กรุงเทพธุรกิจหรือPost Today ชาวVI เลือก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Khunchat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กรุงเทพธุรกิจหรือPost Today ชาวVI เลือก

โพสต์ที่ 1

ชาวVI ทั้งหลาย มาช่วยกันVote หน่อยว่าข่าวสารจาก นสพ.ธุรกิจรายวัน พวกชาวVI เลือกอ่านอะไร เพราะอะไร
ผมกำลังจะสมัครสมาชิกแต่ยังตัดสินใจยังไม่ได้
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

ผมเลือกอ่านไทยรัฐครับ  8)

แต่ถ้าจะอ่านข่าวแบบ digest แล้ว ผมแนะนำ Posttoday เพราะมันไม่มีน้ำเท่าไหร่ อ่านจบในคอลัมน์เลยไม่ต้องพลิก "อ่านต่อหน้า" "ต่อจากหน้า" ให้สับสน แถมไม่มีพวกละครลงเป็นตอน ๆ มาให้เปลืองหน้ากระดาษ
MindTrick

โพสต์ที่ 3

วีไอ ต้องประหยัดๆ อ่านฟรี ในเวบต้นน้ำเลยครับ  :lol:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

PostToday เอียงน้อยกว่า Nation เยอะครับ
anakinnet

โพสต์ที่ 5

ผมใช้ efinance ครับ อ่านทีเดียวได้ข่าวจากทุกแหล่งเลย ประหยัดเวลาดี
In the long run, We are all dead.
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 6

กรุงเทพธุรกิจค่ะ เพราะคุ้นเคย
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 7

ทั้งสองครับ หลายครั้งที่ข่าวไม่เหมือนกัน
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 8

ผมอ่านแต่ posttoday อย่างเดียวครับ.. สั้นดี เพราะปกติก็ไม่ค่อยอ่านละเอียดอยู่แล้ว แค่ post นี่ยังอ่านบ้างไม่อ่านบ้างเลย  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ผมอ่าน กรุงเทพธุรกิจน่ะครับ

ผมว่าเนื้อหาน่าสนใจเยอะดี

ถ้าขี้เกียจอ่าน บางครั้งก็อ่านผ่านๆ แต่ก็ชอบหลาย column นะครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
miracle
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 10

ถ้าบนwebอ่านของPosttoday
ถ้าเป็นหนังสือพิมพ์ตัวจริงอ่านBangkokPost(เป็นสมัครชิกเนื่องจากต้องการฝึกภาษา)ของNationอ่านแล้วเป็นลิเก
:)
แผ่วเบา

โพสต์ที่ 11

ข่าวหุ้นครับ

ผมเคยอ่านทั้งกรุงเทพธุรกิจและโพสท์

แต่มาลงเอยที่ข่าวหุ้นนี่แหละครับ
Nior

โพสต์ที่ 12

ผมอ่าน Posttoday ครับเพราะค่าสมาชิกถูก
marble

โพสต์ที่ 13

แผ่วเบา เขียน:ข่าวหุ้นครับ

ผมเคยอ่านทั้งกรุงเทพธุรกิจและโพสท์

แต่มาลงเอยที่ข่าวหุ้นนี่แหละครับ
เคยอ่านทั้ง 2 อย่าง แต่ไม่เคย อ่าน ข่าวหุ้น เดี๋ยวจะลองมั่งครับ
tanate@man

โพสต์ที่ 14

อ่านฟรีครับ แล้วแต่แฟนเอามา ตอนเย็นก่อนแม่บ้านที่บริษัทจะเอาไปทิ้ง  แฟนก็เอากลับบ้านมาให้อ่าน
terati20

โพสต์ที่ 15

ชอบ  Post today ยืมพี่ที่ทำงานอ่าน เขารวมๆกันซื้อตก เล่มละ 6-7 บาทเอง

วันศุกร์จะให้ พเศษ เเนะนำที่กินที่เทียว เยอะมาก โฆษณาก็น้อย ไม่รู้กำไรบ้างอะเป่า

:roll:
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
beammy

โพสต์ที่ 16

ชอบ เวบหุ้น มากกว่า ครับ

แต่หายไปไหนล้ะ -*-

ที่อ่านประจำก้อ กรุงเทพธุรกิจ ครับ  8)  ...
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 17

