รายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
SEHJU
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

ทำไมรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่บางท่านถึงมีซ้ำกันอ่ะครับ

ทำไมไม่เอารวมกันเลย รบกวนผู้รู้ครับ...
SEHJU

ครับ

โพสต์ที่ 2

ยังไม่มีผู้รู้มาตอบเลยอ่ะครับ
Goldenpig
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

คงเิปิดพอร์ทไว้หลายที่
nannan
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เห็นเหมือนกันใน mint ชื่อซ้ำ สงสัยเหมือนกัน

เราว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเปิด port หลายที่นะ

เพราะว่าส่วนตัว เคย trade หุ้นตัวเดียวกัน 2 port

ตอนเงินปันผลมา มันก็รวมเป็น cheque ใบเดียวกัน ( ตอนนั้น ยังเป็น cheque อยู่)
Alastor

โพสต์ที่ 5

ได้ยินว่าถ้าเป็นคนละ broker จะอยู่แยกกันครับ เพื่อนเคยซื้อ 2 port แต่ผมรักเดียวBrokeเดียว เลยไม่เคยเจอ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 6

ไม่แน่ใจน่าครับ
แต่ตอนไปเซ็นชื่อมันก็รวมเป็นชื่อเดียวนี่น่า
แต่ตอนแสดงที่หน้าจอนี้ ไม่รู้ครับ
ไปถาม TSD ดีกว่าไหมครับ
หรือถามบริษัทเลยว่า คุณรวบรวมชื่อผู้ถือหุ้นอย่างไง
เพราะว่า บริษัทต้องส่งชื่อผู้ถือหุ้นทั้งหมดในวันปิดสมุดบัญชี
หรือส่งกับ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า
:)
:)
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

หลายโบรกเกอร์ก็น่าจะรวมเป็นอันเดียวนะครับ เวลาส่งปันผลยังส่งใบเดียวเลย

น่าจะเป็นเรื่องส่วนนึงถอนใบหุ้นมาแล้วอีกส่วนไม่ได้ถอนหรือเปล่าครับ
_________
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 8

โอ@ เขียน:หลายโบรกเกอร์ก็น่าจะรวมเป็นอันเดียวนะครับ เวลาส่งปันผลยังส่งใบเดียวเลย
ผมมีหุ้นตัวนึง อยู่กับโบรกเกอร์2แห่ง ก็ได้ปันผล2ใบครับ

ดังนั้น รายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่บางท่านที่ซ้ำกัน น่าจะเกิดจากการมีหุ้นตัวเดียวกันอยู่หลายโบรกครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

แบบเข้าบัญชีทั้งสองใบเลยหรือเปล่าครับพี่ขาว หรือว่าเป็นเช็คมา
_________
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 10

โอ@ เขียน:แบบเข้าบัญชีทั้งสองใบเลยหรือเปล่าครับพี่ขาว หรือว่าเป็นเช็คมา
เป็นแบบเข้าบัญชีทั้งสองใบครับ และเข้าบัญชีธนาคารเล่มเดียวกันด้วย
"Price is what you pay. Value is what you get."
โพสต์โพสต์