรื่องวิธีการใช้ตารางของพี่เขาให้ได้ประโยชน์สูงสุดนี่
      จะเร้าใจมาก
      จะเร้าใจมาก
      จะเร้าใจมาก
      พี่ครรชิตนี่คงได้ถ้าหมอเชิญ
      แต่พี่ริวนี่ละซีแกก็เก็บตัวจริงๆ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 45

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 3

คุยแล้วครับ

ถ้าได้พี่ครรชิตมางานนี้
รับรองว่าซี๊ดซ๊าดมากเลยครับ
เพราะสำหรับคนที่ไม่เชี่ยวชาญ exel จะได้ประโยชน์สุดๆจริงๆ
มีวัตถุดิบมากมายมหาศาล
ที่จะดึงมาใช้ประโยชน์ได้  
เรียกว่าสามารถเข้าถึงแหล่งข้อมูลที่ไม่มีที่ไหนมี

แต่พี่ครรชิตไม่ยอมมาครับ
บอกว่าถ้าสงสัยตรงไหน
ให้ตั้งกระทู้ถามเอา  แป่ว......

ส่วนน้องเรียวนี่
ปิดตัวสนิทเงียบฉี่เลยครับ

ผมพีเอ็มไปถามเบอร์โทร
ยังไม่ให้เบอร์เลยครับ

แป่ว........อีก
แห้วครับ  เฮ้อ....
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 863

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 4

จัดอีกแล้ว ก็เหนื่อยอีกแล้วนะครับ
แต่เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ยังไงก็ต้องจัดครับ บ่นๆไปอย่างนั้น :lol:

เรื่องระยะเวลา ผมว่าน่าจะเป็นปลายๆปีดีไหมครับ ครั้งที่ผ่านมาจำได้ว่าเดือนมิ.ย. หรือผ่านไปแค่ 1 ปี รู้สึกว่าเพิ่งผ่านไปไม่นาน  ถ้าสักปีครึ่งจัดสักครั้งน่าจะดีกว่าไหมครับ  เรื่องเงินทองเราก็ไม่เดือดร้อน

ส่วนรูปแบบที่จะจัดเนื่องจากมีทั้งมือเก่าและใหม่ ดังนั้นเนื้อหาก็ควรจะตอบสนองความต้องการของทั้ง 2 กลุ่ม

-กลุ่มแรกที่มีความรู้หน่อย ก็คงเหมือนเดิมเชิญคนที่มีชื่อเสียงมาพูดคุย ดร.นิเวศก็ยืนพื้น และอาจจะเชิญคนใหม่ๆมาบ้าง เช่น พี่เวป คุณแฟนตาเซีย พี่พี พี่ไลน์ ประมาณนี้ครับ

-ส่วนเนื้อหาสำหรับมือไหม่ คงต้องเน้นหน่อย เพราะเป็นกลุ่มเป้าหมายหลักที่จะไปงาน(มื่อเก่าๆเจอกันบอ่ยๆงานเบียร์พี่พอใจอยู่แล้ว) ผมก็เสนอให้มีเนื้อหาที่กลุ่มนี้ต้องการเช่น มีเอกสารประกอบ"เข้าใจงบการเงินอย่างง่ายๆ" โดยพี่ฉัตรชัย  แนวๆนี้ครับ :D

ประเด็นอื่น รอท่านอื่นมาแนะนำครับ

หรือถ้าให้ดี  ตั้งกระทู้ถามสมาชิกว่าต้องการรูปแบบอย่างไร เนื้อหาอย่างไร แบบที่พี่พอใจเคยทำในงานจิบเบียร์ครั้งล่าสุดก็ดีครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 5

เห็นด้วยกับพี่โจนะว่า น่าจะเป็นช่วงปลายปี หรือต้นปี ระหว่างปิดเทอม ก็ได้ ใจหนึ่งอยากให้จัดฉลองใหญ่ครบ 10 ปีของเวบในอีก 2 ปีข้างหน้า (ถ้ายังอยู่)

ถ้าจะจัดอีก เสนอแจกเสื้อให้ทุกคนที่มาร่วมงานด้วย เป็นสีเดียวกันหมดเลย และอยากให้เป็นแนวกินไป ฟังไป มากกว่าสัมนา
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 6

