DVD งานสัมนาเรื่อง ยุทธศาตร์ลงทุนหุ้นคุณค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

DVD งานสัมนาเรื่อง ยุทธศาตร์ลงทุนหุ้นคุณค่า

โพสต์ที่ 31

พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ส่ง PM มาหาผม วันที่4-5 และผมตอบกลับว่าจะส่งให้ ณ. ตอนนี้ผมส่ง ems ให้ครบแล้วทุกท่าน นะครับ...ยังไงถ้ารอ วันสองวัน ถ้ายังไม่ได้รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ.. และถ้าท่านใดที่ทำให้โหลดผ่าน web ได้ รบกวนทำให้ด้วยแล้วกันนะครับ .. ผมทำไม่ได้ครับ...ส่วนท่านที่ส่งมาวันนี้รอก่อนนะ.ไปซื้อแผ่นก่อนครับ...   :D  :D  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
dekdek69

โพสต์ที่ 32

[quote="RONNAPUM"]พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ส่ง PM มาหาผม วันที่4-5 และผมตอบกลับว่าจะส่งให้ ณ. ตอนนี้ผมส่ง ems ให้ครบแล้วทุกท่าน นะครับ...ยังไงถ้ารอ วันสองวัน ถ้ายังไม่ได้รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ.. และถ้าท่านใดที่ทำให้โหลดผ่าน web ได้ รบกวนทำให้ด้วยแล้วกันนะครับ .. ผมทำไม่ได้ครับ...ส่วนท่านที่ส่งมาวันนี้รอก่อนนะ.ไปซื้อแผ่นก่อนครับ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
owen

โพสต์ที่ 33

รบกวนขอด้วย 1 แผ่นครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังงัยครับ
ขอบคุณครับ
ราคาคือสิ่งที่เราจ่าย แต่มูลค่าคือสิ่งที่เราได้รับ
...

โพสต์ที่ 34

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:มีโอกาสพบ ดร.ไพบูลย์ เห็นบอกว่าหากพวกเราต้องการ ยินดีแจกทุกท่าน เพียงแต่อาจจะต้องไปรับที่ตลาดหลักทรัพย์ ในงาน investors day เดือนมีนาคม ส่วนจำนวนผมบอกไปว่าไม่ทราบ แต่แน่ใจว่าพวกเราอยากได้กันมากครับ
น่าจะช่วยกันหาวิธีให้รู้ยอดครับ
ผมไม่รู้จะทำยังงายดีครับ

ลืมไปครับว่า เห็นประกาศว่า investors day เดือนมีนาคม จะเป็นการชุมนุม VI รุ่นใหญ่ เท่าที่ฟังมามี ดร.นิเวศน์ คุณยงยศ คุณเทพ และ พี่พรชัยของเรา ดูน่าสนใจมากครับ
ไปรับ DVD ด้วย
เพียงแต่ว่าจะทำยังไงให้รู้ว่าเป็นพวกเรา เพราะในงานคนแยะแย่งกันแน่ครับ
ให้ลงชื่อไว้ในกระทู้นี้เลยดีมั๊ยครับ (หรือจะแยกเป็นอีกกระทู้ดี) จะได้พอนับจำนวนได้
งั้นขอผมประเดิมเลยแล้วกัน  :wink:

1 ...
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
meepanda

โพสต์ที่ 35

ด้วยคนครับต้องทำอย่างไรบ้าง
Qคุง

โพสต์ที่ 36

ขอด้วยครับ :bow:
kit556
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 37

รบกวนด้วยอีกคนครับ

[email protected]
ถ้าต้องมีค่าใช้จ่ายก็บอกได้เลยนะครับ
Kritsada
MindTrick

โพสต์ที่ 38

โหวตให้ bit torrent ด้วยคนครับ จะโหลดได้ทุกบ้านที่มีเนต ไม่มีปัญหาต้องมีอัพไฟล์

ท่านใดมีแผ่น และสามารถอัพทางบิตได้ คงต้องรบกวนหน่อยครับ แปลงไฟล์เล็กลงได้จะดีมาก

ปล.ข้างบนผมทำได้หมดครับ แต่ไม่มีต้นฉบับ :oops:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
adam

