กราฟแสดง P/E,%Dvd,P/BV ย้อนหลังไปจากวันล่าสุด อยู่ด้วยกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กราฟแสดง P/E,%Dvd,P/BV ย้อนหลังไปจากวันล่าสุด อยู่ด้วยกัน

โพสต์ที่ 1

เราจะหาข้อมูลที่ว่า บริษัท XXX เคยเทรดกันที่ P/E เท่าไหร่ ในอดีต (3-5ปี ย้อนหลัง) หาได้ที่ไหน พอจะมีผู้ใดทราบบ้างมั้ยครับ  :8)  ...
wara
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ดูใน set .or.th ไม่ได้หรอครับ
ตรง สรุปภาพรวมบริษัท --> งบการเงิน/ผลประกอบการ -- >ผลประกอบการสำคัญ (ตาราง) ก็จะมีย้อนตั้งแต่ปี 46-50
เป็น VI มันไม่ง่าย
VI ถือยาว ก็ลงได้
VI ขาดทุนได้
และจะเป็น VI ที่ดี ต้อง "รอ" ให้เป็น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เอ ส่วนมากผมจะได้จาก บทวิเคราะห์

ส่วนที่เป็นกราฟ PE band

ของ set จะเป็นปีละครั้ง ดูออกจะหยาบไปหน่อย

ได้เป็น กราฟ จะทำให้พอรู้ trend

แต่เอาแบบ ทุกตัว ไม่รู้จะหาจากไหนเหมือนกัน
beammy

โพสต์ที่ 4

ประเด็นคือ 3-5 ปีที่ผ่านมา กรอบของ P/E ของบริษัท XXX อยู่ที่เท่าไหร่ ครับ

ไม่รู้จะหาจากไหนเหมือนกัน  :roll:  ...
bmw2681

โพสต์ที่ 5

[quote="beammy"]ประเด็นคือ 3-5 ปีที่ผ่านมา กรอบของ P/E ของบริษัท XXX อยู่ที่เท่าไหร่ ครับ

ไม่รู้จะหาจากไหนเหมือนกัน
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 6

แบบนี้ พอใช้ได้ไหมแสดงอยู่ใน ชีต OTHER CHART

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
MindTrick

โพสต์ที่ 7

bmw2681 เขียน: โปรแกรม APEX ของบ.BISNEWS ตามห้องค้าน่าจะมีข้อมูลพวกนี้นะครับ โดยพิมพ์ PE ตามด้วยชื่อหลักทรัพย์ เช่น ต้องการดูค่า P/E ของ BANPU ก็พิมพ์ PEBANPU กราฟ P/E ก็จะขึ้นมาครับ โปรแกรมที่พี่ใช้อยู่ก้อมีครับ เพราะเป็นของบ. BISNEWS เหมือนกัน น้อง beammy อยากได้ของหุ้นตัวไหน บอกพี่ เดี๋ยวจัดให้ทางเอ็มครับ
ตามนี้ครับ ออฟฟฟิศใหม่น้องบีมคงมีให้ดูสบาย :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
beammy

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  :8)  ...
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 9

ครรชิต ไพศาล เขียน:แบบนี้ พอใช้ได้ไหมแสดงอยู่ใน ชีต OTHER CHART

รูปภาพ
สุดยอดเลยครับพี่ เหมือนที่ปีเตอร์ ลินช์ ชอบโชว์ให้ดูใน one up เลย สุดยอดๆครับ  :bow:
It's earnings that count
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 10

กราฟในexel ของพี่ครรชิตเค้านี่แหละครับที่ผมใช้ดูประจำ
สะดวกสบายดี ต้องขอบคุณพี่เค้าอีกที
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 11

ส่วนใหญ่ผมใช้บริการของกิมเอ็งครับ ดูย้อนหลังได้ประมาณ10ปี แต่ดูได้คราวละไม่เกิน2ปี

รูปภาพ
chode

โพสต์ที่ 12

HI.ผมเอง เขียน:ส่วนใหญ่ผมใช้บริการของกิมเอ็งครับ ดูย้อนหลังได้ประมาณ10ปี แต่ดูได้คราวละไม่เกิน2ปี

รูปภาพ
ของ kimeng ไปปรับการแตกพาร์ เพิ่มทุนให้ครับ
ของพี่ครรชิตทำให้
ไปดีมาดี

Re: +History P/E+

โพสต์ที่ 13

(เข้ามาช่วยดันให้ขึ้นหน้าแรกอีกทีครับ)

พอดีว่าผมกำลังหาวิธีดูกราฟ PE, PBV, EPS ย้อนหลัง แบบเดียวกับที่ดูกราฟราคาย้อนหลังครับ
ไม่ทราบว่าจะ plot ได้จากไหนบ้าง? (เอาแบบที่เห็นในหนังสือ One Up ...นะครับ)

กราฟ PE ที่ plot จาก file พี่ครรชิตความละเอียดเป็นหลัก "ปี" อะครับ
อยากได้ความละเอียดถี่กว่านั้นหน่อย พอจะมีวิธีง่ายๆ จาก internet มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 14

ไม่มีค่าอะไรที่ต้องการดูแล้ว EPS16YEAR ด้วยขุมพลังของ Excel 2007 ทำให้ดูไม่ได้ครับ
โหลดคลิป VDO แนะนำการใช้งาน

ในชีต Chart ของ EPS16YEAR
ดูกราฟรูปที่ 4 ทางขวามือ ผมใส่กราฟค่า P/E ,%Dvd , P/BV ของทุกๆวัน
วิ่งล้อไปกับกราฟค่า Price ที่กราฟรูปที่ 1
ผู้ใช้สามารถเปลี่ยนจำนวนวันย้อนหลังได้ตามต้องการได้ที่เซล S1 หลังปุ่่ม OK
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ไปดีมาดี

โพสต์ที่ 15

ครรชิต ไพศาล เขียน:ไม่มีค่าอะไรที่ต้องการดูแล้ว EPS16YEAR ด้วยขุมพลังของ Excel 2007 ทำให้ดูไม่ได้ครับ
โหลดคลิป VDO แนะนำการใช้งาน
ขอบคุณพี่ครรชิตมากครับ
โพสต์โพสต์