ใครมีประสบการณ์ปี 40 ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakasak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครมีประสบการณ์ปี 40 ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากตอนนี้ตลาดโดนกดดันจากเรื่อง subrime และ เศรษฐกิจสหรัฐ อยากถามคามเห็นว่า ตอนที่ตลาดไทยร่วงปี 40 ตอนนั้นตลาดเป็นยังไง เผื่อใช้คาดคะเนได้หากตลาด panic แบบนั้นอีกรอบจะเกิดอะไรขึ้น

ตอนที่หุ้นร่วงปี 40 มีหุ้นตัวไหนบ้างที่สู้ตลาดได้ ร่วงไปแล้ว ในปัจจุบัน กลับมาที่ราคาก่อน panic หรือมากกว่า

ตอนก่อนฟองสบู่แตกตอนนั้น มีหุ้นไหนบ้างที่นัก vi เก็งว่าถูก แต่พอซื้อไปแล้วตอนนี้ราคายังไม่กลับมาเท่าเดิม ขอเหตุผลในการซื้อด้วยนะครับ

หรือหากคุณเป็นผู้รอดตายจากปี 40 มาได้อยากทราบว่าทำไมถึงรอดครับ

คืออยากขอเป็นกรณีศึกษาครับว่าหากเล่นแนว vi แล้วจะสามารถรอดจากเหตุการณ์วิกฤติได้ไหม อย่างไร

ขอบคุณครับ  :D
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
beammy

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่ามีกระทู้แบบนี้อยู่แล้วนะครับ

ลองค้นดู  8)  ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakasak

โพสต์ที่ 3

ใช้keyword อะไรครับ มีกระทู้แนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 4

ลองพิมพ์ วิกฤต 40 ดูครับ
มีหลายกระทู้
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์