SETTRADE!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
mprandy
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

SETTRADE!

โพสต์ที่ 1

เกิดอะไรขึ้น..  :shock:

เปลี่ยนเวบใหม่ตาม SET ?

สมาชิกที่ใช้มีความเห็นกันว่ายังไงบ้างครับ

ผมว่าใช้ยากชะมัด  :?
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goldenpig
ผู้ติดตาม: 0

SETTRADE!

โพสต์ที่ 2

เมื่อเช้าเห็นข่าวนี้ แต่ลองเข้าไปยังไม่เห็นมีอะไรใหม่ เดี๋ยวลองดูใหม่ครับ
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: SETTRADE!

โพสต์ที่ 3

[quote="mprandy"]เกิดอะไรขึ้น..
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

SETTRADE!

โพสต์ที่ 4

เรียกพี่ก้อนหินมาฟังเลยครับ  :lol:
ก้อนหิน

SETTRADE!

โพสต์ที่ 5

[quote="Pn3um0n1a"]เรียกพี่ก้อนหินมาฟังเลยครับ
kok2029

SETTRADE!

โพสต์ที่ 6

ไม่ชอบด้วย เปลียนคื่นด่วน
Seppe Beauti Drink
ก้อนหิน

SETTRADE!

โพสต์ที่ 7

kok2029 เขียน:ไม่ชอบด้วย เปลียนคื่นด่วน
มันไม่ดียังไงเหรอครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 884

SETTRADE!

โพสต์ที่ 8

ผมดูคร่าวๆ รู้สึกจะดีกว่าเดิมมากนะครับ มีกราฟ ข่าวแยกตามสำนัก และอีกมากมาย  ตอนนี้ผมเข้าที่ settrade เป็นหลัก ไม่ดูที่ set.or.th แล้ว ตั้งแต่ปรับปรุงกลับแย่ลง ต้วงติงไปก็เงียบ ข่าวบางบริษัทยังเป็นตัวอักษรขอมอยู่เลย financial highlight ที่เราต้องการด่วนมาก ก็ยังไม่ทำให้ :evil:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

SETTRADE!

โพสต์ที่ 9

ผมว่าดีขึ้น เยอะเหมือนกันนะ มาสรุปทุกอย่างไว้ในหน้าแรกเลย ไม่ต้องเสียเวลา เข้าไปที่หละขั้นๆ รูปแบบแปลกตาขึ้นแต่สักพักน่าจะชิน ครับ

ปล. ผมว่าสวยดี
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
kok2029

SETTRADE!

โพสต์ที่ 10

ก้อนหิน เขียน: มันไม่ดียังไงเหรอครับ
1 ไม่คุ้นเคยครับ
2 ผมเปิดเว็ปแล้ว ต้องเลื่อนหน้าไปมาถือจะดูได้ทั้งหน้า เหมือนกับจัดวางหน้ายังไม่ดีอะครับ
3 ผมชอบดูข่ามูลเรื่องอัตรแลกเปลี่ยนที ราคาทอง ที่คลิกไม่กี่ทีก็ดูได้แล้ว ตอนนี้ซับซ้อนกว่าเดิมนิดหน่อย
4 ตรงบทวิเคราห์ก็เช่นกัน ไม่คุ้นเลยทำให้ดู งง

อ่านข้อวิจารแล้ว นึกถึงเรื่อง  who move my cheese  เลย  :P
ก้อนหิน

SETTRADE!

โพสต์ที่ 11

kok2029 เขียน:
1 ไม่คุ้นเคยครับ
2 ผมเปิดเว็ปแล้ว ต้องเลื่อนหน้าไปมาถือจะดูได้ทั้งหน้า เหมือนกับจัดวางหน้ายังไม่ดีอะครับ
3 ผมชอบดูข่ามูลเรื่องอัตรแลกเปลี่ยนที ราคาทอง ที่คลิกไม่กี่ทีก็ดูได้แล้ว ตอนนี้ซับซ้อนกว่าเดิมนิดหน่อย
4 ตรงบทวิเคราห์ก็เช่นกัน ไม่คุ้นเลยทำให้ดู งง

อ่านข้อวิจารแล้ว นึกถึงเรื่อง
เด็กตัวเล็กๆ

SETTRADE!