อยากให้มีจัดกลุ่มเลือกหุ้นอีกน่ะค่ะ  ทำให้มือใหม่ที่ไม่ค่อยกล้าคุย ได้รู้จักกัน จำเป็นต้องคุยกันเพราะต้องแชร์ความคิดเห็น  จนทุกวันนี้จากวันงานมิตติ้งปีที่แล้วก็ยังได้ติดต่อกับกลุ่มเดิมอยู่ (แม้จะแค่คนเดียวก็ตาม) แต่ก็รู้สึกดีมาก ๆ ค่ะ  แต่รูปแบบก็ไม่จำเป็นต้องเหมือนเดิมก็ได้ค่ะ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 7

[quote="ลูกอิสาน"]-ส่วนเนื้อหาสำหรับมือไหม่ คงต้องเน้นหน่อย เพราะเป็นกลุ่มเป้าหมายหลักที่จะไปงาน(มื่อเก่าๆเจอกันบอ่ยๆงานเบียร์พี่พอใจอยู่แล้ว) ผมก็เสนอให้มีเนื้อหาที่กลุ่มนี้ต้องการเช่น มีเอกสารประกอบ"เข้าใจงบการเงินอย่างง่ายๆ" โดยพี่ฉัตรชัย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
naris
ผู้ติดตาม: 57

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 8

คนบ้านนอกเห็นด้วยอีกคนว่าน่าจะเป็นประมาณปิดเทอมสองครับ กำลังเหมาะ และเห็นด้วยอีกเรื่องว่า น่าจะเป็นพี่ครรชิต ลุงขวด พีพี และท่าน ดร.ยืนพื้น 4คนนี้ก็มีอะไรให้ทั้งวันแล้วครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
MO101
ผู้ติดตาม: 2

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 9

เรื่อง Excel เห็นในไฟล์มีคนจาก Zeamico ช่วยด้วยนี่ครับ
น่าจะลองติดต่อดูบ้าง บางทีอาจแทนกันได้
PERFECT LUCKY
ผู้ติดตาม: 0

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 10

ดีครับโหวตหยั่งเสียงทั้งจำนวนคนและรูปแบบงาน

ผมว่าหน้าใหม่ๆเยอะแน่ๆที่อยากจะเจอหน้าเก่าๆมือเซียนๆ
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
phobenius

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 11

แล้วจิบเบียร์ไตรมาสนี้วันไหนหรอครับ
BHT

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 12

คนเก่งๆมาไม่ต้องบรรยาย มาถึงนั่งรอให้มือใหม่ถาม รับรองถามกันทั้งวันก็ไม่หมด
RONNAPUM

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 13

จำกิจกรรมเหมือนค่ายลูกเสือดีไหมครับ  .. จัดเป็นฐานมีสัก8-10 ฐาน แต่ละฐานก็ให้ความรู้แต่ละเรื่องไปโดยใช้เวลาแต่ละฐานประมาณ 30-50 นาที
ผู้เขาร่วมกิจกรรมก็แบ่งเป็นกลุ่มๆไป โดยแต่ละกลุ่มก็แบ่งตามเหมาะสม หลังจาก เข้าครบทุกฐานแล้ว ก็ให้แต่ละกลุ่มสรุปข้อมูลและความรู้ที่ได้ การสรุปก็แล้วแต่เวลาจะอำนวย หลังจากนั้นช่วงเย็นก็ร่วมรับประทานอาหารเย็นด้วยกัน สำหรับอาหารก็เป็นแบบธรรมดาก็พอ แต่เราจะเน้นให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้พูดคุยกัน และทำความรู้จักกันบ้าง ตามแต่เวลาจะอำนวย ...
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Khunchat

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 14

จัดรูปแบบใหม่ เป็นแข่งกีฬาสี แบ่งออกเป็น 2 ฝ่าย
เป็นประเภทกีฬาพื้นบ้านเช่น ชักเย่อ วิ่งกระสอบ  วิ่งอื่นๆ
จะดีไหม
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 15