โพสต์ที่ 39

ถ้ามีใคนอัพลง เวบบิท ที่ไหน แจ้งด้วยนะครับ
รออยู่ ผมใช้ colo จะช่วยปล่อยยาว ๆ
:lol:
toroto

โพสต์ที่ 40

สนับสนุน bit ครับ แต่ถ้าจะส่งขอด้วยครับ + ค่าใช้จ่าย อยู่ กทม.
mongkol
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 41

รบกวนขอ ซัก แผ่นด้วยครับ

แต่ผมไม่ถนัดการ ดาวน์โหลด จะต้อง สั่งซื้อยังไงคับ
อ่านแล้วยัง งงๆ อยู่เลย ว่าเอาไงกัน  :oops:

แก่นแท้ คือ "ความว่าง" นี่เอง
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 42

[quote="RONNAPUM"]พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ส่ง PM มาหาผม วันที่4-5 และผมตอบกลับว่าจะส่งให้ ณ. ตอนนี้ผมส่ง ems ให้ครบแล้วทุกท่าน นะครับ...ยังไงถ้ารอ วันสองวัน ถ้ายังไม่ได้รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ.. และถ้าท่านใดที่ทำให้โหลดผ่าน web ได้ รบกวนทำให้ด้วยแล้วกันนะครับ .. ผมทำไม่ได้ครับ...ส่วนท่านที่ส่งมาวันนี้รอก่อนนะ.ไปซื้อแผ่นก่อนครับ...
Rabbit VS. Turtle
tna

โพสต์ที่ 43

เห็นด้วยกับการโหลด ผ่าน Bit ครับ
angra

โพสต์ที่ 44

มีใครที่สามารถเอามาปล่อยใน bittorent ได้รับมั่งหรือยังครับ ถ้ามีช่วยเอามาปล่อยใน bit ด้วยนะครับ ปล่อยใน bit ไหนก็บอกกันด้วยครับ :D
ohmykung

โพสต์ที่ 45

ได้รับแผ่นแล้วครับผม
anakinnet

โพสต์ที่ 46

bit ไหน บอกกันยังไงล่ะทีนี้ เพราะว่า bit แต่ละที่เค้ามีกฎว่าไม่ให้บอกชื่อใน เวปบอร์ดต่างๆ ถ้าละเมินโดน ban account ด้วย

Thai VI สนใจทำเวปบิต(tracker)เองเลยหรือเปล่าครับ เด๋วผมสนับสนุน source code ให้ครับ
In the long run, We are all dead.
lukechin

โพสต์ที่ 47

ได้รับแผ่นแล้วนะครับ เอาใส่ bit free ของเมืองนอกให้แล้ว ลองดูนะครับ ทำตั้งนานแน่ะ ไม่รู้ได้หรือเปล่า :lol:

ถ้าโหลดได้หรือไม่ได้อย่างไร รบกวนบอกด้วยนะครับ

http://www.extremenova.org/details/9bca ... 8172c706d4
"ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี มีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี (ถึงแม้ว่าราคาจะเกินมูลค่าที่แท้จริงไปก็ตาม)"
anakinnet

โพสต์ที่ 48

lukechin เขียน:ถ้าโหลดได้หรือไม่ได้อย่างไร รบกวนบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ กำลังโหลดอยู่ คืนนี้น่าจะเสร็จ (รึเปล่า ตั้ง 4.19 Gb) ถ้าโหลดเสร็จแล้วเด๋วผมช่วยปล่อยต่อนานๆเลยนะครับ
In the long run, We are all dead.
MindTrick

โพสต์ที่ 49

มาแล้วครับ โหลดได้ที่นี่นะครับ

ผมแปลง ขนาดใส่ VCD จะได้โหลดไม่นาน

เปิดดูในคอมได้เลย หรือจะ ไปไรท์เปิดใน VCD playerกัน ก็พอดี 1แผ่น

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 469#369469
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 50

ขอบคุณ MindTrick มากครับที่บริการด้วยความรวดเร็ว เป็นประโยชน์มากครับ วันหลังคงได้อนุเคระห์พวกน้องๆกันอีกนะครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
กระโจมไฟ

