DVD งานสัมนาเรื่อง ยุทธศาตร์ลงทุนหุ้นคุณค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

DVD งานสัมนาเรื่อง ยุทธศาตร์ลงทุนหุ้นคุณค่า

โพสต์ที่ 1

พอดีเมื่อวันเสาร์ไปงานตลาดนัดผู้ลงทุนไทยมา และได้เจอ ดร.ไพบูลย์
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

:bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  :bow:
deweykung

โพสต์ที่ 3

อยากได้อ่าครับ แต่เห็นว่ามีน้อย มีใครสะดวก upload เพื่อให้โหลดแทนมั้ยครั้บ จะได้แบ่งกันหลายๆคน
RONNAPUM

โพสต์ที่ 4

deweykung เขียน:อยากได้อ่าครับ แต่เห็นว่ามีน้อย มีใครสะดวก upload เพื่อให้โหลดแทนมั้ยครั้บ จะได้แบ่งกันหลายๆคน
มัน upload อย่างไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ เดี๋ยวทำให้ครับ ..
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
iscssn

โพสต์ที่ 5

อยากได้ครับ (แต่เกรงใจ) เพราะอยู่ต่างจังหวัด ไม่ทราบจะส่งค่าจัดส่งไปยังไง
ภาพประจำตัวสมาชิก
maqwid

โพสต์ที่ 6

คิดว่าเพื่อน ๆ หลายท่านที่อยากได้ dvd น่าจะมีเครื่องไรท์กันน่ะครับ เอาแบบส่งต่อ ๆ กันให้ไปไรท์ดีไหมครับ ( PIF ) ท่านที่ได้แล้ว -> ก็ส่งต่อ ๆ กันไป
RONNAPUM

โพสต์ที่ 7

ผมส่งให้ได้นะครับ ถ้ามีท่านใดที่ยังสนใจ ( แต่ขอค่าแผ่นและค่าส่ง ราคาทุนจะได้ไหมครับ )  ถ้าได้ผมส่งให้ครับ ...( แบบว่าเงินสดน้อย ) :D  :D
farmer

โพสต์ที่ 8

ทำเป้นไฟล์ แล้ว อัพขึ้นเวบแล้วดาวน์โหลดดาวน์ได้มั้ยครับ  :D
ไม่มีป่า ไม่มีน้ำ
RONNAPUM

โพสต์ที่ 9

[quote="farmer"]ทำเป้นไฟล์ แล้ว อัพขึ้นเวบแล้วดาวน์โหลดดาวน์ได้มั้ยครับ
odacroniandevil

โพสต์ที่ 10

[quote="RONNAPUM"][quote="farmer"]ทำเป้นไฟล์ แล้ว อัพขึ้นเวบแล้วดาวน์โหลดดาวน์ได้มั้ยครับ
ake3004
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 11

Dear K. Ronnapum

Thks for kind to us.I think we can have dinner together in 1 time and u can submit to all of us in 1 time.It should be convenience for you.Pls advise your free date&time.

In BKK is ok?? :B
One up on SET
tanate@man

โพสต์ที่ 12

ผมช่วย copy แล้วส่งให้ได้ครับ แถว ๆ ท่าพระ
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

อยากได้ด้วยจังค่ะ แต่ upload ทางเนทคงสะดวกกว่า

ให้ใช้ winrar เพื่อแยก file ใหญ่ออกเป็น file ย่อยๆ จะโหลดได้ง่ายกว่า ไม่ค่อยหลุด จากนั้น เอาไปฝากที่เวปฝาก file

แนะนำ uploadtoday.com gushare.com ค่ะ แล้วค่อยเอา link ที่ฝาก file มาแปะไว้ที่นี่

วิธียุ่งยากหน่อยนะคะ
.....Give Everything but not Give Up.....
nanosec

ขอด้วยคนคับ เป็นไฟล์เสียงอย่างเดียวก็ยังดีคับ

โพสต์ที่ 14

ขอด้วยคนคับ เป็นไฟล์เสียงอย่างเดียวก็ยังดีคับ
NT
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ผมเห็นว่าโอเคนะครับ หากจะมีค่าใช้จ่ายพร้อมค่าเสียเวลานิดหน่อยสำหรับการส่งเป็น DVD ,  หากไฟล์มีขนาดใหญ่การโหลดจากเวบอาจทำได้ลำบาก  (ทั้งผู้อัพโหลดและดาวน์โหลด)  ไม่ทราบว่าวีดีโอมีขนาดเท่าไหร่ครับ?

