จะดูข้อมูล proxy statement ได้จากไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
TPH
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จะดูข้อมูล proxy statement ได้จากไหนครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้กำลังเป็น VI ฝึกหัดอยู่ครับ พยายามหาหนังสือที่แนะนำไว้ในห้องร้อยคนร้อยเล่มมาอ่าน ศึกษาหาข้อมูลหุ้นแต่ละตัวที่สนใจจากห้องร้อยคนร้อยหุ้น อ่าน form 56-1

บังเอิญอ่านไปเจอเรื่องเกี่ยวกับคุณสมบติของผู้บริหารซึ่งต้องดูจาก proxy statement เลยไม่แน่ใจว่าพี่ ๆ เพื่อน ๆ ดูส่วนนี้หรือเปล่า และจะหาดูได้จากไหน ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและข้อแนะนำ
TPH
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

สงสัยจะถามยากไปมั้ง หรือไม่ก็ถามมาได้ยังไงเนี่ย
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

มันคือหนังสือชี้ชวนหรือเปล่าค่ะ ภาษาอังกฤษไม่ถนัด
.....Give Everything but not Give Up.....
โพสต์โพสต์