@@รูปแบบงานจิบเบียร์ครั้งหน้า@@

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

รูปแบบงานจิบเบียร์ครั้งหน้า(คาดว่าปลายกุมภา'08นี้)

1.มาก่อนสั่งก่อน เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา
16
25%
2.บุฟเฟ่ท์
28
43%
3.ค๊อกเทล
21
32%

โหวตทั้งหมด: 65

ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

@@รูปแบบงานจิบเบียร์ครั้งหน้า@@

โพสต์ที่ 1

มีเรื่องมาปรึกษาพรรคพวกหน่อย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

มาโหวตก่อนเลยครับ

งั้นผมขอเสนออีกหน่อยได้ไหมครับพี่

จริงๆ น่าจะทำป้ายชื่อติดด้วยนะครับ แบบว่า อยากเจอผู้ใด เราก็จะได้ไปชาร์จเค้าถูก

หลายๆ ท่านผมแอบปลึ้มผลงานอยู่ อยากเข้าไปขอความรู้ สัมผัส รับออร่า ดูดเข้าตัวหน่อย เผื่อจะได้เก่งๆกับพี่พี่บ้าง จะเดิน ไปถามนู่นๆ นี่ๆ ก็เขินอาย ตามประสาวัยรุ่นวัยขบเผอะ (ไม่รู้เขียนถูกป่าว)

ตอนนี้ จำทรงผมพี่พอใจได้ แต่ถ้ากว่างานจิบเบียร์มา ถ้าพี่ผมยาวขึ้น ผมคงงง ตาลายหาไม่เจอ 555
por_jai

โพสต์ที่ 3

8) จะยากอะไรครับน้องจุง
    ไอเดียดีๆอย่างนี้แหละครับที่อยากได้
     ผมเองก็เริ่มงง งงนะที่งานล่าสุดที่ร้าน in love
     เพราะคนมากันเยอะ
     ตัวจริง กับ ตัวตนในเวบ บางคนไม่เหมือนกันเลย ทำให้จำยาก
     ยกตัวอย่างพี่ทรีดอท โพสทะเล้นทะลึ่งน่าดู
     ตัวจริง เป็นอีกแบบเลยครับ พูดน้อยๆ ดูขรีมๆ
     ซึ่งจริงๆควรเป็นบุคลิกผมเสียมากกว่า...ฮ่า...

หรืออย่างเจ้าEnt' หนุ่มนักบินที่จบวิศวคอม
     ดูบู๊ๆยังกับพวกวิศวกรคุมแท่นขุดเจาะ
     แต่ได้ข่าวว่าจีบแอร์เก่งเป็นที่หนึ่งเลย
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

jung_oh เขียน:จริงๆ น่าจะทำป้ายชื่อติดด้วยนะครับ
ยกมือสนับสนุน เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ครั้งนี้คงไม่ต้องห่วงเรื่องลืมชื่อพี่ๆ เพื่อนๆ แล้ว  :lol:
สติมา ปัญญาเกิด
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 5

sattaya เขียน: ยกมือสนับสนุน เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ครั้งนี้คงไม่ต้องห่วงเรื่องลืมชื่อพี่ๆ เพื่อนๆ แล้ว  :lol:
เห็นด้วยครับ ช่วยยกมือโหวต
mprandy

โพสต์ที่ 6

ผมไม่แน่ใจว่า buffet นี่จะทำได้ทุกร้านอ่ะครับ บางร้ายไม่ถนัดการทำอาหารมาก ๆ อย่างนั้น แถมบางคนกินได้ บางคนกินไม่ได้อาจจะลำบาก

ที่ผ่านมาคนไม่ค่อย mind เรื่องอาหารจะเป็นแบบไหนนี่ครับ ถ้าสั่งเอาเองได้ (แบบเดิม) ก็น่าจะดีไม่น้อยไม่ต้องมีคนบ่นว่าอยากกินโน่น แต่หมด อยากกินนี่แต่ไม่มี

