ขอเสียงเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากให้ใครไปออก Money Talk บ้างคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
jung_oh
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอเสียงเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากให้ใครไปออก Money Talk บ้างคะ

โพสต์ที่ 31

ลูกอิสาน เขียน:เสนอ พี่ปรัชญา คุณ fantasia และ ryuga

คุณ IH และพี่นริศ ทราบแว่วๆว่าไม่สะดวกที่จะออกรายการครับ

จะเข้ามาเสนอ พี่ IH กับ พี่นริศ พอดิบพอดี

เสียดายจิงๆคับ ที่พี่เค้าไม่สะดวก
MindTrick
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ท่านแม่ทัพ ออกรอบสนามอื่นไปแล้น :lol:

[img]http://www.goolaseng.com/UploadFiles001 ... 8d.jpg[img][/img]
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
MindTrick

โพสต์ที่ 33

รูปภาพ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
ย้ำคิดย้ำฝัน

โพสต์ที่ 34

คุณ sunrise ครับ

ไปคู่กับพี่พอใจ ได้มั้ย
conseto
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 35

คุณ LOSO
คุณ Ryuga
คุณ เจ๋ง
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 36

mprandy เขียน: ง่ะ.. คนนี้อย่าเด็ดขาด.. ไม่บังอาจจิง ๆ ... ละอ่อนมาก ๆ สู้คนอื่นไม่ได้หรอก

ถ้าผมไปออกรายการอาจจะเจ๊ง!
อาจารย์ครับวันงานมีตติ้งผมจะเล่าให้ฟังส่วนตัว
ถือเป็นข้อมูล inside
ว่าที่โหวตๆกันมามันเป็นไปได้แค่ไหน เพราะอะไร
ผมบอกได้ว่า95%ของคนที่โหวตมา ไม่มีทางมาได้หรอกครับ
ไม่เอ่ยชื่อก็แล้วกัน
ทำไมเราไม่มองกันมั่งว่าคนที่ยอมมา ยอมคืนให้กับสังคม
บางคนก็มีข้อจำกัด
มีตติ้งเวบยังไม่ยอมมาเลย
อย่าว่าแต่ให้เปิดตัวออกทีวี...ฮ่า...
ผมคิดในแง่ดีว่าคนโพสก็รู้นะ
แต่อยากให้มาแม้ในฝันก็ยังดี...ฮ่า...
ผมสิครับได้เจอตั้งหลายคน ตัวเป็นๆ เรื่องอย่างนี้ต้องมีวิธีการครับ
พี่IH ผมก็รู้จัก
เล็กCK ผมก็รู้จัก
พี่loso น้องริวงะ นี่จนด้วยเกล้าจริงๆ
อย่างโจบอกอยากให้พี่fantasiaมานี่ผมก็เห็นด้วยนะ
แต่แกไม่ได้โพสมานานเท่าไหร่แล้วครับ
เจ๋งนี่เคยสนิทกับผมมาก ก็มีข้อจำกัด
พี่mr.Bigที่กวาดหุ้นทีนึง5-6ช่อง ผมก็รู้จักแต่แกไม่อยากให้ใครรู้จักหรอกครับ
พี่Davidนี่ผมก็รู้จัก ใครจะลากแกมาออกทีวีได้ครับ
คุณนิตินี่ยิ่งไปกันใหญ่ พอร์ตอันดับ9ของประเทศ
เป็นเหยี่ยวก็บินเสียดฟ้าไปแล้ว
ไม่เคยมาโพสด้วยซ้ำ
คงไม่อยากให้ใครรู้จักหรอกครับ

ที่ผมโพสเนี่ยเป็นไปได้มากที่สุดแล้วครับ
หมดจากนี่ยังมองไม่เห็นใครเลย
ขอกลับไปคิดๆดูก่อน
อย่าหาว่าผมเป็นตัวกินฝันของใครๆเลยน๊า...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Ent'

โพสต์ที่ 37

พี่เหาฉลามครับ
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 38

ผมก็เชียร์อาจารย์แพรนดี้ให้ออกรายการนะครับ :cheers:
เพราะผมเห็นอาจารย์มีภูมิรู้กว้างขวางจริงๆ อาจารย์ถ่อมตัวไม่สำเร็จหรอกครับ  :o

