นอกเรื่อง: บ้านผีสิงโรงงานปากกาเนี่ย เป็นของDTCIรึเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

นอกเรื่อง: บ้านผีสิงโรงงานปากกาเนี่ย เป็นของDTCIรึเปล่า

โพสต์ที่ 1

ใช่รึเปล่าครับเนี่ย ถ้าใช้สงสัยอาถรรพ์แรงน่าดูส่งผลถึงตัวหุ้นเลยนะเนี่ย
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมเคยคิดจะเข้าไปซื้อหุ้นตัวนี้เมื่อปีกว่า สองปีก่อน
เห็นพีบีวีในตอนนั้นต่ำดีเหลือเกิน
แถมยังมีปันผลล่อซะด้วย
มาเผ่นพันลี้ก็เอาตรงที่ไปเจอรายงานของบริษัทที่ว่า

"ปิดโรงงานในประเทศ
แล้วสั่งสินค้าจากจีนเข้ามาขาย
เพราะต้นทุนต่ำกว่าผลิตเอง"
ก็เลยกลายเป็นโรงงานผีดังที่คุณจีนนี่ว่าไว้ก็ได้ ฮาๆๆๆ
genie

โพสต์ที่ 3

เออ คุณคลายเครียดครับ ผมหมายถึงไอ้โรงงานปากกาที่ถูกไฟไหม้แล้วมีคนงานตายในนั้นจนเป็นเรื่องเราเป็นโรงงานผีสิงนะครับ ไม่รู้ใช่ของเจ้านี้รึเปล่า
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

อันนี้ไม่ทราบครับ
ยังไม่ได้รับรายงาน ฮาๆๆๆ
genie

โพสต์ที่ 5

เอ้าใครเป็นแฟนรายการ shock cinema ช่วยให้ความกระจ่างผมหน่อยครับ
ล็อคหัวข้อ