สิ่งที่สมาชิกส่วนใหญ่ต้องการมากกว่าคือ ทำยังไงเราถึงจะคุยกันได้ทั่วถึง ไม่ติด ๆ ขัด ๆ นั่ง ยืน เดินไปไหนมาไหน ได้สะดวกขึ้น อยากทำความรู้จักกับน้อง ๆ พี่ ๆ ได้ไม่ยาก สรวญเสเฮฮา

ผมว่าคงต้องมองหาร้านที่มีพื้นที่แยกเฉพาะหน่อย ไปรวมกินกับลูกค้าคนอื่นแบบ in love มันจะทำให้คนอื่นเขาไม่พอใจ พาลทำให้ร้านเดือดร้อนไปอีก

จะลองร้าน "กุ้งเต้น" แถวถนนราชพฤกษ์ ไม๊ครับ ร้านมันใหญ่ มีหลายปีก มีห้องแยกด้วย (ใหญ่ เล็ก แล้วแต่จำนวนสมาชิก) หรือถ้าห้องแยกจุไม่พอ จะให้เขากั้นบริเวณเฉพาะสำหรับเราก็น่าจะได้เพราะพื้นที่น่าจะพอ

กิน คุย ดื่ม กันให้มันไปเลย
phobenius
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ก็อยากเปลี่ยนบรรยากศบ้างเป็น buffet ครับ
superboy

โพสต์ที่ 8

ไม่เคยไปร่วมงานซักครั้งเลย

รอบนี้ถ้าไม่ติดงานคงไม่พลาดดด

อยากไปด้วย ครับ

รูปงาน ส่วนตัวผมชอบบุฟเฟ่ แต่ต้องมีของกินหลากหลาย

และมากพอสำหรับคนที่มาด้วยง่ะ

อย่างผมไปงานแต่งงานที่เป็นค๊อกเทล ถ้าอาหารมีหลาก

หลายชนิด และ มากพอสำหรับแขก ผมจะชอบมากเลย

เดินไปกินไป คุยกะคนนู้นคนนี้

สนุกดีอีกแบบ ครับ

ส่วนตามสั่ง ถ้ามาคนเดียว แถมมาช้าด้วย จะสั่งหลาย

อย่าง ก้อ ดูไม่เหมาะ

ถ้าผมไปคนเดียว และ ช้า ด้วย ผมก้อเกรงใจ ไม่กล้าสั่ง

หลาย เต็มทีก้อ ข้าวผัดหมู ฮาๆๆๆ

อยากไปๆๆๆ

สำนวน อาจเหมือนเด็ก แต่ ภรรยา 1 ลูก 1 แล้นน
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 9

[quote="por_jai"]8) จะยากอะไรครับน้องจุง
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
Ent'

โพสต์ที่ 10

Sumotin เขียน: อย่างงี้ผมคงต้องไปขอ คำปรึกษา กับ คุณ Ent' หน่อยแล้วครับ  :lol:  :lol:
เรื่องจีบสาวนี่ คงต้องไปถาม ก้อนหิน กับ พี่หมอ k แล้วละครับพี่ ผมไม่ค่อย สันทัด:lol:
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 11

Ent' เขียน: เรื่องจีบสาวนี่ คงต้องไปถาม ก้อนหิน กับ พี่หมอ k แล้วละครับพี่ ผมไม่ค่อย สันทัด:lol:
อ้าว งี้ก็สวยดิคับ....

ผมไม่เคยแข่งกับใครอยู่แล้ว

เพราะว่า แพ้ตลอด.. ขนาด มีบัตรเดี่ยว... คู่

ยังต้องไปดูเดี่ยวๆเลย...

แต่ถ้าพี่ป้อมบอกมาเป็นเรื่องจริง..

ent' พี่ขอเรียนวิชา ด้วยคนนะ

เห็นเขาว่า "สงครามนางฟ้า"  มันส์สุดๆ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 12

เออ...พี่
ก็น่าจะเปลี่ยนบรรยากาศบ้างนะ Buffet ก็ดี

สำคัญอยู่ที่สถานที่นะครับ ว่ามีพื้นที่พอหรือเปล่า อาหารใช้ได้หรือเปล่า ใครมีที่แนะนำก็ลองเสนอมาดูก็ดีนะ