โพสต์ที่ 51

:bow:  :bow:  :bow:
tankhun

โพสต์ที่ 52

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่แบ่งปันสิ่งดีๆ
alexx

โพสต์ที่ 53

ได้รับแผ่นแล้วครับ

ขอบคุณ คุณ RONNAPUM มากครับ ในความเอื้อเฟื้อครับ :lol:
kit556

x

โพสต์ที่ 54

ผม load bit เอาครับ ใช้เวลาโหลด 2 วัน ฟัง 1 ชั่วโมงจบ แต่ดีมากครับ งานนี้มีทั้ง ดร. นิเวศน์ หมอ k. ณสุ   แล้วก็ฮาตลอด 1 ชั่วโมง

ขอบคุณพี่ๆทีนำ่สัมนาดีๆมาแบ่งปันครับ ขอบคุณคนที่ให้ผม load bit ด้วย แต่ผมไม่รู้ว่ามาจากใครหรอก ก็คงมาจากหลายๆท่าน

ตอนนี้ผมก็เปิดทิ้งไว้เผื่อมีคนสนใจโหลดต่อ

ปล. ถ้าแปลงเหลือแค่เสียงอย่างเดียว 1 ช.ม. น่าจะแค่ 10-20 MB นะครับ น่าจะช่วยให้คนเอาไปฟังผ่าน net ได้ง่ายขึ้น
Kritsada
pradyat

โพสต์ที่ 55

ได้แผ่นมาวันนี้เอง ขอบคุณมากครับ ทำเป็น Bit ย่อขนาดให้ครับ เหลือ 100 MB โหลดได้เลย แต่ภาพจะไม่ชัด เหมาะเอาใส่ mobile ไปดู

http://www.ziddu.com/download.php?uid=a ... nZKubl5yo7
dekdek69

โพสต์ที่ 56

[quote="dekdek69"][quote="RONNAPUM"]พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ส่ง PM มาหาผม วันที่4-5 และผมตอบกลับว่าจะส่งให้ ณ. ตอนนี้ผมส่ง ems ให้ครบแล้วทุกท่าน นะครับ...ยังไงถ้ารอ วันสองวัน ถ้ายังไม่ได้รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ.. และถ้าท่านใดที่ทำให้โหลดผ่าน web ได้ รบกวนทำให้ด้วยแล้วกันนะครับ .. ผมทำไม่ได้ครับ...ส่วนท่านที่ส่งมาวันนี้รอก่อนนะ.ไปซื้อแผ่นก่อนครับ...
keroke

เปิดไม่ได้ทำไงดี

โพสต์ที่ 57

ทำไงถึงเปิดไฟล์ download ได้คะ
คือได้ download โปรแกรม และ file แล้ว
ขอบคุณค่ะ
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 58

ท่านที่ยังต้องการแผ่นอยู่นะครับ เสร็จงานวันที่1มีคที่ตลาดหลักทรัพย์ อ.ไพบูลย์บอกว่าให้มารับได้ที่ห้องรับรองข้างๆห้องประชุมชั้น3 และกรุณาแสดงตัวด้วยครับ ส่วนคนที่ไปไม่ได้จริงๆ ให้ฝากเพื่อนก็ได้ครับ แต่ต้องแสดงตัว อ.ไพบูลย์บอกว่าได้เตรียมไว้ประมาณ 70-80 ชุดครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
RONNAPUM

โพสต์ที่ 59

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดี่มีน้องเขา pm มาบอกว่าเขายังไม่ได้รับแผ่น  ผมอยากรู้ว่าตอนนี้มีใครที่ผมแจ้งว่าผมจะส่งแผ่นแล้วยังไม่ได้รับแผ่นบ้างครับ รบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ..
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
polly

โพสต์ที่ 60

ลงชื่อขอรับ DVD ในงาน 1 มีนา ด้วยค่ะ เนื่องจาก Load files หลายครั้งแล้วไม่ได้ซักที ไม่รู้ผิดขั้นตอนตรงไหน ขอบคุณค่ะ
The small is beautiful