กำลงจะเปิดบัญชีกะกิมเอ็งครับ ขอคำแนะนำครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tarid
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำลงจะเปิดบัญชีกะกิมเอ็งครับ ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ที่ 1

เทรดทางเน็ท อยากจะขอคำแนะนำครับ มือใหม่มาก หรือใครมีโบรกอื่นแนะนำครับ เอาที่ไม่มีค่าคอมมิชชั่นขั้นต่ำ กับฝากขั้นต่ำนะครับ
ตั้งใจว่าวันนึงจะจับปลาได้ด้วยตัวเอง
cryptonian_man

โพสต์ที่ 2

โบรกที่ไม่มีขั้นต่ำที่เห็นก้อมีกิมเอ็งกะซีมิโก้ครับ โบรกอื่นไม่รู้เหมือนกัน

ซีมิโก้ถ้าเป็น cash balance ก้อฝากเงินเท่าไหร่ได้วงเงินเท่านั้นครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
tarid

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
ตั้งใจว่าวันนึงจะจับปลาได้ด้วยตัวเอง
shiney

โพสต์ที่ 4

ผมว่า ok นะครับ kimeng ผมก็มือใหม่ใช้อยู่เหมือนกัน
ก่อนผมตัดสินใจใช้ kimeng ลองสมัครลองใช้หลายๆที่ครับ มีให้ลองใช้
แล้วจะรู้ว่าตัวเองชอบที่ไหนที่สุด ผมว่า kimeng ใช้ง่ายแล้วข้อมูลย้อนหลังเยอะดีครับ แล้วแต่คนชอบ
ขอให้โชคดีครับ
Don't do what other say, just listen to them, but do what u feel good!!!
woosaa

โพสต์ที่ 5

กำลังดู ข้อมูล จะสมัครอยู่เหมือนกันครับ น่าจะเป็น กิมเอ็ง แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ เรื่อง ระบบ กับค่า คอมมิชชั่นเค้า เห็นมีค่าคอมขั้นต่ำ 50 บาท ถ้าเราไม่ซื้อขายนี่จะโดนคิดมั้ยครับ

แถมยังมีพวก cash balance
credit balance กำลัง งง เลย ว่าจะลองโทรไปถามเค้าอยู่เหมือนกันครับ
gradius173

โพสต์ที่ 6

ผมใช้ของกิมเอ็งครับ ใช้cash balance ไม่มีขั้นต่ำครับ แต่ถ้าcerdit balanceมีขั้นต่ำ50บาท
cash balance คือ ฝากเงินไว้ก่อนแล้วซื้อขายได้ตามวงเงินที่ฝากครับ
credit balance คือ ทางบล.จะให้เครดิตเป็นวงเงินแล้วหักจากบัญชีทีหลังครับ
ผมว่ากิมเอ็ง กับซีมิโก้ต้นทุนเทรดผ่านเน็ตเท่ากัน เทรดตัวไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ ส่วนบล.อื่น ส่วนใหญ่มีขั้นต่ำหมดไม่เหมาะกับคนที่ซื้อขายน้อยครับ
โพสต์โพสต์