ผมขอเสนอ OISHI... :lol:  :lol:  :lol:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
por_jai

โพสต์ที่ 13

[quote="กระทิงแดง"]เออ...พี่
ก็น่าจะเปลี่ยนบรรยากาศบ้างนะ Buffet ก็ดี

สำคัญอยู่ที่สถานที่นะครับ ว่ามีพื้นที่พอหรือเปล่า อาหารใช้ได้หรือเปล่า ใครมีที่แนะนำก็ลองเสนอมาดูก็ดีนะ

ผมขอเสนอ OISHI... :lol:
bankniti

โพสต์ที่ 14

[quote="กระทิงแดง"]
crazyrisk

โพสต์ที่ 15

กระทิงแดง เขียน:เออ...พี่

ผมขอเสนอ OISHI... :lol:  :lol:  :lol:
พี่ แทงกระทิงทศ ครับ

ผมมี deal สุดวิเศษมานำเสนอครับ

ทำไม เราไม่เปลี่ยนเป็น  company visit OISHI ไปเลยล่ะครับ

ให้ เสี่ย ทศ  ลอง คุยกับเสี่ยตันเลยก็ได้นะครับ

ทางที่ดี ก็จัด ก่อน ประกาศงบก็ดีนะครับ

(เห็นร่ำๆ ว่า งบออกมาดี ด้วยไม่ใช่เหรอคับ อิอิ)

หรือถ้าข้อเสนอแรก ไม่ได้ผล

ลองข้อเสนอสองดูก็ได้ครับ

ให้คนที่ไป ซื้อหุ้น oishi คนละร้อยหุ้น...

เผื่อให้เสี่ยตัน สบายใจขึ้น  ว่าไม่ได้กินฟรีนะจ๊ะ

แต่มีข้อแม้ว่า  เสี่ยทศ อย่าขายสวนลงมานะค้าบบ (มันไม่ดีอย่างมากมาย)

ว่าแต่ว่า รอ  เจ้าของ S&P กับ MINT ดูว่า

ใครจะมาปิดดีลก่อนกันแน่....  (จริงไหมครับพี่บู)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

oishi กินได้จำกัดเวลานะคร้าบ จำได้ว่าชั่วโมงหน่อยๆ คุยกันได้หุ้นไม่กี่ตัวเองนะ :lol:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
por_jai

โพสต์ที่ 17

Alastor เขียน:oishi กินได้จำกัดเวลานะคร้าบ :lol:
จริงด้วย
สงสัยต้องไปกินบุฟเฟ่ท์ตามโรงแรมละมั๊ง
หาที่อยู่ในแนวรถไฟฟ้า ได้ก็ดีเหมือนกัน
ผมเคยไปกินบุฟเฟ่ท์อาหารยุ่นที่เรดิสันชื่อร้านนิชิกิ 530net
ถ้าเป็นบุฟเฟท์นานาชาติที่เดียวกัน ถูกกว่านิดนึง 450 net
โรงแรมอยู่ติดกับรพ.พระราม9 ใครกินอิ่มไปไม่สบาย
ก็แว่บเข้ารพ.ได้เลย
เลยไปหน่อยก็เป็นสถานพยาบาลหัวใจของหนุ่มๆ
เมื่อก่อนชื่อฮอโน2ลู
เปลี่ยนชื่อเป็นเลิฟโบ๊ตหรือไง
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 18

ปัญหามันอยู่ที่ไม่มีที่เดินไปหากลุ่มใหม่ แล้วพอเดินไปได้กลับไม่มีเก้าอี้ให้ลากมานั่งเพิ่มซะงั้น มาก่อนสั่งก่อนก็ดีนะครับ

ช่วยกันนึกร้านที่เค้าตั้งโต๊ะแบบห่างๆ ไม่ใช่ว่าข้างนึงติดกำแพงยาวๆดีกว่าครับ
_________
crazyrisk

โพสต์ที่ 19

โอ@ เขียน:ปัญหามันอยู่ที่ไม่มีที่เดินไปหากลุ่มใหม่ แล้วพอเดินไปได้กลับไม่มีเก้าอี้ให้ลากมานั่งเพิ่มซะงั้น มาก่อนสั่งก่อนก็ดีนะครับ