มาลงทะเบียนรอเรียนครับ ....  :cheers:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 16

phobenius เขียน:แล้วจิบเบียร์ไตรมาสนี้วันไหนหรอครับ
มารอด้วย  :oops:
WEB
ผู้ติดตาม: 23

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 17

ผมคิดว่า คนที่มาร่วมงานส่วนใหญ่คงอยากได้ความรู้เป็นหลัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่เพิ่งเริ่มต้นลงทุน  ซึ่งความรู้ที่ว่าต้องหลากหลายพอทั้งสำหรับมือใหม่และมือเก่า  ผมขอเสนอแบบนี้ครับ

9.00-10.15    นับ  1 ถึง 10 กับการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
                          (ขั้นตอน ข้อคิด คำแนะนำสำหรับ VI มือใหม่)  
                          โดย  อดีตประธานและประธานคนปัจจุบันของเวบ thaivi.com

10.15-10.30   พัก

10.30-12.00  ขุดหุ้นดี...ตีแตกหุ้นเด่น
                           ( ประสบการณ์การเสาะหาหุ้นที่น่าสนใจสำหรับการลงทุน)
                            โดย พี่พี  นักลงทุนคุณภาพปีล่าสุด

12.00-13.00  รับประทานอาหารกลางวัน

13.00-14.30  มองหุ้นให้ทะลุถึง DNA
                     ( วิพากษ์หุ้นน่าสนใจ 10 ตัว)
                            โดย  ดร. นิเวศน์   GURU หุ้นคุณค่า

14.30-14.45  พัก

14.45-16.15  บ่ายนี้มีคำตอบกับดร. นิเวศน์
                           ( ไขปัญหาคาใจของนักลงทุนทั้งมือเก่ามือใหม่มือหนึ่งมือสอง)
                            โดย ดร. นิเวศน์  GURU หุ้นคุณค่า

16.15-16.30  ปิดงานสัมมนา
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
krisy

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 18

อยากให้มี workshop ด้วยค่ะ เพราะจะได้พูดคุย ระดมสมองในกลุ่มย่อย แต่คิดว่าวันเดียวคงไม่พอแน่แน่
.....Give Everything but not Give Up.....
Akajon

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 19

WEB เขียน:ผมคิดว่า คนที่มาร่วมงานส่วนใหญ่คงอยากได้ความรู้เป็นหลัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่เพิ่งเริ่มต้นลงทุน  ซึ่งความรู้ที่ว่าต้องหลากหลายพอทั้งสำหรับมือใหม่และมือเก่า  ผมขอเสนอแบบนี้ครับ

9.00-10.15    นับ  1 ถึง 10 กับการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
                          (ขั้นตอน ข้อคิด คำแนะนำสำหรับ VI มือใหม่)  
                          โดย  อดีตประธานและประธานคนปัจจุบันของเวบ thaivi.com

10.15-10.30   พัก

10.30-12.00  ขุดหุ้นดี...ตีแตกหุ้นเด่น
                           ( ประสบการณ์การเสาะหาหุ้นที่น่าสนใจสำหรับการลงทุน)
                            โดย พี่พี  นักลงทุนคุณภาพปีล่าสุด

12.00-13.00  รับประทานอาหารกลางวัน

13.00-14.30  มองหุ้นให้ทะลุถึง DNA
                     ( วิพากษ์หุ้นน่าสนใจ 10 ตัว)
                            โดย  ดร. นิเวศน์   GURU หุ้นคุณค่า

14.30-14.45  พัก

14.45-16.15  บ่ายนี้มีคำตอบกับดร. นิเวศน์
                           ( ไขปัญหาคาใจของนักลงทุนทั้งมือเก่ามือใหม่มือหนึ่งมือสอง)
                            โดย ดร. นิเวศน์  GURU หุ้นคุณค่า

16.15-16.30  ปิดงานสัมมนา
น่าสนใจครับ ถ้ายึดตามนี้เป็นหลัก แล้วปรับเพิ่ม/ลด อะไรเข้าไปอีกหน่อย เยี่ยมๆ ครับ