โพสต์ที่ 12

ตกใจอย่างแรง อยู่ที่ทำงานยังแบบเดิม กลับบ้านมาไมเป็นแบบนี้ สงสัยได้มึนตึบแน่
STAY CALM & STAY INVEST
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

SETTRADE!

โพสต์ที่ 13

ผมว่าดีขึ้นเยอะนะครับ

ส่วนการที่ต้องเลื่อนไปเลื่อนมา แนะนำให้เปลี่ยนจอเป็นใหญ่กว่าเดิมครับ

เดี๋ย วนี้ LCD ถูกมากๆๆๆๆๆ
bankniti

SETTRADE!

โพสต์ที่ 14

settrade เปลี๋ยนไป๋
akekarat

SETTRADE!

โพสต์ที่ 15

Basic Marketing: Consumers always resist changes.
ปุย

SETTRADE!

โพสต์ที่ 16

อันใหม่ สวยดีครับ  แต่รู้สึก ช้าๆ
หน้าจอ ตัวหนังสือ ทำไมผมว่าเล็กลง ไม่เต็มจอด้านข้าง
(Screen resolution - 1280 x 1024) ผมว่าอันเก่ามันเต็มกว่านี้นะ

ที่งงๆ คือพวก p/e - eps มันยังไม่ตรงกับที่ประกาศงบมา อ่ะครับ
ทำไม  :?:
terati20

SETTRADE!

โพสต์ที่ 17

ซอบ ครับ
 ดูทันสมัยดี อาจจะยังไม่คุ้นกัน
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
terati20

SETTRADE!

โพสต์ที่ 18

ซอบ ครับ
 ดูทันสมัยดี อาจจะยังไม่คุ้นกัน

:wink:
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
vivitawin

SETTRADE!

โพสต์ที่ 19

[quote="ลูกอิสาน"]ผมดูคร่าวๆ รู้สึกจะดีกว่าเดิมมากนะครับ มีกราฟ ข่าวแยกตามสำนัก และอีกมากมาย
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

SETTRADE!

โพสต์ที่ 20

คือผมหาสรุปพอร์ตไม่เจออ่ะครับ (ใช้เป็นแบบเก่า)

มันหายไปแล้ว....
tummeng

SETTRADE!

โพสต์ที่ 21

ชอบครับ ผมว่ามันเร็วกว่าเดิมด้วยนะครับ  :lol:
NinjaTurtle

SETTRADE!

โพสต์ที่ 22

ช่วยทำให้ column กลาง มันเล็กกว่านี้หน่อยเถอะ
เครื่องที่ทำงานมันจอไม่ได้ละเอียดเท่าที่บ้านนะ ดูไม่ได้ทั่ว
ต้องเลื่อนไปเลื่อนมา
Human Inteface Design -c
แต่รูปแบบใหม่ดูสวยดี
Graphice design -A
Jangster

SETTRADE!

โพสต์ที่ 23

ผม่ไม่ชอบอย่างเดียวที่หน้าแรกช้ากว่าเดิมเยอะ บางทีเราต้องการหา quote ง่ายๆ ซึ่งก็ยังกดได้อยู่ แต่เหมือนรอมันโหลดนานกว่าเดิม

ส่วนที่ชอบคือสามารถหาราคาหุ้นทีละ 10 ตัวได้โดยไม่ต้อง log in ครับ... จริงๆสำหรับ VI หลายๆคนอาจจะบอกว่าดูราคาแล้วหวั่นไหวตลาดง่าย แต่บางทีผมว่าเป็นโอกาสซื้อหากราคาร่วงมากๆแต่เรามั่นใจก็สวนไปเลย
kimkrub1

SETTRADE!

โพสต์ที่ 24

เปิดด้วย firefox แล้วเดี้ยงๆอ่ะคับ  :8)
atsu
ผู้ติดตาม: 3

SETTRADE!

โพสต์ที่ 25

ผมไม่ชอบตรงที่หน้าราคาหุ้น 10 ตัวครับ
มันไม่มีดัชนีอยู่ข้างบนเหมือนก่อน
แบบเดิมดีกว่าครับ ดูดัชนีได้ด้วยพร้อมกันเลย
Knott

SETTRADE!