ช่วยกันนึกร้านที่เค้าตั้งโต๊ะแบบห่างๆ ไม่ใช่ว่าข้างนึงติดกำแพงยาวๆดีกว่าครับ
มีสองอย่างครับ สำหรับตั้งโต๊ะห่างๆ

ในห้าง

ผมเห็น sizzler บางสาขา จัดพื้นที่ได้ดีมากๆ แต่คงคุยกันดังไม่ได้
และก็  คงไม่ได้คุยกันอยู่ดี

นอกห้าง

คงต้องพึ่งใบบุญร้านหมูกระทะ สักแห่งแล้วละมั๊ง

แหะๆ ไอเดีย คอกเทล ไม่ค่อยถนัดครับ  ผมไม่เก่งเรื่องไก่
ฟังหมดแต่เชื่อตัวเอง

โพสต์ที่ 20

คงต้องพึ่งใบบุญร้านหมูกระทะ สักแห่งแล้วละมั๊ง
ต้องฟังเสียงพรรคพวกครับ
อย่าเพิ่งท้อถอยครับ ไม่วายูขนาดนั้น
เดี๋ยวไอเดียดีๆก็ทยอยเข้ามาเรื่อยๆ
ยังไม่ได้ปิดโหวตซะหน่อย
พี่หมอเค ที่คราวที่แล้วแนะนำร้าน in love
ได้ใจพรรคพวกมาตั้งกระบุง
เที่ยวนี้มีทีเด็ดที่ไหน ยังไม่เห็นบอกเลย
เราปิดสตาร์บัค ซักสาขา
หรือบ้านไร่ ปากซอยเอกมัย
นั่งกินกาแฟกลับดึกๆกันดูซักรอบ ดีไหม
ไม่ฟังก็โง่ เชื่อมากก็โง่
crazyrisk

โพสต์ที่ 21

หลิวอวี้ เขียน: ต้องฟังเสียงพรรคพวกครับ
อย่าเพิ่งท้อถอยครับ ไม่วายูขนาดนั้น
เดี๋ยวไอเดียดีๆก็ทยอยเข้ามาเรื่อยๆ
ยังไม่ได้ปิดโหวตซะหน่อย
พี่หมอเค ที่คราวที่แล้วแนะนำร้าน in love
ได้ใจพรรคพวกมาตั้งกระบุง
เที่ยวนี้มีทีเด็ดที่ไหน ยังไม่เห็นบอกเลย
เราปิดสตาร์บัค ซักสาขา
หรือบ้านไร่ ปากซอยเอกมัย
นั่งกินกาแฟกลับดึกๆกันดูซักรอบ ดีไหม
ไม่ได้ท้อถอยนะครับ
หมูกระทะเนี่ยแหละครึกครื้นดีไม่ใช่น้อยนะครับ

จริงๆ ผมก็มีไอเดีย เหมือนกันแหละ

แต่อุบไว้ก่อน..
NumeeNewhand

โพสต์ที่ 22

น้องใหม่ครับพี่ อยากไปร่วมด้วย จัดเมื่อไหร่บอด้วยนะครับพี่
จะได้เปิดกะบาลเรียนรู้โลกกว้างได้ง่ายและเร็งขึ้น

ส่วนสถานที่ผมขอเสนอ เป็น สไตล์ผับได้ไหมครับพี่
ประมาณร้าน good evening แถวถ.นราธิวาสฯอะครับ
บรรยกาศเป็นกันเอง ถ้าคนเยอะก็ปิดร้านเขาเลยพี่
ในงานก็มีกิจกรรมให้เล่นกันหน่อย จะได้สร้างสัมพันธไมตรีได้ง่ายขึ้น
เป็นเกมส์ง่ายๆ หรือมีร้องคาราโอเกะ ด้วยก็ดีนะครับ
อิอิ   :D
beammy

โพสต์ที่ 23

บุฟเฟต์ในโรงแรม น่าจะดีครับ  8)  ...
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 24

