การประชุมผู้ถือหุ้นรายปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
TPH
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

พอดีเพิ่งจะเริ่มลงทุนได้ประมาณ 4 เดือนกว่า ๆ ถ้าจะเรียกว่าเป็นมือใหม่หัดขับป้ายแดงถอดด้าม.
ตอนนี้เพิ่งจะได้รับจดหมายเรียนเชิญไปประชุมผู้ถือหุ้น แต่บังเอิญวันที่ต้องประชุมไม่สามารถเข้าประชุมได้เนื่องจากติดธุระที่ต่างจังหวัด.
เลยมีข้อสงสัยบางประการดังนี้
1. หากไม่ไปประชุมจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้างครับ?
2. ในจดหมายมีหนังสือมอบอำนาจให้บุคคลอื่นดำเนินการแทนโดยสามารถระบุเงื่อนไขแสดงความเห็นต่อวาระการประชุมต่าง ๆ ?
3. หากมีคำถามจะฝากถามผ่านผู้รับมอบอำนาจได้ไหม?

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ ความเห็นและข้อแนะนำจากทุกท่าน
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

1. ไม่มีผล ไม่เสียสิทธิ อะไรทั้งสิ้น
2. มอบให้ได้ครับ
3. ก็ถามได้  ไม่มีใครห้าม แต่คณะกรรมการตอบหรือไม่เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
บ้างครั้งลงคูเลยก็มี

:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

1. รู้ข่าวดีช้ากว่าคนอื่น
2. มอบให้ได้
3. ถามได้ แต่จะได้คำตอบหรือไม่เป็นเทคนิคในการถาม
TPH
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบจากคุณ Miracle และคุณ MO101
ผมว่าหุ้นบริษัทที่ผมลงทุนคงจะมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว Thaivi ถืออยู่พอสมควร อาจจะสามารถถามข้อมูลได้ ก็ทุก ๆ คนมีนำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อยู่แล้ว :cool:  :cool:  :cool:
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

[quote="TPH"]ขอบคุณครับสำหรับคำตอบจากคุณ Miracle และคุณ MO101
ผมว่าหุ้นบริษัทที่ผมลงทุนคงจะมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว Thaivi ถืออยู่พอสมควร อาจจะสามารถถามข้อมูลได้ ก็ทุก ๆ คนมีนำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อยู่แล้ว :cool:
โพสต์โพสต์