มีใครที่ถือหุ้นไม่มีอยู่ในร้อยคนร้อยหุ้นบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครที่ถือหุ้นไม่มีอยู่ในร้อยคนร้อยหุ้นบ้าง

โพสต์ที่ 1

คิดเล่นๆ
แค่ในร้อยคนร้อยหุ้นที่เห็นอยู่ตอนนี้มี 351 หลักทรัพย์
ในขณะที่ตลาดมี 439 หลักทรัพย์
ถือเป็นเกือบร้อยละ 80 แล้ว

ดังนั้นสมมติผมลองถือหุ้น อีกร้อยละ 20 เหล่านั้น 88 ตัว  ไม่รู้ว่าจะ outperform หรือปล่าวนะครับ ยังไม่ได้ทำ เผื่อใครไปนั่งทำเล่นดูแล้วมาบอกกันด้วยละ อยากรู้ครับ
KB

โพสต์ที่ 2

มีนะ ผมถือ BFIT อยู่ ไม่มีในร้อยคนร้อยหุ้นแต่ก่อนถือ KGI ก็ไม่มีในร้อยคนร้อยหุ้น
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมถึอ pro ครับถือรอลุ้นผลประกอบการที่จะกลับมา turnaround จากบ่อขยะเดิมที่ปิดไปก็กลับมาใช้ได้ บวกกับ โครงการ recycle ขยะอีก 4 โครงการที่กำลังจะเปิดใน 1 - 2 ปีต่อจากนี้
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
anakinnet

โพสต์ที่ 4

ช่วยไปตั้งกระทู้ใหม่ให้หน่อยสิครับ ดีนะได้เป็นคนแรกด้วย
In the long run, We are all dead.
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 5

ผมถืออยู่ ไม่มีในร้อยคนร้อยหุ้นเหมือนกัน

แต่ยังไม่บอก  ขอเก็บเพิ่มก่อน อิอิ

8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
miracle
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 6

ถ้าไม่มีผมหาเจอก็เพิ่มให้
เพราะผมสนใจให้ร้อยคนร้อยหุ้นมีประวัติของหุ้นตัวนั้นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
คนหลังมาศึกษาจะได้รู้ว่า เหตุการณ์ตอนนั้นมีคนคิดเห็นอย่างไงบ้าง

สิ่งที่เว๊ปนี้มีคือ คลังข้อมูลของสิ่งเหล่านั้นที่แชร์กัน
หุ้นบ้างตัวไม่เคยมีคนไปสนใจมัน แต่มีความรู้ที่สะสมไว้ ให้ต่อยอดก็มีอยู่หลายตัว ก็บอกต่อว่าไปต่อยอดที่ไหนบ้าง
บ้างตัวก็ไม่มีใครสนใจ update เพราะข้อมูลมีน้อยมาก ก็มี
ต้องช่วยกันครับ
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 7

miracle เขียน:ถ้าไม่มีผมหาเจอก็เพิ่มให้
เพราะผมสนใจให้ร้อยคนร้อยหุ้นมีประวัติของหุ้นตัวนั้นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
คนหลังมาศึกษาจะได้รู้ว่า เหตุการณ์ตอนนั้นมีคนคิดเห็นอย่างไงบ้าง

สิ่งที่เว๊ปนี้มีคือ คลังข้อมูลของสิ่งเหล่านั้นที่แชร์กัน
หุ้นบ้างตัวไม่เคยมีคนไปสนใจมัน แต่มีความรู้ที่สะสมไว้ ให้ต่อยอดก็มีอยู่หลายตัว ก็บอกต่อว่าไปต่อยอดที่ไหนบ้าง
บ้างตัวก็ไม่มีใครสนใจ update เพราะข้อมูลมีน้อยมาก ก็มี
ต้องช่วยกันครับ

ที่ว่าเก็บ น่ะ เก็บความรู้เพิ่มคับ ไม่ใช่เก็บหุ้นเพิ่ม

เพราะไม่มีตังแล้วค้าบพี่น้อง...

กะว่า  ไหนๆ ก็จะพูดถึงหุ้นตัวนึง  ขอรู้เพิ่มอีกสักหน่อยคับ...

8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 8

ถือ NOBLE คร๊าบ
โพสต์โพสต์