ศึกษา biz model ได้จากหนังสือเล่มไหนบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
mac69
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ศึกษา biz model ได้จากหนังสือเล่มไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อยากศึกษาเกี่ยวกับ biz model หาอ่านได้จากหนังสือเล่มไหนบ้างครับ ลองไปโพสในห้อง ร้อยคนร้อยเล่มแล้ว มันขึ้นว่า (Sorry, but only moderators can post topics in this forum.) ขออนุญาติโพสห้องนี้นะครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
doodeemak

โพสต์ที่ 2

แนะนำเล่ม Competitive Strategy ของ Porter แปลโดย ดร. สมคิดครับ

เล่มอื่นๆก็ลองหาดูนะครับ แนวพวกกลยุทธ์การแข่งขัน
Inactive investor
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

อ่านหนังสือในเครือของ brandAge
อันนี้ได้แนวทางตลาด แนวกลยุทธุ์

หาพวกหนังสือแนว ตำราพิชัยสงคราม ประวัติศาสตร์สมัยเลียดก๊ก สามก๊ก
ดูเพิ่มเติมจะได้ดูว่า เขาว่าแผนอะไรกันอยู่

บ้างตัว ข่าวออกมาอีกแบบแต่คิดไม่ถึงว่ามันมีอะไรซ่อนอยู่

:)
mac69

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

อีกที่คือ พวก 56-1 และ รายงานประจำปี
อันนี้มองภาพของตัวบริษัทน่าครับ ว่าปีที่แล้วเขาทำอะไร
และปีหน้าทำอะไรต่อไป

ถ้าหากภาพมันเปลี่ยนแปลงมันฟ้องออกมาชัดเจนครับ
position ของ Biz เปลี่ยนแปลงแล้วกระทบมากครับ
ต้องใส่ใจอย่างยิ่ง
โพสต์โพสต์