มาเชียร์พี่แทงกระทิงด๊ด ช่วยพี่พอใจอีกแรง :cheers:

แล้วก็อยากดูพี่ beammy transformer ด้วยนะคับ  :cheers:  :cheers:

แต่ให้ผมไปออกนี่คงจะ  :la:  :la:  :la:
ปกติผมเป็นคนขี้เหนียวครับ เพื่อนฝูงจะทราบดี รู้เห็นอะไรดีๆ ไม่เคยบอกใครเลย เก็บไว้กินเองคนเดียว เหอเหอ :ep:

ถ้าไปออกรายการเป็นโดนเพื่อนฝูงรุมสหบาทาแน่ๆ คับ  :oops:  :oops:
akkykun

โพสต์ที่ 39

Mr.Prandy

Ryuga แม้ยากเย็น

sunrise  :P
Value investor is the first step for investing in the financial world
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 40

sunrise - นอกจากเรื่องเพิ่มทุนแล้ว คนนี้ประวัติการทำงานและการเก็บเงินลงทุนน่าสนใจมากๆ
โอ๊ต - อายุยังน้อยมากๆ เริ่มเล่นหุ้นนานแล้ว ฝีมือผมว่าอยู่ระดับ top ๆ ของเวปเหมือนกัน
พี่หมอแพรนดี้ - เรื่องการหาข้อมูล ผมยกนิ้วให้คนนี้เป็นอันดับ 1 จริงๆ

vote แบบที่มีความเป็นไปได้เหมือนกันครับ ว่าน่าจะมาออกกันได้
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
...

โพสต์ที่ 41

nattsanta
Viewtiful Investor
Alastor

:mrgreen:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 42

... เขียน:nattsanta
Viewtiful Investor
Alastor

:mrgreen:
ผมว่าสามคนนี้เขาเก่งพอกันเลยนะครับ
_________
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 43

โอ@ เขียน: ผมว่าสามคนนี้เขาเก่งพอกันเลยนะครับ
เอาเฮีย ... ดีกว่า ได้ยินว่าไปสมัครเป็นลูกเขยอดีตผู้นำถึง london ดีใจด้วยที่รอดชีวิตกลับมาได้ :lol:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
f.escape

โพสต์ที่ 44

ลุงขวด
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 45

ได้ยินว่าพี่ kiri ไนชื่อที่พสกเราอยากเห็นอยากเจอไปแจ้งกับผู้จัดแล้ว
เห็น ดร นิเวศน์ อ ไพบูลย์ บอกว่าจะทยอยเชิญมาเรื่อยๆ แต่อาจจะต้องสลับไปเชิญ พวกแนวคิดอื่นๆที่พอจะฟังแล้วเป็นประโยชน์มาเสริมด้วย .......
เดี๋ยวเขาจะหาว่ามาเชียร์เฉพาะพวกเดียวกัน.........
เอาเข้าจริงนี่ VI ยังมีกลุ่มคนที่รู้จักไม่มากอย่างที่พวกเราคิดนะครับ...
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 46

ข่าวว่า.....ลุงขวด.........พฤหัสหน้ามาแน่ครับ.......
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 47

แอบได้ยิน อ ไพบูลย์บ่นว่า สอนคนให้จับปลา ยากกว่าแจกปลาแยะ....
เพราะมีแต่คนถามว่า VI คนนั้นคนนี้ ซื้อหุ้นอะไร..
บางคนพยายามใช้เส้นใหญ่ๆมาถามเสียด้วย ..บอกว่าไม่ได้ถามคนมาออกรายการ...เพราะเป็นจรรยายรรณ...ก็ไม่เชื่อ
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 48

ผมว่า  criteria

ที่คิดไว้ มันยากไปหน่อยมังคับ

เล่นเอา template hero แต่ละคน

ผลตอบแทน เกิน 100% ทั้งนั้นเลย...

ทำไมไม่เอาคนที่ ผลตอบแทน 10% ทุกปี

แล้วขยันหาข้อมูลจริงๆจังๆ ล่ะคับ..

ในนี้ยังมีอีกเยอะคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ตรับ

โพสต์ที่ 49

ผมขอท่านใดก็ได้ครับ แต่ ขอเป็นขั้นลุงได้ป่าว เอาแบบว่าอยู่ในตลาดมานานๆ เก๋าสุดๆ อะไรทำนองอ่ะครับ พอจะมีป่าวเนี่ย
Vassili Zaitsev

โพสต์ที่ 50

พี่ Invisible Hand กับ พี่ครรชิต ครับ  :D
ในที่สุด ราคาจะวิ่งเข้าหา มูลค่าที่แท้จริง
Vassili Zaitsev

โพสต์ที่ 51

Vassili Zaitsev เขียน:พี่ Invisible Hand กับ พี่ครรชิต ครับ  :D
พี่ ต.หยวนเปียว ด้วยครับ :D
ในที่สุด ราคาจะวิ่งเข้าหา มูลค่าที่แท้จริง
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 52

สงสัยเป็นโอ๊ตน่าจะดีนะ :)  :cheers:
It's earnings that count
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 53

เชียร์พี่กบในตำนาน พี่โอ๊ต พี่alastor ด้วยคับ  :cheers:  :cheers:  :cheers:

พี่พอใจไม่เชียร์พี่หวีออกรายการบ้างเหรอครับ อยากเห็นน่ะครับ  :cheers:
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 54

ที่อยากดู มี 2 แบบครับ

แบบเเรก เก๋ามาก ผ่านมาหมดแล้ว ไม่ว่า เซต 1700 จุด
วิกฤติ 40 อยากรู้ว่า การเป็นวีไอ ทำให้ผ่านช่วงเวลา
อย่างนี้มาได้ยังไง
(จริง ๆ อยากดูพี่ IH แต่พี่ไม่สะดวกก็ต้องเศร้าไปครับ)

แบบสอง อายุน้อยมาก แล้วประสบความสำเร็จ
ที่อยากดู ก็มี พี่ YOYO ซึ่งไปออกมาแล้ว เทพพมากกก
ถ้าเป็นคนอื่นที่พอจะคิดออก ก็คงเป็นคุณ โอ@
ที่อ่านมารู้สึกว่า อายุ 23-24 เลยรู้สึกว่า
อายุพอ ๆกันแต่ การโพสแต่ละครั้งไม่ธรรมดาเลย
ทำไมเก่งจัง จบอะไรมา

ขอโหวตคุณ โอ@ ด้วยครับ

ปล.
รายการนี้ดูแต่ละครั้ง รู้สึกว่า พิธีกร แย่งกันพูด
มากกว่าแขกรับเชิญอีกครับ  เน้นฮามากกว่า
ประโยชน์ที่น่าจะได้จากแขกรับเชิญจึงไม่ค่อยได้เท่าที่ควรจะเป็น  
น่าจะถามคำถามให้ลึกกว่านี้หน่อย เกี่ยวกับการลงทุน

แหม ถามแต่ ลงทุนเป็นชื่อแฟนหรือเปล่า ถือหุ้นกี่ตัว
ถือนานไหม

มึนตึ๊บ   :drink:  :drink:
แต่ยังรอดูทุกสัปดาห์ ครับ
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
mrdew

โพสต์ที่ 55

เมื่อคืนเห็นคุณ kiri ออกมันนี่ ฯ ด้วยอ่ะ  :D
pak
ผู้ติดตาม: 5

Re: ขอเสียงเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากให้ใครไปออก Money Talk บ้างคะ

โพสต์ที่ 56

ตอนนี้ผมกำลังนั่งดู "พี่ธันวา" อยู่อ่ะนะครับ

ช่อง TNN2 - Now ครับผม

(^_^)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอเสียงเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากให้ใครไปออก Money Talk บ้างคะ

โพสต์ที่ 57

อยากดู คุณ Nanchan ครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
เกล้า

โพสต์ที่ 58

พี่ dome@perth ครับถ้าพี่เค้ากลับมาเมืองไทย
ช่วยให้ทางรายการจัดคิวให้หน่อยครับ.. :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
perfectackle

โพสต์ที่ 59

เคยดูวิดิโอของคุณ picatos มาก็โอเคนะครับ เลยอยากให้มาออกรายการอะครับ
ว. วีไอ อดทน
penguin738

โพสต์ที่ 60

perfectackle เขียน:เคยดูวิดิโอของคุณ picatos มาก็โอเคนะครับ เลยอยากให้มาออกรายการอะครับ
มี link ไหมครับ อยากดูด้วยครับ
เมื่อไม่เรียนใยเล่าเจ้าจะรู้