ผลประกอบการย้อนหลัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Knott
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 1

เพิ่งสใครเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นาน แต่ติดตามอ่านมาได้พักหนึ่งแล้วครับ ชอบแนวทางการลงทุนแบบนี้ เพราะตัวเองไม่ได้มีเวลาคอยตามหุ้นทุกวัน ที่ผ่านมาก็ศึกษาเองแต่ไม่ได้มีตำราหรือวิธีการอะไร มาเจอ website แห่งนี้ก็เหมือนเป็นขุมทรัพย์ทางปัญญาที่ดีมากแห่งหนึ่งเลยครับ

เคยอ่านเมื่อหลายสัปดาห์ก่อนว่า เราสามารถหาผลประกอบการย้อนหลัง 10 ปีได้จากกิมเอ็ง แต่ผมเองไม่ได้ใช้ broker นี้ ไม่ทราบว่าเราต้องเป็นลูกค้าเขาไหมครับ จึงจะหาข้อมูลเหล่านี้ได้ หรือสามารถหาจาก website ของเขาได้ เคบเข้าไปดู kelive แต่ก็ไม่เห็นมีข้อมูลผลประกอบการย้อนหลังนานๆ รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ หรือหากมี URL ให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

Post no. 2

อิอิ ใครรู้ช่วยตอบแทนผมที
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

Post no. 3

อิอิ...ผมไม่เคยใช้บริการกิมเอง เลยครับ
แต่เคยอ่านพี่เจ๋งพูดเรื่องนี้บ่อยๆ ขออาสาตอบ..แทน

คุณ knott ต้องเปิดบัญชีกับกิมเ็อง ครับ แล้วจะได้ username และ password เพื่อให้สามารถเข้าไปดูข้อมูลย้อนหลัง 10 ปี
สมัคร-ดูข้อมูลได้ที่ www.kimeng.co.th
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Knott
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 4

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองมากครับ :)
ล็อคหัวข้อ