ผมรับกรุงเทพธุรกิจมาประมาณ ๑๙ ปีแล้วครับ
แต่ คนเขียนคอลัมส์ของโพสต์ทูเดย์กลับกรุณาเอาบทความเรื่อง
VSOP ไปลงให้เต็มหน้ากระดาษเลยครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
adi

โพสต์ที่ 18

ชอบ bangkok post กับ post today เพราะไม่ต้องพลิกอ่านต่อหน้า อีกคนครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
angra

โพสต์ที่ 19

กรุงเทพธุรกิจครับ ที่ชอบไม่ใช่แค่ข่าวอย่างเดียว แต่ชอบพวกบทความดีๆที่ผู้รู้หลายท่านได้แสดงความคิดเห็นและวิเคราะห์ในหลายๆเรื่องครับ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 227

โพสต์ที่ 20

หลัง ๆ POST คุณภาพดีขึ้นมากครับ แรก ๆ เปลี่ยนมาอ่านเพราะราคาถูกกว่าเยอะ แต่ตอนนี้คุณภาพปรับปรุงหลายอย่าง บทความมีความหลากหลาย มีการพัฒนาที่ดีและต่อเนื่อง
เนื้อหาในเรื่องทั่ว ๆ ไป Lifestyle ผมว่าดีกว่ากรุงเทพธุรกิจมากแล้ว
แต่เรื่องหุ้นอะไร ผมว่ายังตามหลังอยู่ แต่ไม่ห่างแล้ว

ขอชมทีมงาน POST ณ ที่นี้ด้วยครับ
bboy

โพสต์ที่ 21

อ่านในเน็ตครับ ประหยัด
ไม่ก้อห้อมสมุดมหาลัย คริ คริ
Khunchat

โพสต์ที่ 22

Business Thai เนื้อหาการวิเคราะห์เศรษฐกิจก็ดีนะ
Isamu

โพสต์ที่ 23

ผมแนะนำกรุงเทพธุรกิจ biz weekนะครับ เพราะ VI ไม่จำเป็นต้องตัดสินใจรายวัน  biz week ยังสอนด้านการทำธุรกิจ ผมรู้สึกว่าช่วยให้วิเคราะห์บริษัทในส่วนที่ไม่ใช่งบการเงินได้ดีขึ้น แต่ตัวเองจริงๆแล้วอ่านทุกอย่างที่ขวางหน้า (บางครั้งข้อมูลที่ดีมากๆ ก็ไม่ได้อยู่ในหนังสือพิมพ์)
jetmanpo

โพสต์ที่ 24

:lol:
supersupphaat

derajchan

โพสต์ที่ 25

posttoday
BHT

โพสต์ที่ 26

ไม่ยักกับมีใครอ่านกลุ่มผู้จัดการเลย ฐานเศรษฐกิจ แล้วก็พวกประชาชาติธุรกิจ ดอกเบี้ยธุรกิจ อืม....
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 27

BHT เขียน:ไม่ยักกับมีใครอ่านกลุ่มผู้จัดการเลย ฐานเศรษฐกิจ แล้วก็พวกประชาชาติธุรกิจ ดอกเบี้ยธุรกิจ อืม....
จริงๆผมก็ชอบประชาชาติธุรกิจนะครับ

วันนี้กลับไปอ่าน "จุดประกาย ของหนังสือพิมพ์ กรุงเทพธุรกิจ"
อ่านแล้วผมว่า มีเนื้อหาดีๆน่าอ่านหลายเรื่องเลย จนบางทีไม่อยากให้เป็นแค่หนังสือพิมพ์ เพราะเก็บรักษายากอ่ะ ...
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 28

ชอบ posttoday
       http://www.posttoday.com

moneychannel
       http://www.moneychannel.co.th

bangkokbizweek
       http://www.bangkokbizweek.com

แต่อ่านผ่านเว็บครับ ประหยัดตัง  :lol:
โพสต์โพสต์