TIP กับการอัดฉีดการลงทุนของรัฐบาล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wee1
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

TIP กับการอัดฉีดการลงทุนของรัฐบาล

โพสต์ที่ 1

เห็นว่าเศรษฐกิจช่วงนี้รัฐบาลน่าจะเป็นผู้อัดฉีดเม็ดเงินมากกว่าที่เอกชนจะทำได้ แบบนี้ TIP จะได้รับประโยชน์มากขึ้นหรือไม่ครับ เห็นราคาลงมาอยู่ตลอดๆ อาจเป็นเพราะปีที่แล้วเศรษฐกิจไม่ดี การลงทุนต่างๆถูกระงับ เลยไม่มีการทำประกันมากนัก ผมพยายามดูงบเรื่องวงเงินประกันสูงสุดที่ TIP จะสามารถให้ประกันได้ทั้งหมดไม่เจอเลยครับ พี่ๆใน Thaivi ใครเคยดูงบในตัวนี้มั่ง รบกวนแนะนำทีครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

TIP ทิพยประกันภัยหรือ
ตัวนี้เป็นผู้นำทางด้าน ประกันรถยนต์
ลองไปถามพวกตัวแทนขายดูครับ
:)
:)
wee1
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

TIP น่าจะเป็นผู้นำด้านประกัน พวกงานรัฐต่างๆนะครับ พวก รถไฟฟ้า สนามบิน งานของเครือ ptt ส่วน งาน motor นี่รู้สึกจะเป็น วิริยะประกันภัยนะครับ รู้สึกจะไมได้อยู่ในตลาดหลักทรัพย์
โพสต์โพสต์