อธิบายทีครับ มาตรการ30%ไรเนี่ยะ ถ้ายกเลิกไปแล้วจะเป็นยังไง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 109

อธิบายทีครับ มาตรการ30%ไรเนี่ยะ ถ้ายกเลิกไปแล้วจะเป็นยังไง

โพสต์ที่ 1

มันจะเกี่ยวอะไรกับเงินบาท เศรษฐกิจ และตลาดหุ้นบ้านเราบ้างอ่ะ

ขอบคุณครับ
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 2

ยกเลิก เงินก็จะไหลเข้ามากขึ้น เงินบาทก็จะแข็งขึ้น  ตลาดหุ้นก็ขึ้น

แต่ยกเลิก 30 อาจเหลือ 5-10 แทนจริงๆแล้วถึงมี30 ก็ไม่ทําให้บาทอ่อนลงหรอกแต่ไม่แข็งจนเกินไปเท่านั้น

เลิกๆไปเหอะ :D
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 3

ตอนประกาศมาตรการ 30% หุ้นตก 120 จุด

ตอนยกเลิกมาตรการ 30% หุ้น ??????????????????????
AUIBOONG
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ไม่รู้เป็นไง มาตรการนี้ มีแต่คนอยากยกเลิก นับตั้งแต่คุณฉลองภพ จนมาถึงหมอเลี๊ยบ ทั้งสองท่านประกาศจะยกเลิกมาตรการนี้อย่างแข็งขัน เมื่อรู้ว่ากำลังจะเข้ามาเป็น รมต.คลัง แต่พอเข้ามานั่งจริง และ ดูข้อมูลจาก ธปท. แล้ว ผมเห็นถอยกรูด พูดไม่ออกทั้งสองท่าน :lol:
ผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้ จึงไม่อยากวิจารณ อยากให้คนที่มีความรู้ออกมาตอบให้ความรู้หน่อยครับ :D
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ก้อเล่นซื้อ ดอลล่าร์ ตั้งแต่ 35-36 บาท  ป่านนี้ขาดทุนไม่รู้กี่แสนล้านแล้ว
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
โพสต์โพสต์