โดดขึ้นรถกันยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คือผมมัวนั่งต่อราคาอยู่ คิดว่าสภาพเศรษฐกิจก้อไม่น่าดี ถึงเฟดลดดอกเบี้ยก้อไม่แน่ว่าจะเยียวยาปัญหาซับไพร์มได้

แต่พอมาอาทิตย์นี้ เงินนอกมันพรวดเข้ามาดันราคาทุกอย่างเลย ทำเอาวางตัวไม่ถูกเลย เวลาอย่างนี้เราควรจะทำอะไรกันดีครับ จะดูบริษัทที่น่าสนใจเมื่ออาทิตย์ที่แล้วพอตอนนี้ราคามันขึ้นไปมากแล้ว จะโดดขึ้นรถกลัวกลัวเมารถ (รถวิ่งเร็วอย่างนี้ด้วย)

สงสัยต้องท่องไว้ "ขายหมูดีกว่าซื้อควาย" น้ำลายหก ดีกว่าน้ำตาตก" แล้วก้ออะไรอีกดีหว่า
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ไม่มีตังก์ให้โดดแล้วคร้าบบ

เหลือ 91 บาท ไม่รู้จะซื้ออะไรแล้ว  :D
pavilion

โพสต์ที่ 3

เวียนหัวครับ  ขอดูอยู่วงนอกก่อนดีฟ่า  :roll:
cryptonian_man

โพสต์ที่ 4

[quote="jung_oh"]ไม่มีตังก์ให้โดดแล้วคร้าบบ

เหลือ 91 บาท ไม่รู้จะซื้ออะไรแล้ว
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 5

ผมก็ยังคิดไม่ออกเลยอ่ะครับ

พอร์ตจากแดงๆอยู่ มาเขียวซะงั้น

ก็ไม่รู้จะทำอะไรก็ต้องอยู่เฉยๆแหละครับ
sarayuth007

โพสต์ที่ 6

อยู่ในรถมานานแล้วครับรอออกตัวเท่านั้นไม่รู้ออกตัวจริงป่าว
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 7

เงินหมดไปตั้งกะต้นสัปดาห์แล้วครับ ซื้อแหลก

สองวันนี้ไม่อยู่แป๊บเดียว ขึ้นพรวด ๆ  :shock:

แต่ก็ดี เขียวอื๋อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 8

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เงินหมดไปตั้งกะต้นสัปดาห์แล้วครับ ซื้อแหลก 

สองวันนี้ไม่อยู่แป๊บเดียว ขึ้นพรวด ๆ   

แต่ก็ดี เขียวอื๋อ
:D  :D  :D  ไม่ธรรมดา
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 9

[quote="Jeng"]

สองวันนี้ไม่อยู่แป๊บเดียว ขึ้นพรวด ๆ
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 10

ต้องขอบคุณเฮียตะหาก 

รอซื้อของถูก ต่อเยอะ ๆ  
ไม่ขนาดนั้นหรอก เหอๆ คนเราเก่งไม่เท่ากัน อิอิ

ว่าแต่เปลี่ยนจากขอบคุณ เป็น consult ทางการแพทย์ฟรี ละกัน เพื่อมีญาติๆ อยากปรึกษา

อิอิ
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

รอบนี้ซื้อซะจนเงินเกือบหมด bank เลยครับ สองวันนี้ขึ้นมาเลยขายทิ้งไปซะหน่อยแล้ว เดี๋ยวผบ. มาเช็คจะถามว่าเงินหายไปไหนหมด  :lol:
atsu

โพสต์ที่ 12

โดดขึ้นรถไม่ได้ครับ
เพราะตั้งแต่เริ่มเล่นหุ้นมา ผมยังไม่เคยลงจากรถเลย  :lol:  :lol:  :lol:
จริงๆนะ
poppo

โพสต์ที่ 13

[quote="atsu"]โดดขึ้นรถไม่ได้ครับ
เพราะตั้งแต่เริ่มเล่นหุ้นมา ผมยังไม่เคยลงจากรถเลย
จงทนอด และอดทน
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 922

โพสต์ที่ 14

นี่ก็เป็นจุดด้อยของการเดาตลาดครับ เดาถูกก็ดีไป เดาผิดก็เซ็งอย่างนี้
ตอนหลังๆผมไม่กล้าเดาแล้วครับ มองพื้นฐานของหุ้นอย่างเดียว เวลาตกหนักๆก็ฝืนใจซื้อ ท่องไว้ในใจ  อารมณ์ตลาดนั้นมายา พื้นฐานของหุ้นสิของจริง... :lol:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Wang yun fat

โพสต์ที่ 15

รอบนี้อดใจไม่ไหวเอาเงิน ผบ. ทบ. มาลงซะเรย
เตรียมเงินเที่ยวสงกรานต์ อิอิ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

[quote="ลูกอิสาน"]นี่ก็เป็นจุดด้อยของการเดาตลาดครับ เดาถูกก็ดีไป เดาผิดก็เซ็งอย่างนี้
ตอนหลังๆผมไม่กล้าเดาแล้วครับ มองพื้นฐานของหุ้นอย่างเดียว เวลาตกหนักๆก็ฝืนใจซื้อ ท่องไว้ในใจ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 17

เพิ่งซื้อ SC ของคุณ Jeng ได้นิดเดียวเอง ราคาไปซะแล้ว
ทำไงนี่เหลือกระสุนเพียบเลย
sattaya

โพสต์ที่ 18

Radio เขียน:ทำไงนี่เหลือกระสุนเพียบเลย
เอามาให้หลานๆ เอ้ย น้องๆ ช่วยใช้สิครับ  :lol:

กองหนุนผมหมดตั้งแต่ตั้นอาทิตย์แล้ว
สติมา ปัญญาเกิด
เด็กตัวเล็กๆ

โพสต์ที่ 19

Radio เขียน:เพิ่งซื้อ SC ของคุณ Jeng ได้นิดเดียวเอง ราคาไปซะแล้ว
ทำไงนี่เหลือกระสุนเพียบเลย
เหมียนกันเลยครับพี่ :?
จะซื้อถัวตัวที่มันแดงๆก็กล้าๆกลัวๆ แป๊บเดียวขึ้นมาเกือบหมดแล้ว
STAY CALM & STAY INVEST
โพสต์โพสต์