อยากให้พี่ครรชิตมาด้วยจริงๆ เล้ย ปิดทองหลังพระ มานาน น้าน นาน...
mac69

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 20

อยากไปงานนี้มากๆครับ แต่กำลังกังวลว่าจะมีโอกาสได้ไปหรือเปล่า เพราะตอนนี้อาชีพหลักผมทำงานอิสระงานส่วนใหญ่ทำเสาร์อาทิตย์และมีความเกี่ยวพันธ์กับบุคคลหลายฝ่าย เพราะเป็นงานจองข้ามเป็นเดือนๆ จะให้เพื่อนอาชีพเดียวกันไปแทนก็ไม่ได้ เศร้าๆๆ ขอภาวนาให้งานปีนี้มีโอกาสได้ไปด้วย
miracle
ผู้ติดตาม: 74

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 21

เอาอีกแล้วหรือ มองหุ้นให้ทะลุถึง DNA ( วิพากษ์หุ้นน่าสนใจ 10 ตัว)
อันนี้เดี๋ยวมีฮาอีกล่ะครับ

ปีที่แล้วจำได้ว่า กลุ่มไหนจำไม่ได้ส่งเจ้า SPORT เข้าประกวด
ดร.นิเวศน์ไม่วิจารณ์ครับ ผ่านเลยครับ

จะสร้าง VI Index ตัวที่สามใช่ไหมครับ

มาป่วนเล่น

:)
:)
noooon010

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 22

เห็นด้วยกับพี่ลูกอีสานนะครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
simon

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 23

ดีคับ ลงทะเบียนด้วยคนคับ  :D
PERFECT LUCKY

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 24

รูปแบบงาน ก็เห็นด้วยกับ พี่ พรชัย นะครับ  แต่ขอเพิ่มการเล่ามุมมอง ประสบการณ์  ของ VI ที่อาจจะแตกต่างกันบ้าง  เช่น ความผิดพลาด หรือ  บางสิ่งที่คิดไม่ถึงกัน ด้วยนะครับ
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
chakasak

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 25

ถ้ามีกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ และช่วยได้ ก็ยินดีช่วยนะครับ
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 26

ผมว่าแบบพี่ web เสนอก็ดีครับ ครอบคลุมหลายอย่างดี
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 27

พี่เวป ให้ตารางแบบนี้

แบบเดิม มันก็เหมือนเดิมสิคับ พี่เวป

ผมว่าช่วงบ่าย เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นบ้างดีกว่าครับ

จัดแบบเดิมเรื่อยๆ

แล้วเมื่อไหร่จะได้  ยิน "วาทะของพรชัย บัฟเฟต"ล่ะคับ

พี่เวป เป็นคนมีความรู้เยอะมากๆในมุมมองของผม

เพราะพี่เล่นแปลหนังสือการลงทุน ไป เกินกว่า 70 % ในประเทศไทย

(เหลือแค่แปลตีแตกเป็นภาษาอังกฤษไปขายตปท.เนี่ยแ หละ) :8)

พี่เวปครับ   ถ้าพี่มี presentation หรือวีดีโอคลิปสั้น ที่ พูดถึง บัฟเฟต life ในช่วงปัจจุบัน

น่าสนใจมากๆครับ

(รบกวนพี่มากไปไหมครับเนี่ย  :D )
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 28

ลืมบอกไปคับ

ไอ้เปลี่ยนเ็ป็นอย่างอื่นหมายถึง ช่วง หลัง บ่าย 2 นะคับ

ช่วงแรก ก็คง หุ้น DNA ของท่านดร.ไว้ก่อน

เพราะผมก็ยังคงอยากฟังคำสอนของ อ.อยู่ดี

แต่ช่วงท้ายๆ  น่าจะมีอย่างอื่นบ้างอะคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
MindTrick