โพสต์ที่ 26

ใช้ Mac เปิดด้วย Safari ไม่ได้ครับ เปิดแล้วมัน shutdown หน้าต่างไปเองเลยทุกครั้ง สงสัยให้ใช้เฉพาะ Internet explorer แน่เลย
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
choosak
ผู้ติดตาม: 2

SETTRADE!

โพสต์ที่ 27

ใช้ Mac เปิดด้วย Safari ไม่ได้ครับ เปิดแล้วมัน shutdown หน้าต่างไปเองเลยทุกครั้ง สงสัยให้ใช้เฉพาะ Internet explorer แน่เลย
บน Mac ผมก็เปิดด้วย Safari ไม่ได้ แต่เปิดด้วย FireFox ได้ครับ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

SETTRADE!

โพสต์ที่ 28

ดูจาก IE 7 ทำได้สวยดีแต่ load ช้าไปหน่อย
 font ปรับขนาดไม่ได้
ดูจาก Firefox 2.0 ต้อง school ทั้ง บนและล่างเลย
ใช้จอ 19" ความละเอียด 1200*1024
 ปรับ font ได้

------------------------
กล่าวโดยสรุป
1. ใช้เทคโนโลยีมั่วไปหมด ทั้ง JAVA HTML FLASH PDF จะมีคนที่ลงเทคโนโลยีพวกนี้ครบหรือ
ไม่ได้ดูละเอียดนะ ใช้ shockwave กับ Gif  แล้วใส่ AVI ในอนาคตอีกหรือไม่
จะลองมันทุกค่ายเลยหรือ?

2. ดูเหมือนจะไม่ได้ test อย่างเพียงพอ test เฉพาะ IE เท่านั้นละมั้ง

3. source ก็มั่ว มีทั้ง css ทั้ง code กันตรงๆ มีcomment โปรแกรมด้วย ว้าว มี table เปล่าๆ เต็มไปหมด แล้วก็ มีเขียน Java ที่ฝั่ง client เขียนทำไม? ตัวอย่าง
height="10" bgcolor="#FFFFFF" ใช้ css แทนได้

showHighlight1() เขียนมา 7 function ยุบรวม เหลือ 1 ได้นี่นา ไม่เกินความสามารถหรอก
kok2029

SETTRADE!

โพสต์ที่ 29

มันกลับมาเต็มจอแล้วครับวันนี้ไม่ได้ปรับอะไรเลย
อย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย ถ้าให้เลื่อนไปมาคงไม่ไหวอะครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

SETTRADE!

โพสต์ที่ 30

เท่าที่ใช้มาสองสามวัน

1. Support เฉพาะ IE อย่างเดียว ถ้าใช้ตัวอื่น โดยเฉพาะ Firefox จะลำบากมาก หน้าโฮมเพจกว้างจนใช้ลำบากต้องเลื่อนไปมาทั้งซ้าย-ขวา

2. เสียเวลาโหลดหน้าแรกนานมากขึ้น ถ้าใครไม่ใช้ hi-speed หรือดูผ่าน GPRS อาจมีปัญหา (เวบใหม่นี่เป็น Java-heavy มากถึงมากที่สุด เวบไซท์หนึ่งในเมืองไทย)

3. อันนี้ต่างจิตต่างใจครับ บางคนอาจจะชอบ แต่สำหรับบางคนอาจจะคิดว่าหน้าแรกมัน "รก" กว่าเดิม และวางตำแหน่ง content แปลก ๆ เช่นเอากราฟดัชนีและรายละเอียดการซื้อขาย (Top10/ประเภทนักลงทุน) ไว้ตรงกลาง แทนที่จะเป็นข่าว

4. ข้อดีคือมี function อื่นที่น่าสนใจ โดยเฉพาะการหา price quote รวดเดียว 10 ตัว

ป.ล. โฆษณา blog โย ทำไมไม่หารูปมาลงหว่า.. ปล่อยให้เป็นเงาดำ ๆ
โพสต์โพสต์