ถ้าเป็นบุฟเฟต์นี่ควรจะต้องเป็นพวกบุฟเฟ่ที่เค้ามีเป็นปกติอยู่แล้ว คือเปิดให้คนทั่วไปมากินได้ เพราะถ้าเป็นพวกบุฟเฟต์โรงแรมที่เราจัดกันเอง ความลำบากคือเราต้องเลือกอาหาร กำหนดจำนวนคน ฯลฯ ซึ่งผมว่าจะยุ่งยากสำหรับทีมงานซะเยอะ ไหนจะไม่รู้จำนวนคนที่แน่นอน ไหนจะต้องมาเลือกอาหารอีก จะถูกใจรึเปล่าก็ไม่รู้ และอีกอย่างพวกบุฟเฟต์บางทีนี่ผมเห็นบ่อยๆ ของหมดก่อนประจำทำไม่ทันกิน

ใจจริงชอบแบบเก่านะครับ คือมาก่อนสั่งก่อน แต่เลือกสถานที่ที่เป็นส่วนตัวก็ดี อย่างแบบที่เคยจัดที่ reflection นี่ซอยอารีนี่ผมว่าได้คุยกันทั่วถึงดีนะครับ จริงๆถ้าเอาแบบมีที่ส่วนตัวหน่อย ร้านใบไม้ร่าเริงชข้างศูนย์สิริกิตนี่ก็พอไหวนะ มันมีห้องใหญ่อยู่ห้องนึง มีคาราโอเกะจอยักษ์ด้วย แต่ปัญหาอาจจะกลายเป็นว่าบางคนอยากร้องเพลง ก็ร้องไป พวกที่อยากนั่งคุยก็อาจจะแอบคิด... (ร้องเบาๆหน่อยซิฟ้า ... ได้ยินหุ้นเด็ดไม่ชัดเลย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 25

por_jai เขียน: จริงด้วย
สงสัยต้องไปกินบุฟเฟ่ท์ตามโรงแรมละมั๊ง
หาที่อยู่ในแนวรถไฟฟ้า ได้ก็ดีเหมือนกัน
ผมเคยไปกินบุฟเฟ่ท์อาหารยุ่นที่เรดิสันชื่อร้านนิชิกิ 530net
ถ้าเป็นบุฟเฟท์นานาชาติที่เดียวกัน ถูกกว่านิดนึง 450 net
โรงแรมอยู่ติดกับรพ.พระราม9 ใครกินอิ่มไปไม่สบาย
ก็แว่บเข้ารพ.ได้เลย
เลยไปหน่อยก็เป็นสถานพยาบาลหัวใจของหนุ่มๆ
เมื่อก่อนชื่อฮอโน2ลู
เปลี่ยนชื่อเป็นเลิฟโบ๊ตหรือไง
ลองบีชครับ

ไม่เคยไปนะครับ อาศัยอ่านเว็บบอดเอา

เอิ๊กๆๆๆ
phobenius

โพสต์ที่ 26

waterside ก็ดีครับ บรรยากาศดี
ADAM SMITH
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 27

ผมขอแนะนำ buffet ที่ รร. Emarald มีห้องส่วนตัวด้วย และราคาไม่แพง
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 28

ค๊อกเทลก็ดีครับ เดินกินเล่นกันไป คุยไป ทั่วถึงดี แต่อาจจะต้องมีมุมให้นั่งพักบ้าง ไม่งั้นคงอยู่กันได้ไม่นาน (เมา ยืนไม่ไหว :P)
It's earnings that count
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 29

[quote="กระทิงแดง"]เออ...พี่

Noonino

โพสต์ที่ 30

หนับหนุนบุฟเฟ่ต์โรงแรมครับ มันส่วนตัวพวกเราดี  ให้เค้าจัดโต๊ะหลวมๆ เดินไปเดินมาได้ จะได้คุยกันทั่วถึง

ส่วนเรื่องจำนวนคนนี่คงไม่เป็นปัญหามังครับ ใช้วิธีจองก่อน จ่ายเงินล่วงหน้า เหมือนจัดงานสัมนาแหละครับ

คราวนี้ว่าจะหลบเมียไปแจมด้วยคนอ่ะ :lol:
โพสต์โพสต์