หุ้น IPO หากนักลงทุนทั่วไปต้องการซื้อต้องทำอย่างไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
mineknight
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

หุ้น IPO หากนักลงทุนทั่วไปต้องการซื้อต้องทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

หากต้องการซื้อหุ้นที่จะ IPO ต้องทำอย่างไรครับ  ซื้อยากหรือเปล่าครับมีขั้นตอนอย่างไร

เห็นมีคนบอกว่า ซื้อยาก
beammy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ดูการจัดจำหน่ายครับว่าใช้ช่องทางไหน

ถ้าใช้แบงก์ ก้อไปจองซื้อที่แบงก์ตามวันและเวลาที่เขาประกาศไว้ครับ

ซื้อยากมั้ย ยากครับ ถ้าซื้อหลักพันหุ้น หรือหมื่นหุ้น

ถ้าหลักแสน หลักล้าน จะได้ก่อน ครับ  :8)  ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
mineknight
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ คุณbeammy (ตอบเร็ว :D )

แสดงว่า สามารถไปที่ธนาคารแล้ว ???   บอกเขาอย่างไรครับ .... :oops:

อีกข้อครับ แล้วถ้าบริษัทที่เราทำงานกำลังจะ IPO แล้วมีการขายหุ้นให้พนักงาน  เมื่อเราซื้อไปแล้ว  จะโอนเข้าพอร์ตเราอย่างไรครับ

ถามเผื่อๆ ครับ เห็นบริษัทกำลังมีแผนจะเข้าตลาดหุ้น
beammy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

[quote="mineknight"]ขอบคุณครับ คุณbeammy (ตอบเร็ว :D )

แสดงว่า สามารถไปที่ธนาคารแล้ว ???
โพสต์โพสต์