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 29

เห็นด้วยเรื่องกิจกรรมฐาน/workshop นะครับ
จุดมุ่งหมายคือ
1.ทำให้ได้รู้จักพูดคุยกัน ก็คือกิจกรรม ice breaking (สลายความอายเพื่อนใหม่) ทำอะไรได้ ลองๆครีเอทกันดู
2.ได้รู้วิธีหาข้อมูลหุ้นเบื้องต้น อย่างถูกต้อง (ไม่ใช่หาอย่างที่แมงเม่าส่วนใหญ่ทำ พวก ถามหุ้นจากมาร์หรือจาก นสพ.หุ้น, บทวิแคะที่เปลี่ยนแปลงรายชม.)
3.พอได้หุ้นมาแล้ว รู้จักมองให้ถูกจุด ต้องมองไรบ้าง แนวโน้มธุรกิจ, กิจการ, งบ, ผู้บริหาร

มีแค่ 3ฐาน สมมติงานมี 100คน แบ่งกลุ่มละสิบ ให้มีพี่เลี้ยงผสมในกลุ่มสัก2-3คน

ลองวางเนื้อหาดีๆ คิดว่าใช้เวลาราวชม. หรือ ชม.กว่าๆ ก็พอครับ

ฐานแรก ใช้เวลา 10นาทีก็เหลือเฟือ
ฐาน2-3 จัดทำเป็นแผ่นป้ายให้แต่ละทีมเลือกเบอร์ของแหล่งข้อมูล แล้วอาจมีคำถามให้ตอบจากข้อมูลต่างๆ เก็บคะแนนทีม
***ต่อจากนี้เดี๋ยวไปหาข้อมูลแล้วมาต่อครับ ใครเข้าค่าย NIP หรือของแบง กรุงเทพ ลองมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ เพราะผมมีโอกาสได้ไปมา ***
kongkang เขียน:อยากให้มีจัดกลุ่มเลือกหุ้นอีกน่ะค่ะ  ทำให้มือใหม่ที่ไม่ค่อยกล้าคุย ได้รู้จักกัน จำเป็นต้องคุยกันเพราะต้องแชร์ความคิดเห็น  จนทุกวันนี้จากวันงานมิตติ้งปีที่แล้วก็ยังได้ติดต่อกับกลุ่มเดิมอยู่ (แม้จะแค่คนเดียวก็ตาม) แต่ก็รู้สึกดีมาก ๆ ค่ะ  แต่รูปแบบก็ไม่จำเป็นต้องเหมือนเดิมก็ได้ค่ะ
RONNAPUM เขียน:จำกิจกรรมเหมือนค่ายลูกเสือดีไหมครับ  .. จัดเป็นฐานมีสัก8-10 ฐาน แต่ละฐานก็ให้ความรู้แต่ละเรื่องไปโดยใช้เวลาแต่ละฐานประมาณ 30-50 นาที
ผู้เขาร่วมกิจกรรมก็แบ่งเป็นกลุ่มๆไป โดยแต่ละกลุ่มก็แบ่งตามเหมาะสม หลังจาก เข้าครบทุกฐานแล้ว ก็ให้แต่ละกลุ่มสรุปข้อมูลและความรู้ที่ได้ การสรุปก็แล้วแต่เวลาจะอำนวย หลังจากนั้นช่วงเย็นก็ร่วมรับประทานอาหารเย็นด้วยกัน สำหรับอาหารก็เป็นแบบธรรมดาก็พอ แต่เราจะเน้นให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้พูดคุยกัน และทำความรู้จักกันบ้าง ตามแต่เวลาจะอำนวย ...
krisy เขียน:อยากให้มี workshop ด้วยค่ะ เพราะจะได้พูดคุย ระดมสมองในกลุ่มย่อย แต่คิดว่าวันเดียวคงไม่พอแน่แน่
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
MindTrick

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 30

พิมพ์ผิดครับ :lol:

ฐานแรก ใช้เวลา 10นาทีก็เหลือเฟือ
ฐาน2-3 จัดทำเป็นแผ่นป้ายให้แต่ละทีมเลือกเบอร์ของแหล่งข้อมูล แล้วอาจมีคำถามให้ตอบจากข้อมูลต่างๆ เก็บคะแนนทีม
***ต่อจากนี้เดี๋ยวไปหาข้อมูลแล้วมาต่อครับ ใครเข้าค่าย NIP หรือของแบง กรุงเทพ ลองมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ เพราะผมไม่มีโอกาสได้ไป ***
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์