อีกวิธีหนึ่งคือ นัดเจอเพื่อทานข้าวกัน พวกเราช่วยกันหารยกเว้นคุณ RONNAPUM  ;-)
Khunchat

ขอด้วย

โพสต์ที่ 16

อยากได้ด้วยครับ ซื้อด้วย
Khunchat

โพสต์ที่ 17

นัดเจอเพื่อนได้นะ ผมอยู่แถวลาดกระบัง มีใครอยู่ใกล้ผมบ้างแต่ผมยังไม่มีแผ่นนะ
SunShine@Night

โพสต์ที่ 18

สนใจมากครับ ต้องทำไงครับ

อยู่แถวท่าพระ เหมือนคุณ tanate@man :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
เด็กตัวเล็กๆ

โพสต์ที่ 19

สนใจและขอติดตามครับ
STAY CALM & STAY INVEST
lukechin

โพสต์ที่ 20

สนใจด้วยคนครับ

เอาอย่างนี้ดีไหม ทำเป็นไฟล์ bit torrent แล้วเปิดให้โหลดกัน แต่เครื่องนั้นต้องเปิดไว้ตลอดด้วยนะ เครื่องผมเปิดตลอดอยู่แล้ว แต่ยังไม่มีต้นฉบับ  :lol:
"ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี มีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี (ถึงแม้ว่าราคาจะเกินมูลค่าที่แท้จริงไปก็ตาม)"
MrRobot

โพสต์ที่ 21

อยากได้ครับ ส่งซองเปล่าติดเเสตมไปให้ได้ไหมครับ ไม่รู้ว่าค่า DVD เเผ่นละเท่าไหร่ครับ หรือจะupload ไฟล์ก็ดีเหมือนกันครับ
VI Robot The Great
anakinnet

โพสต์ที่ 22

ที่นี่มีใครใช้ bit torrent บ้างคับ? โหลดสะดวกดีนะครับ dvd แผ่นเดียวคืนเดียวก็เสร็จครับ
In the long run, We are all dead.
RONNAPUM

โพสต์ที่ 23

เพื่อนๆพี่ๆ ครับตอนนี้มีคนสนใจมากเลย และสอบถามกันมามากว่ายังพอมีไหว..  ณ. ตอนนี้ถ้าใครสนใจอีก ส่งที่อยู่มาแล้วกันครับ เดี๋ยวผมส่งให้ครับ ( ขอแค่ค่าส่ง กับค่าแผ่นพอครับ )
sunnyvi

โพสต์ที่ 24

อยากได้ด้วยครับ

จะให้ส่งค่าส่งและค่าแผ่นอย่างไรดี

หรือจะupload ไว้ก็ได้ครับ  เพื่อให้คนที่อยากได้ ไป downloadกันเอง

ขอบคุณครับ
เดินให้ถึงจุดหมาย
อย่างมีความสุข
cryptonian_man

โพสต์ที่ 25

ขอบคุณพี่ Ronnapum ครับ

หรือจะลองวิธีนี้เคยเห็นเขาทำกันครับ

ให้พี่รณ ส่งให้ท่านใดก็ได้แล้วท่านต่อมาก็รับหน้าที่ไรท์แผ่นนั้นเก็บไว้เองแล้วก็ส่งแผ่นนั้นต่อให้ท่านต่อไป ท่านต่อไปก็ทำเช่นเดียวกัน จะได้ช่วยลดเวลาการส่งของพี่รณภูมินะครับ แถมสะดวก แต่ละคนทำแค่ทีเดียว

แต่ยังไงถ้าพี่รณภูมิสะดวกแบบเดิมผมก็ PM ไปหาแล้วนะครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
NumeeNewhand

โพสต์ที่ 26

มายกมือเพิ่มอีกคนที่อยากได้ครับ
ต้องทำอย่างไรบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :lol:  :lol:
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 27

มีโอกาสพบ ดร.ไพบูลย์ เห็นบอกว่าหากพวกเราต้องการ ยินดีแจกทุกท่าน เพียงแต่อาจจะต้องไปรับที่ตลาดหลักทรัพย์ ในงาน investors day เดือนมีนาคม ส่วนจำนวนผมบอกไปว่าไม่ทราบ แต่แน่ใจว่าพวกเราอยากได้กันมากครับ
น่าจะช่วยกันหาวิธีให้รู้ยอดครับ
ผมไม่รู้จะทำยังงายดีครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 28

ลืมไปครับว่า เห็นประกาศว่า investors day เดือนมีนาคม จะเป็นการชุมนุม VI รุ่นใหญ่ เท่าที่ฟังมามี ดร.นิเวศน์ คุณยงยศ คุณเทพ และ พี่พรชัยของเรา ดูน่าสนใจมากครับ
ไปรับ DVD ด้วย
เพียงแต่ว่าจะทำยังไงให้รู้ว่าเป็นพวกเรา เพราะในงานคนแยะแย่งกันแน่ครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
pradyat

โพสต์ที่ 29

อาสาแปลงให้เป็นไฟล์ avi น่าจะลดขนาดจาก DVD 4GB เหลือไม่กี่ร้อย MBพร้อมเปิดเครื่องของผมเองให้ท่านโหลดบิทเดือนนึงเลยครับ (upload speed 256KB) ท่านที่มีต้นฉบับ ถ้าจะสะดวกให้ผม copy ยังไงติดต่อผม [email protected] แย้ครับ
mobbom

โพสต์ที่ 30

อยากได้ด้วยคนครับ   ไม่ทราบว่าจะส่งค่าจัดส่งไปยังไง
Choosen the right SET both the right VALUE and the right TIME
โพสต์โพสต์